อยากได้ คาถา มหา เสน่ห์ ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 22 มกราคม 2005.

1. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถามหาเสน่ห๋ไม่ค่อยเท่าไหร่นะ ผมว่าใช้คาถาปล้ำสาวดีกว่า(ไม่ได้มีเจตนาลามกหรือมีความคิดชั่วแฝง) เร็วดี แต่ครูท่านแช่งไว้แรงมาก

2. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาพวกนั้นน่ะ เป็นตำรับวิชาทำเสน่ห์ พอผมเรียนมาแล้วก็ไม่รู้จะทำเค้าทำไม(บอกก่อนะครับเดี๋ยวคิดไม่ดีกัน) มันไม่ใช่ แค่ 10 อย่างนั่นนะครับ จริงแล้ววิชานี้เดิมเป็นวิชาฝ่ายขาวมาก่อน คือ อ.จะปั้นหุ่นขึ้นมาเพื่อรักษาคนที่เจ็บป่วยแล้วจากนั้นก็เรียกสูตร-นามและอาการ32 ทีนี้ก็เอายาฝังลงไปในตัวผู้ป่วยเพื่อรักษาโรค เพราะคนเจ็บบางคนไม่สามารถมาหาได้ เลยต้องใช้วิชานี้ ซึ่งก็คือ วิชาฝังรูปฝังรอยนั่นเอง แต่ทีนี้ มีลูกศิษย์ที่ใจชั่ว เอาไปดัดแปลงเป็นวิชาฝ่ายดำ(มาร)ขึ้นมา ผมเรียนแล้วแต่ก็ไม่กล้าลองกลัวบาป ตอนนี้มีแต่นำตาปลาพยูนที่ อ. ให้มา ตอนท่านเสกควันออกจากมือเหมือนหนังจีนเลย แต่ไม้ถึงกับคลุ้งนะครับ ซึ่งนตอนนี้ก็อยู่กับผมเก็บไวอบ่างดี เรียกว่า มากมีตู้เซฟคงเอาไปเก็ยแล้วล่ะ ขอท่านทั้งหลายหากคิดสนุกอย่าทำเลย มันแบบแท้ๆ

3. onesomeone

onesomeone สมาชิกใหม่

สติมา สุขเมธติ
    คนมีสติ ย่อมได้รับความสุข
    คาพาหญิง
    พามามะมัง รัตตะมักกะมานิ นะอินังจังงัง มาตาปิ คาถารักขัง มามะจังงัง มารักขัง มารักข้า นะปัจจะโย โหตุ
    เอาไปนะใช้ให้ถูกมีสติก่อนจะใช้มัน ทำใจให้เป็นสมาธิ ใช้ในทางที่ดีนะ
    ไอ สาด

4. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    คาถาทุกคาถาดีทั้งหมดครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวคนใช้ด้วยครับ
    ผมเคยรู้จักรุ่นน้องอยู่คนหนึ่ง เขาเป็นคนชอบสะสมของเมตตามหาเสน่ห์ครับ ของที่ไหนว่าดี อาจารย์ไหนว่าแน่ น้องคนนี้ไปเสาะหามาหมด
    แต่น่าแปลก น้องคนนี้กลับไม่ค่อยมีใครรักครับ เพราะนิสัยส่วนตัวของเขาน่ะครับ เพราะเขาไม่จริงใจกับใครเลย สุดท้ายก็ไม่เหลือใคร แบบนี้อะไรก็เอาไม่อยู่

5. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    คาถานี้ดีกว่าครับ

ท่อง นโม 3จบ
    แล้วท่อง (แล้วต้องทำด้วยน่ะ)
    1.เสียสละ 2.วาจาไพเราะ 3.สงเคราะห์เขา 4.เราเหมาะสม
    ทำตามด้วยน่ะครับ แน่นอนครับ

6. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถามหาเสน่ห์

โอมเสน่ห์มหาเสน่ห์ โอมนะเมตตา
    มหาเมตตา โอมนะเมตตา เทวา จิตตา

บทที่ ๑๖ คาถามหาเสน่ห์

http://www.luangporruesi.com/253.html

7. theerayu

theerayu สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2005
    เสริมครับไม่รู้ถูกหรือเปล่าแต่ผมท่องว่า
    นะเมตตา โมกรุณา
    พุทธปราณี ธายินดี
    ยะเอ็นดู
    ชายเห็นชายรัก
    หญิงเห็นหญิงรัก
    มึงเห็นหน้ากูมึงต้องรักกู

