เรื่องเด่น อาถรรพ์คำพูด

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 25 กันยายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    @Snooty ขอบคุณค่ะ แหมมาอ่านไวมาก วันนี้วันทานเจกับวันพระด้วย เดี๋ยวมธุราจะไปเตรียมเครื่องสังฆภัณฑ์ต่างๆ ที่เตรียมจะถวายค่ะ รวมทั้งต้องส่งงานและสานต่อโครงการธรรมทาน สนุกดีจนป่วนหัวเล็กๆ เรามีแมวอำ มืออำ ต่อไปจะมีอะไรมาอำอีกไหมเนี่ย

สงสัยคราวนี้ต้ังวงปูเสื่อทานอาหารเจกันดีกว่าเนอะ ฮา เมนูอะไรดี มาตั้งวงกันเร้ว กระทู้มธุราเน้นขุนผู้อ่านอ้วนกว่าตัวเองฮา ครบทุกรสตั้งแต่บู๊แบบกำลังภายใน ยันตลกเฮฮา

2. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    เคยอ่านชื่อเจ้าของกระทู้ว่า มาธุระ ครับ พอเข้ามาดูถึงรู้ว่าชื่อ มธุรา
    ป.ล.แวะมาแซวขำๆนะครับ

3. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    ขอบคุณค่ะที่ติดตามอ่านค่ะ จริงๆก็อ่านได้ทั้งสองแบบค่ะ เพื่อนคนไทยจะอ่านแบบขำๆว่ามาทำไม มาธุระ เป็นต้นค่ะ แต่จริงๆเหมือนเพื่อนชาวอินเดียเคยบอกว่า Muttra และ Mathura ความหมายเดียวกันค่ะ สรุปเพื่อนต่างชาติอ่านชื่อถูกต้องเป๊ะ ฮา

4. sathu-sathu

sathu-sathu เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    กำลังง่วงๆ พอดีค่ะ ฝนตก อากาศครึ้มๆ น่านอน +_+

อ่านไป ลุ้นระทึก!!! สรุป แมวอำ ..ก๊ากกกก 555 หายง่วงเลย:cool:

5. ลูกพ่อโต

ลูกพ่อโต เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    อ่านแล้วกลัวซะ แมวอำ แต่ชอบนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้