อยากได้คาถาจับพุทธคุณพระเครื่องครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย นพยนืเ, 2 มกราคม 2006.

1. นพยนืเ

นพยนืเ Active Member

มีพระพอสมควรไม่รู้อันไหนจริง[b-wai]

2. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาดังนี้คับ

ตั้งนะโม 3 จบ ขอขมาพระรัตนตรัย นมัสการพระรัตนตรัย แล้วว่าอิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตังโสอิ อิโสตัง พุทธปิติอิ แล้วระลึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ขอบารมีท่าน เพื่อรู้ ในสิ่งที่อยากรู้ แล้วถือพระไว้ในมือนิ่ง ๆ ทำจิตให้ดิ่ง ห้ามคิดว่า พระองค์ที่ถือมีพุทธคุณด้านไหน ห้ามคิด ห้ามอยากรู้ เพราะถ้าคิดถ้าอยาก จิตจะไม่ละ ทำให้ไม่สามารถสัมผัสพลังที่เป็นทิพย์ได้ เมื่อจิตรวมดีแล้ว นิ่งแล้ว ค่อยๆ ถอยจิตออกมาที่พระที่อยู่ในมือ ให้สังเกตุว่า มีกระแสร้อน หรือเย็นอย่างไร ถ้าเป็นกระแสที่ไปทางอุ่นจนถึงร้อน นั่นเป็นพุทธคุณทางด้านแคล้วคลาด แต่ถ้าเป็นกระแสที่เย็น ก็เป็นทางด้านเมตตา ยิ่งเย็นมาก ก็ยิ่งเมตตามาก ขึ้นอยู่กับสภาวะจิตของเกจิอาจารย์ทั่นที่ทำพิธี ลองดูนะครับ

3. kaicp

kaicp เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    ขอความรู้เพิ่มเติม

เรียนคุณ Khockpaap

ได้ฝึกและดำเนินการตามที่เขียนแนะนำไว้
    ได้สวดมนต์ ขอขมาและขอบารมี เพื่อเรียนรู้ในสิ่งที่อยากเรียนรู้
    ความรู้สึกที่รับรู้ได้ คือ ท่านให้รับรู้เฉพาะการเต้นอยู่ในมือเท่านั้น
    แต่ไม่มีกระแสร้อน-อุ่น-เย็น ให้รับรู้ได้เลย

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
    ขอบคุณ
    [b-wai]

4. นพยนืเ

นพยนืเ Active Member

ผมลองมาเปงร้อยครั้งแล้ว
    แต่พอกำนานๆมือก็ร้อนเหงื่อแตกพลั๊กขนาดขุนแผนยังร้อนเลย

5. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    ดีจัง ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ
    อนุูโมทนาบุญกับคุณ Khochpaak ด้วยค่ะ

ขอเพิ่มเติม คาถาที่บอกข้างบน
    คือคาถามงกุฏพระพุทธเจ้านั่นเอง

6. Bajang

Bajang เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    อีกบท ที่อยากให้ไปลองใช้ดูนะครับ เป็นคาถาจับพลังพระเครื่อง วัตถุมงคล ของครูบาคำเป็ง

ตั้งนะโม 3 จบ แล้วเอามือกำวัตถุมงคลที่จะจับพลัง อธิฐานจิตว่า ถ้าวัตถุมงคล นี้ มีพลังด้าน……ขอให้มือสั่น แล้วว่าคาถา

นะ มะ พะ ทะ
    จะ ภะ กะ สะ
    นะ โม พุท ธา ยะ
    นะ มะ อะ อุ

ว่าไปเรื่อยๆ(ฝึกครั้งแรกๆ อาจเป็น ชั่วโมง อย่าพึงท้อนะครับ) หลวงพ่อบอกผมว่า ในครั้งแรกถ้ามือสั่นก้อปล่อยให้สั่นไปเรื่อยๆ นานๆ ไม่ต้องบังคับให้หยุด แล้วหมั่นฝึกบ่อยๆ ให้ชำนาญ พอชำนาญมากๆเข้า แค่จะจับก้อรู้แล้วว่าเป็นพลังด้านไหน แรงไม่แรง
    แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ เพราะผมลองแล้ว มันก้อสั่นเบาๆ ไม่รู้หลอกตัวเองหรือเปล่า เพื่อนๆ เอาไปลองดูแล้วกันครับ

7. laouforest

laouforest เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    โอม ปลุกๆ สารพัด ปลุกสวาหะ ใช้ทดสอบได้ทุกอย่างทั้งพระและก็ว่านยาและวัตถุที่มีพลังแฝง ถ้าสิ่งใดไม่มีพลังงาน ก็จะเงียบ ครับ

8. วิถีแห่งชีวิต

วิถีแห่งชีวิต สมาชิก

อนุโมทนา ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ ใครที่สามารถทดสอบได้บ้าง คนนั้นต้องมีศีล ...มีการประพฤติดี เช่นใด

9. พระอาจารย์ ท้าวไกรลาศ

พระอาจารย์ ท้าวไกรลาศ สมาชิกใหม่

สวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิเป็นประจำ
    รักษาศีล ๕ ให้ดี เมื่อจิตนิ่งจะทำได้

10. OATA KUNG

OATA KUNG สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2017
    ตั้งนะโม 3 จบ
    ทำใจให้สบาย จับพระเครื่องเหมือนหยิบ พลังจะสัมผัสช่วงปลายนิ้วได้ง่ายกว่า จากนั้นก็ทำสมาธิเพ่งไปที่พระเครื่องใช้เวลาไม่นานหากสัมผัสได้ เหมือนมีอะไรมาสัมมผัสที่นิ้วเรา จากนั้นก็ขอท่านตรงๆเลยครับ ว่าเด่นทางไหน ทีนี้หละคุณเอ๋ย อย่าตกใจก็แล้วกันเพราะตัวเราจะโยกได้เหมือนตอนเวลาเราเบรกรถย้ำๆ....ลองดูครับ