อัศจรรย์ที่วัดเขาน้อยสามผาน จันทบุรี

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย wiraj, 19 มิถุนายน 2010.

1. wiraj

wiraj เป็นที่รู้จักกันดี

ในงานสรงน้ำหลวงปู่ฟักที่วัดหลวงปู่เจี๊ยะ ปทุมธานี เพื่อนๆคงจะได้เห็นภาพเงาเจดีย์ลอยอยู่บนฟ้ากันบ้างแล้วนะครับ มีบางท่านโพสภาพลงในเวปพันทิป เมื่อวานนี้ 18 มิถุนายน 2553 ซึ่งตามหมายกำหนดการ จะเป็นการสวดพระอภิธรรมวัดสุดท้าย หลังจากหลวงพ่อคูณ สุเมโธ แสดงธรรมเสร็จ ประมาณเกือบสี่ทุ่ม ผมนั่งอยู่ที่วัด เห็นคนจำนวนมากมองไปบนเขาน้อยซึ่งมีวิหารอยู่ ผมจึงออกไปดูบ้าง เห็นแสงสว่างเหมือนพระจันทร์อยู่บนยอดเจดีย์ซึ่งอยู่บนวิหารบนเขา แสงสว่างนวลสวยงามมาก ครั้งแรกคิดว่าแสงสปอตไลท์แล้วมีเมฆมาบัง แต่ปรากฎว่า แสงดังกล่าวสว่างอยู่ประมาณ15นาทีแล้วก็หายไป แต่สปอตไลท์และสภาพเมฆก็ยังเหมือนเดิม จึงคาดว่าน่าจะเป็นสัญลักษณ์อันเป็นมงคลแก่เราชาวพุทธว่าคุณแห่งพระรัตนตรัยมีจริงอยู่ในโลก ถ้าใครถ่ายรูปไว้ได้ช่วยนำมาโพสบ้างนะครับ
    งานสวดพระอภิธรรมของหลวงปู่ยังมีต่อไปทุกวันเสาร์นะครับ คณะศรัทธาทั้งหลายเชิญร่วมงานได้ครับ

2. chai9000

chai9000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    อยากเห็นรูปง่ะ ใครมีช่วยโพสหน่อย เพื่อสร้างทานบารมีจ๊ะ

นิพพาน นิพพาน นิพพาน.

3. nantapong

nantapong เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    โอ้.....เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

ผมไปช่วงบ่ายครับ

ใครมีภาพ ช่วยโพสด้วยนะครับ