อยากทราบวิธีการเอา VDO ลงในเวปน่ะค่ะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 23 กันยายน 2013.

1. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    มีสมาชิกสอบถามมา จึงขอนำส่วนหนึ่งเป็นคำตั้ืงกระทู้นี้นะครับ

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/6Er0kiuI_2g" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

.
    .
    .
    .

คลิกที่ แบ่งปัน
    .
    .
    .
    .

ต่อมาคลิกที่ ฝัง
    .
    .
    .
    .

และคลิกขวาที่โค๊ด และก๊อปปี้ไปวางที่บอร์ด

เสร็จ

ทดลองดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  2. Red Leaf

Red Leaf เป็นที่รู้จักกันดี

ทดลองตามนี้ วิดีโอไม่ขึ้นนะคะ

3. Red Leaf

Red Leaf เป็นที่รู้จักกันดี

งงนะ จะตั้งกระทู้ถามในห้องนี้ก็ไม่ได้ แต่ทำตามนี้แล้ววิดีโอไม่ขึ้นจริงๆ ค่ะ อยากทราบว่าหลังจากคลิกฝังแล้ว คัดลอกแล้ว จะเอามาขึ้นกระทู้ จะต้องคลิกสัญลักษณ์ใดข้างบนหรือเปล่า

ไม่คลิก ก็ไม่ขึ้น

ลองคลิกมันทุกสัญลักษณ์ ก็ไม่ขึ้นอีกเหมือนกัน

4. krit9999

krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
  5. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ เป็นวิธีแบบสมัยใหม่

คลิกขวาที่ด้านข้างของวีดีโอ (ส่วนที่เป็นพื้นที่สีดำนะครับ จะเป็นด้านข้างซ้ายหรือข้างขวาก็ได้ครับ) อย่าไปคลิกที่ตัววีดีโอนะครับ

เมื่อคลิกขวาแล้ว ให้หาคำว่า "คัดลอกโค๊ทสำหรับฝัง" ตามตัวอย่างในรูปที่ผมนำมาลงไว้นะครับ

แล้วก็ไปเปิดกระทู้หรือโพสต์ที่เราจะนำโค๊ทไปลง แล้วก็คลิกขวา เลือกคำว่า "วาง"

ก็เป็นอันใช้ได้ครับ

ข้อสังเกต ก็คือ การกดปุ่มแสดงผลข้อความก่อนส่ง จะมองไม่เห็นตัววีดีโอนะครับ ให้กดที่ปุ่ม ส่งข้อความ เลยนะครับ แล้วจะเห็นครับ

<iframe width="640" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/buI0ITBCKP0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

6. MonYP

MonYP เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

15 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    32