อยากได้คาถาเกี่ยวกับกุมารทอง

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย anuchit kaewhom, 23 ตุลาคม 2005.

1. anuchit kaewhom

anuchit kaewhom สมาชิกใหม่

ถ้าใครมีช่วยตอบหน่อยครับ:cool:

2. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญทำน้ำมนต์,มีดโต้ชาตรี,เอกราชรุ่น1-3,พระเหนือพรหม,พระผงล.ป.บุดดา,พระชัยหลังช้างส.ก.,แหนบลงยา,แหนบสีทอง,พระคำข้าวรุ่นปืนแตก

คุณไม่ได้บอกว่าต้องการคาถาเกี่ยวกับกุมารทองทางด้านไหน เช่นคาถาเลี้ยงกุมารทอง คาถาสกดกุมารทอง คาถาเรียกกุมารทอง คาถาไล่กุมารทอง
    แต่ผมว่าอย่าไปยุ่งกับเรื่องนี้จะดีกว่า เพราะมันไม่ทำให้ใครดี ดีไม่ดีอาจจะเข้าตัวละก็ซวยเลยครับ เตือนด้วยความหวังดีครับ สวัสดีมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2008
  3. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    ไม่มีอาไรสักสิดเท่ากำนะประสบ

คาถาปลุกเรียก รักยม กุมารทอง

คำเตือนจิดไม่มันคงตายแล้วอย่ามาว่ากัน

กุมารัง นะกุมารีนัง (-ยังไม่หมด-)

-มีอีกท่อนท่าไม่กัวตายก็ขอม
    แต่ท่าเก่งจิงก็เขามาขอ

4. kingtriten1979

kingtriten1979 สมาชิก

เอาไปเพื่อไรอ่ะครับ

5. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิ ไม่บอกจุดประสงค์

6. PATAPATA

PATAPATA เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2005
    ท่าน vichianครับช่วยตอบวิชาเมฆจิตที่ผมโพสต์หน่อยนะครับ

7. thorskul

thorskul สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2005
    ผมเองก็อยากได้คาถาฯ กุมารทองครับ...ใครมี..ช่วยบริจาคด้วย

ท่านผู้ใดที่มีคาถา... ๑)เรียกกุมารทอง...๒) คาถาปลุกกุมารทอง...
    ขอให้ท่านได้โปรดบริจาคให้ผมด้วยเถิดครับ..จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
    thorskul2004@yahoo.com

8. ิbuddharelics

ิbuddharelics สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2005
    ขอด้วยค่ะ มีเพื่อนที่อเมริกาขอ คาถาปลุกเสก และ สะกด กุมารทอง ถ้าท่านใด มีกรุณา ตอบด้วยนะคะ เพราะหาจากทุกที่แต่ ยังไม่พบผู้รู้จริงๆ

9. ิbuddharelics

ิbuddharelics สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2005
    ขอหมดเลยค่ะ ถ้ามี จะเก็บไว้ประดับความรู้ค่ะ ทั้ง คาถาเลี้ยงกุมารทอง คาถาสกดกุมารทอง คาถาเรียกกุมารทอง คาถาไล่กุมารทอง

10. taweesak

taweesak สมาชิก

25 กรกฎาคม 2005
    ........

กุมารัง นะกุมารีนัง อุติอุนิ นะอังอิติ พุทโธ

ท่าอยากไรเค้าก้บอกเค้าดีดี ว่ากุมานจ้าเรามีเวนมีกำกันแค้นี้นะไปกืดนะ หรือไปดีนะ

11. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

อีกท่อนผมเคยมีสั้นๆ

12. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

นโม3จบ จิเจรุนิจิตตัง เจตะสิกัง รูปังกุมารโรวา นะมาๆๆ นะมะพะทะ นะมะอะอุ เรียกกิน หรือเรียกตาม กุมารัง กุมารีนัง ปิยังมะมะ ปุตตังวะชายะติ (เจ้ารักยม,กุมารทองจงมา.........)ปิยังมะมะ

13. LiFeHouSe

LiFeHouSe Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2009
    กรร เอาไปเพื่อไรอ่ะครับ คาถาไล่กุารทอง

14. Nopparat Rattana Glass

Nopparat Rattana Glass สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2017
    อยากได้คาถาเกี่ยวกับกุมารทองทั้งหมดค่ะ มีวิญญาณเด็กมาขออยู่เยอะ บวกกับสัมพเวสี สวดมนต์พระพุทธคุณจนเนื่อง ไม่ได้มาอยู่อย่างเดียว สิงร่างด้วย มีวิญญาณกุมารทองของเจ้ากรรมนายเวรติดตาม อยากไล่ให้เขากลับไปทำอย่างไรดี บวกกับสัพเวสี คิดว่าเป็นเจ้าพ่อเจ้าแม่ องค์เทพเบื้องบน มาสิง รบกวนขอบบทสวดทั้งหมดด้วยค่ะ โดยเฉพาะไล่กุมารทองกลับไป มีทั้งของเจ้ากรรมนายเวร และขอมาอยู่ด้วย เยอะล่ะ