อยากทราบแหล่งการซื้อซีดีธรรมะและบทสวดมนต์ค่ะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ratta99, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. ratta99

ratta99 Active Member

24 กรกฎาคม 2009
    สนใจจะซื้อซีดีธรรมมะ และบทสวดมนต์ค่ะ ใครพอจะทราบแหล่งผลิตไหม บอกหน่อยค่ะ จะซื้อไปถวายค่ะ

2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ลองไปหา แถวเสาชิงช้า
    หรือ วัดมหาธาตุ ท่าพระจันทร์
    ดูนะครับ

3. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

เว๊บกัลยาณธรรม มีแจกสื่อธรรมะ หนังสือ ซีดี ฟรีนะครับ โดยเราอาจทำบุญสนับสนุนการสร้างสื่อเหล่านี้ด้วยก็ได้

ลองเข้าไปค้นหาในเว๊บลิงค์ด้านล่างครับ เคยเห็นมีแจกสมาชิกเป็นประจำทุกเดือนทางไปรษณีย์ด้วย ไม่รู้ว่ายังมีแจกเหมือนเดิมหรือปล่าวครับ

เว๊บชมรมกัลยาณธรรม

4. pitarang

pitarang Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าต้องการทำหนังสือธรรมะ แนะนำให้ทำหนังสือและซีดี พุทธวจน เป็นคำที่ออกจากพระโอษฐ์ของพระพุทธเจ้า ติดต่อเข้าไปดูได้ท่ี ศูนย์บริการมัลติมีเดีย วัดนาป่าพง - or
    พุทธวจนสถาบัน : วัดนาป่าพง
    กลุ่มุของดิฉันพลาดมาแล้ว คือเมื่อสองเดือนก่อนทำหนังสือธรรมะ แต่ไม่รู้จักพุทธวจน เสียเงินฟรี แถมทำกรรมกับพระพุทธเจ้า เพราะ ไปเผยแพร่คำสาวกไม่ใช่คำพระพุทธองค์ดยตรง