อาชีพอะไรที่เครียดที่สุดในโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 21 มิถุนายน 2016.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เขาไว้สร้าง Ai แบบให้เหมือนคนจริงที่สุดอะถ้าตามเนื้อเรื่อง นี่เอามาใช้เปลี่ยนภพภูมิเลยเหรอ ผมก็มั่วนะ คงรออีกนานเทคโนโลยีมีขีดจำกัดเหมือนกัน
    แค่จำลองภพภูมินรก สวรรค์แบบอินไปกับเนื้อเรื่องเหมือนฝันได้ก็ภูมิใจแล้ว
    ยิ่งค้นหาว่าฝันคืออะไรเหมือนยิ่งห่างไกลไงไม่รู้ ฝันมาก็เยอะเดาไม่ถูกเหมือนกันแล้ว อาจเป็นแค่จินตนาการไปก่อน

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

แต่ละคนฝันก็ไม่เหมือนกัน เพราะมีประสบการณ์เรียนรู้ต่างกัน คงเอาอะไรแน่นอนไม่ได้ จะมีใครฝันตรงกับผมหรือคนข้างๆ ผมบ้างมั้ย แสดงว่ามีผมเชื่อมกับเมนเฟรมคอมฯอยู่คนเดียวอะสิ ไม่ก็เรื่องในหัวที่ผมรู้อยู่คนเดียว รึมานไปฝืนกฎแห่งกรรมทำให้ผมไม่ไปสักฝันซะที ลำบากใจเหลือเกิน คงเป็นเรื่องเกินกำลังของคนๆหนึ่งซะแล้ว