อยากโชว์เท่ห์ ต้องไม่กลัวเทพเจ้ากากหมู

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 14 มกราคม 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

อันนี้เป็นการจำลองความคิดต่างดาวผมนะ แปลมาเรียบร้อย
    คือคนเราต้องมีวัยอยากโชว์เท่ห์บางครั้ง ให้สาวเห็น โชว์กรี๊ดว่างั้น
    แล้วสาวจะชอบ อยากแต่งงานด้วย แต่คำสาปจากเทพเจ้ากากหมูผมบอกมาว่าได้ฝังรหัสความเป็นความตายไว้ในเนื้อหมูเหล่านั้นแล้ว ใครกินเข้าไปชีวิตอาจเจอแต่เรื่องลึกลับได้ ผมซึ่งผ่านประสบการณ์มาเยอะ เคยเจอกับตัวมา 100 กว่าครั้งแล้ว คือ ขี่รถจะเลี้ยวโค้งทุกทีจะมีเสียงในจิตบอกว่าต้องมีรถสวนมาแน่ๆ ก็สวนมาจริงๆ บางทีก็ไม่มี หลอนเอง ผมมารู้ตัวว่าเพราะกินหมูเยอะนั่นเอง จึงพยายามคิดๆ ลดอาหารเกี่ยวกับหมูดูบ้าง น่าจะเป็นเรื่องของพยานาติแล้วอะ ชอบแกล้งผม เตือนผม
    ดังนั้นใครจะนับถือพระเจ้าต้องเลิกกินหมูนะเพราะอาจมีไข่พยานาติเยอะ
    ขึ้นหัวแล้วเตรียมโชว์เทพกากหมูได้เลย ผมจึงคิดว่านอนคิดหาทางชดใช้บาปดีกว่าช่วงนี้ เวรกรรมมีจริงนะ เริ่มจะซับซ้อนแล้ว เพราะมีตัวละครเยอะ

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ต้องปล่อยพลังเซโร่ (เซโรโทนิน) ปราบอยู่ทุกวันอยู่เนี่ย ไม่งั้นมันชอบสิงร่างผมมาโพสบ้าๆ บอๆ อยู่เนี่ย

3. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    เจอเทพเจ้ากากหมูมายั่วยวนเหมือนกัน ต้องหักห้ามใจ
    แล้วตรงหัวโค้งที่ข้ามถนน
    รถก็ไม่ชน
    แปลกมากเลย
    เลยไม่กินหมูอีกเลย

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เทพไม่เทพนี่ก็ดูตอนขับขี่รถละยุคนี้ ระวังเกิดอาการหลับใน กับเสียงบ่นไม่รู้ที่มา