อยากทราบเกี่ยวกับ กำไลเงิน หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ลูกเกต, 7 มีนาคม 2011.

1. ลูกเกต

ลูกเกต เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่า กำไล ของหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน นี้ เป็นรุ่นไหน
    และมีประวัติอย่างไรบ้างค่ะ
    สร้างในปีไหน

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ลูกเกต

กำไลนี้ ดิฉันไม่ใช่ได้มาจากการเช่าบูชาแต่อย่างได้ แต่เมื่อประมาณปี 2545 มีบุคคลท่านหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนกับผู้ใหญ่ที่ดิฉันไปเที่ยวด้วยกัน อายุประมาณสามสิบกว่าๆ เค้าให้ดิฉันก่อนที่จะแยกย้ายกันกลับบ้านจังหวัดใครจังหวัดมัน ซึ่งดิฉันก็รู้จักกันเพียงชั่วครู่ ประมาณ 1 วัน และแทบจะไม่ได้คุยกันเลยค่ะ แต่ก่อนกลับ เค้ากลับถอดกำไลนี้ และนำมาใส่มือดิฉันและบอกว่า เก็บไว้ให้ดีๆ นะ ของหลวงปู่หมุน แล้วเค้าก็ขึ้นรถไป ด้วยอาการที่ฉันยืนงงอยู่พักหนึ่ง ..

จึงอยากทราบเกี่ยวกับกำไลนี้ค่ะ ตอนนี้ก็ยังใส่กำไลนี้อยู่ และมีความรู้สึกดีที่ได้สวมกำไลนี้มากค่ะ

3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ผมไม่รู้ประวัติ การน่าเก็บรักษาให้ดีๆ ครับ แต่ถ้าไม่ชอบ มอบ ให้ผมได้ นะ คริๆ ล้อเล่นครับ

4. ลูกเกต

ขอบคุณมากค่ะ คุณ tee_tores

ก็เป็นสิ่งที่เหลือเชื่อค่ะ ที่อยู่เฉยๆ ก็มีคนนำกำไลนี้มาให้ ซึ่งบุคคลนั้นก็ไม่ใช่จะรู้จักกัน
    ดูมีคุณค่ามากค่ะ ตอนนี้ก็ใส่อยู่เสมอค่ะ

5. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    กำไลเฮงๆ.วัดซับลำไยเนื้อเงินหายากครับ