ผมท่องตอนปะแป้งอ่ะครับ..ตอนเช้า

ผิดถูกชีแจงด้วยนะครับ

8. vv 11

vv 11 สมาชิกใหม่

อยากได้คาถาอะไรก้อได้ที่ทำเองแล้วได้ผล ตอนนี้อยู่ๆแฟนก้อจะเลิกไม่มีสาเหตุเลย แต่ว่าเรารักเขาและก้อไม่อยากเลิกับเขาด้วยทำไงดีอะ

9. PeeTenT

PeeTenT Active Member

20 พฤศจิกายน 2006
    ตอนแรกผมเข้ามาอ่าน ก็คิดเหมือนหลาย ๆ ท่านว่าจะเอาไปท่องกับสาว ๆ แต่ป่าวนะครับ สำหรับผมมีครอบครัวแล้ว มีลูกแล้ว 3คน เพียงแต่ช่วงระยะหลังผมมักจะคุยกับแฟนไม่ค่อยลงรอยกัน บางครั้งก็มีทะเลาะครับ ผมอยู่ด้วยกันมา 10 ปีแล้ว แต่ช่วงนี้ทะเลาะกันบ่อยเท่านั้นเอง (เกือบ 2 ปี แล้วคับ) แต่ผมไม่เคยคิดเลิกกับเธอ เพราะจะบอกตัวเองเสมอว่า ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจกัน ให้มาคุยกันดีกว่า แต่ระยะหลัง ดูแล้วน่าจะเป็นเพราะเรื่องอื่นมากกว่าเรื่องมีชู้เพราะผมเองไม่มีครับ (เทอเองก็ไม่ได้มีคนอื่นเช่นกัน) เพียงแต่อยากให้เราทั้งคู่รักกัน และเข้าใจกันมากขึ้น เพราะเดิมผมสวดมนต์แต่ก็แผ่เมตตาให้เทอประจำ ผมบอกรักเทอ แต่เธอไม่เคยบอกผม แต่งัยเทอก็ภรรยาผมครับ (จนกว่าชีวิตจะหมดลมครับ) ถ้าพอมีคาถาใดดพอจะช่วยให้ชีวิตคู่ผมดีขึ้นได้บอกนะครับ ผมขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

10. tan1251

tan1251 Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมว่าทำบุญร่วมกันมากๆครับ คิดว่าผลบุญจะส่งให้เรากับเค้าดีขึ้นเอง
    ผมก็เลิกกับภรรยาเหมือนกัน....ถ้าหมดกรรมกันแล้ว ต่อให้ใช้คาถาเดวก็ต้องเลิกกันอีกอยู่ดีครับ ทำบุญด้วยกันมากๆ กรรมดีจะได้ช่วยให้เราได้อยู่ด้วยกันเองครับ ความคิดส่วนตัวครับ

11. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

พรหมวิหาร 4 + ซื่อสัตย์ จริงใจ รับใช้ชาติ (อันหลังนี่แปลกๆ) (||)

12. ปกาศิต

ปกาศิต Active Member

11 กรกฎาคม 2010
    อันวิชา อาคม ผสมเสน่ห์
    เป็นเพียงเล่ห์ หลอกคน ว่ามนต์ขลัง
    อย่าลุ่มหลง เกินไป ให้ระวัง
    อันมนต์ขลัง ที่แท้มี ที่ตัวเรา
    คือกิริยา วาจา อัธยาศัย
    อีกน้ำใจ ไมตรี นี่ไงเจ้า
    จงรักษา เข้าไว้ ในตัวเรา
    มิต้องเป่า เสกสั่ง ก็ขลังเอง

ปัญญากุล

13. บุญศิ

บุญศิ สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2009
    ของผมก็มี แต่เสกน้ำมันมวย

14. บุญศิ

บุญศิ สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2009
    ของผมก็มี แต่เสกน้ำมันมวย<!-- google_ad_section_end --> ทาตัวให้เกิดเสนห์ หญิงรักหลง ติดหนึบ