อยากถามเรื่องพระคำข้าวและพระหางหมากที่วัดท่าซุงน่ะครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย czbz, 16 เมษายน 2011.

1. czbz

czbz สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    ไม่ทราบว่าปัจจุบันมีให้บูชาอยู่ไหมครับ รุ่นที่ทันหลวงพ่อท่านปลุกเสก น่ะครับไม่ทราบมีเหลืออยู่ไหมครับ แล้วราคาบูชาองค์เท่าไหรครับ ทั้งสององค์เลยน่ะครับ

2. sabainang

sabainang เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    เห็นเมื่อปีที่แล้วยังมีอยู่นะ ที่วัดท่าซุง พันกว่าๆ เห็นจะได้

3. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปบูชาเมื่ออาทิตย์ก่อนที่บ้านสายลม
    ที่วัดไม่แน่ใจว่ายังอยู่หรือเปล่านะครับ แต่ที่บ้านสายลมยังมีอยู่ครับ
    พระคำข้าว รุ่นธรรมดา องค์ละ 1600 บาท ปิดทอง 1700
    พระคำข้าวรุ่นพิเศษ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ 5 องค์ 3200 แบบปิดทองหมดแล้ว

พระหางหมาก รุ่นธรรมดา 1600
    พระหางหมาก รุ่นพิเศษ 1600
    เบอร์บ้านสายลม02-6167177,02-272-6759

ยันต์มหาพิชัยสงครามน่าจะเหลือน้อยแล้ว แต่ที่วัดมีคนบอกว่าหมดแล้ว
    ผมเลยซื้อมาตุนไว้10กว่าผืน กับยันต์เกราะเพชรรูปหลวงปู่ปาน
    แล้วก็ทรายเสกกับน้ำมันชาตรี ของที่ปลุกเสกยากผมพยายามตามเก็บ
    เพราะผมไม่ทันหลวงพ่อ

4. czbz

czbz สมาชิก

พระคำข้าวกับพระหางหมากนี้ทันหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านปลุกเสกเองทั้งหมดเลยใช่ไหมครับ

5. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    ถ้าบูชาที่วัดท่าซุงหรือบ้านสายลมโดยตรง สองที่นี้มั่นใจได้ว่าเป็นของหลวงพ่อฤาษีฯปลุกเสกแน่ ทันแน่ ถ้าที่อื่นก็ความน่าเชื่อถือลดลงไปเรื่อยๆ ต้องพิจารณาเป็นกรณีๆไป

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าทำไมถึงสนใจจะบูชาหลวงพ่อคำข้าว-หางหมากของหลวงพ่อครับ ใครแนะนำมาหรืออะไรทำให้สนใจอยากจะบูชาท่านตอนนี้ครับ

6. czbz

czbz สมาชิก

ก็ศรัทธาในคำสั่งสอนของท่านครับ ใจเลยอยากได้ แต่ก็กังวลว่ากลัวจะไม่ได้องค์ที่ท่านหลวงพ่อปลุกเสกหรือไม่ก็ของปลอมน่ะครับ เลยถามเพื่อความแน่ใจและชัวๆครับ

ถ้าที่วัดแท้และทัน หลวงพ่อปลุกเสกแน่นอน ก็โอเคครับ เดี๋ยวจะไปเช่าในไม่ช้านี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2011
  7. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    ถามดูเฉยๆครับ เพราะเห็นว่าเร็วๆนี้พระของหลวงพ่อมีคนจับจ้องจะบูชากันเยอะมากเพราะเกรงภัยพิบัติครับ ^____^

8. czbz

czbz สมาชิก

อ่อ ฮาๆๆ ไม่รู้สิอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เราตักตวงทุนไว้ให้เยอะๆก่อนก็แล้วกัน(smile)

9. kokojang

kokojang Active Member

30 ธันวาคม 2009
    ผ้ายันต์พิชัยสงครามและผ้ายันต์เหราะเพชรยังมีอยู่ที่วัดท่าซุงครับ ผมไปมาเมื่อ 17 เมษายน ที่ผ่าน ยังมีอยู่ครับ ผืนเลก็ก 320 ผืนใหญ่ 800

10. czbz

czbz สมาชิก

ครับ ขอบคุณครับ

11. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมไปทำบุญสะเดาะเคราะห์ที่วัดท่าซุงเมื่อวันอาทิตย์ พระคำข้าว พระหางหมาก พิมพ์นิยมยังมีเหลืออยู่นะครับ ราคาบูชาองค์ละ ๑๖๐๐ บาท ถือว่าเป็นราคาที่ถูกมากๆ เพราะทันหลวงพ่อท่านปลุกเสก แต่ก็อย่าลืมบูชาวัตถุมงคลที่หลวงพ่อนันต์(เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน)
    ไว้บ้างนะครับ จะได้ไม่เสียใจวันหลังครับผม
    [​IMG][​IMG][​IMG]

12. czbz

czbz สมาชิก

ครับขอบคุญครับผม

13. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

14. czbz

czbz สมาชิก

ครับขอบคุณครับ ไปเช่ามาแล้วครับ