อานุภาพคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ยายทองประสา, 7 กุมภาพันธ์ 2006.

1. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    เรื่องนี้ได้รับถ่ายทอดมา ฟังเพื่อเป็นกำลังใจในการปฏิบัติ สาเหตุมาจากการอ่านเจอวิชาตักน้ำของหลวงพ่อสุ่น ที่น้ำเต็มโอ่งอยู่ตลอดเวลาแม้ไม่ต้องไปตักน้ำก็เต็ม จึงคิดหยอกๆถามอาจารย์ว่ามีคาถาตักเงินมั้ยครับ อาจารย์จึงเมตตาเล่าว่ามีสิ.............

รายแรก "ขายของโดยจดรายการสินค้าและราคา -เงินทอน(เงินต้น) หลังจากนั้นภาวนาคาถาเงินล้าน จนเป็นสมาธิ แล้วอธิฐาน แล้วภาวนาไป ขายไป ว่างๆก็ภาวนาจนเป็นสมาธิ สลับไปเรื่อยๆ จนปิดร้าน เชื่อหรือไม่ว่า เงินที่ได้รับ มากกว่าเงินที่จดไว้ในรายการ + เงินทอน โดยมีเงินเกินมามากกว่า 1000 บาท ถือว่าเป็นจำนวนไม่น้อยนะครับ"

รายที่ 2 "สั่งซื้อสินค้า 1 โหล ได้มา เกินถึง 1/2 โหล บางทีของ 12 ชิ้น ขายแล้วน่าจะได้กำไร 200-300 แต่ปรากฎว่าขายได้กำไรถึง 500-600 บาท
    ที่เห็นกันจะๆที่สุดคือ ไปเบิกเงินธนาคารมา 10,000 บาท ยอดเยินในบัญชีก็แจ้งว่าถอน 10,000 บาท แต่ไม่ต้องนับ นำมาใส่กล่องหรือห่อไว้ หลังจากนั้นสวดมนต์ไหว้พระ สวดคาถาเงินล้านจนเกิดสมาธิ ถอนจากสมาธิแล้วอธิฐาน หลังจากนั้นก็ภาวนาคาถาจนหลับไป ตื่นเช้าสวดมนต์ไหว้พระและว่าคาถาอีกจนเป็นสมาธิแล้วอธิฐานซ้ำ จากนั้นมาเปิดห่อเงินปรากฎว่านับได้ 12,000 บาท เกินมาถึง 2,000 บาท"

.... ท่านใดมีประสบการณ์อย่างไรโปรดเล่าสู่กันฟังบ้าง ....

พระคาถาเงินล้าน
    ตั้ง นะโม ๓ จบ

นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

(บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)
    พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

นี่ไม่ใช่จดหมายลูกโซ่ ไม่ได้ให้ส่งต่อ ไม่ได้ให้เชื่อ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับฟัง

2. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

หากจิต ทรงฌานได้แล้ว จะว่า คาถาบทใด ก็เป็นผลใหญ่แน่นอนครับป๋ม...

ขอให้รวย ๆ กันทุกคน ...

3. 12punna

12punna เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแบบนี้ ผมยืนยันว่า ยังเกิดแบบนี้เช่นกัน ครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า ผมสวด พระคถา เงินล้าน นี้ เรื่อยๆๆ
    เวลามี เงิน ก็ จะ ใส่ไว้ใน กระเป๋าตังค์ ตลอด แต่ไม่เคย นับ
    เลย ว่า ใส่เงินไปเท่าไร ได้มาก็ ใส่ไปเรื่อยๆๆ ซื้อของ ก็ หยิบออก
    มา จ่ายไปเรื่อยๆๆ แต่ ทุกอย่าง รับมาเท่าไร จ่ายไปเท่าไร อยู๋ในหัวผมหมด
    เพียงแต่ไม่เคยไป นับ BANK เท่านั้นเอง จน มีอยู่วันหนึ่ง ผมลอง + - ดูว่า ในเป๋า ต้องมีเงินเท่าไร สมมุติ เรื่องเงินนะ ผมนับ ได้ว่า ปัจจุบัน ต้องมี
    2500 บาท แน่นอน 100% แต่ พอหยิบออกมานับ นับไปนับมา มัน มี 3000 บาทได้ไง ก็ไม่รู้ในแค่ 5 วัน ( ดอกเบี้ย ให้มากกว่า ธนาคาร อีก อิอิ ^^)

4. gumarntong

gumarntong เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ สงสัย ต้องเรียกว่า คาถาดอกเบี้ยเงินเพิ่ม แล้วละมัง อิอิ

5. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

แต่อาร์ตเชื่อค่ะ ว่าเพิ่มจริงๆนะ ก็ตั้งกะท่องคาถามา เจอเงินตกบ่อยมากๆ แต่ก็เก็บมาแล้วเอาไปทำบุญหน่ะค่ะ อาร์ตไปธนาคารแล้วเงินที่จะฝากที่อาร์ตนับจากบ้านมัน $1200 ดอล อาร์ตนับถี่ถ้วนแล้ว นับหลายหนก็ได้เท่าเดิมนะ พอไปธนาคารเจ้าหน้าที่ก็นับเงิน เค้าก็ถามอาร์ตว่าจะเอาเงินอีกสองร้อยเหรียญดอลล่าร์ เก็บกับตัวหรือว่าจะให้ใส่ธนาคารไปเลย อาร์ตก็งงๆจ๊ะ ก็เลยบอกว่าเอ้อ คุณช่วยใส่เงินในบัญชีเลยแล้วกัน อาร์ตงงเพราะว่าคุณเขียนผิดนะไม่ใช่ พันสองดอลล่าร์ แต่เป็นพันสี่ดอล ต่างหาก อาร์ตงงค่ะว่าเงินมาจากไหนอีกตั้งสองร้อยกว่าเหรียญ แต่ก็นึกถึงหลวงพ่อ ว่าเราเองก็ว่าคาถาเงินล้านนี่นา เลยเชื่อเรื่องเงินงอกแล้ว อันนี้ประสบการณืเลยนำมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

6. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    ขอโทษครับที่ว่าให้ท่องตัวคาถานั้นมีอะไรบ้างครับ

7. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมก็ท่องทุกวันนะครับ เช้าเย็น แต่บางทีตอนเช้าจะไม่ได้ท่องมาท่องรวบเอาตอนเย็น อิอิ
    ยังไม่มีประสบการณ์แต่อาจมีแล้วผมไม่ได้สังเกตุ หุหุ ทุกท่านสวดไปเถอะครับ ดีหมด!

8. doungkamon

doungkamon เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังสวดบทนี้ล่ะค่ะ แต่ไม่ได้ทุกวัน เพราะขี้เกียจเป็นนิสัย ^_^
    แต่ตอนตกงานนี่ ไม่อดอยากจริงๆ นะคะ จะมีคนมาให้เราเรื่อยๆ
    อย่างน้อย ไม่มีตังค์ แต่ของกินเต็มตู้เย็นตลอดค่ะ แต่ก่อนไม่เคยมีแบบนี้เลย
    แสดงว่าเราเคยทำบุญมาทางอาหารการกินใช่มั้ยเนี่ย แต่ไม่ค่อยทำบุญเป็นเงินทอง เลยไม่ค่อยมีลาภเป็นเงินกับเขาบ้าง
    อย่างนี้จะต้องทำบุญเป็นทรัพย์ไว้มั่งแล้วค่ะ ^_^

9. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    มีคาถาหางานทำด้วยไปลองค้นหาในเวบนี้นานมาแล้ว ถ้าผมค้นเจอโพสต์ให้

10. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    คาถาหลวงพ่อดีแน่ๆ ลองมาแล้ว

11. A-hingsa

A-hingsa สมาชิก

29 กรกฎาคม 2006
    ตัวคาถาต้องว่าทั้ง หมด คืออะไรอ่ะคับ

12. SaveMax

SaveMax เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มต้น ไหว้พระ สวดไตรสรณคม (พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระนังคัจฉามิ) สวดบทพุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆะคุณ (อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิบันโน) จบแล้วว่า นะโม 3 จบ เริ่มคาถาที่
    สัมปจิตฉามิ (คาถาสนองกลับ รอบแรก รอบเดียว)
    นาสังสิโม (คาถาพระมหาก้สสปพุทธเจ้า)
    พรหมา จะ มหาเทวา.....
    พรหมา จะ มหาเทวา ..
    มหาปุญโญ.....
    มิเตพาหุหะติ
    พุทธมะอะอุ..
    สัมปติจฉามิ
    เพงๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ

ที่เป็นสีน้ำเงินสวดอีก 8 จบ (ว่าทั้งหมด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2007
  13. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่องแล้วของโปรดมาให้กินเพียบเลย
    มีแต่คนซื้อของกินมาฝาก

14. AA_TT_NN

AA_TT_NN เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมก็ สวดทุกวัน ได้ผลดีจริง ครับ ถ้าจะให้ได้ผลเร็วต้องทำบุญใส่บาตร ควบคู่ไปด้วย ...ครับ...ลองทำดูครับ.

15. golf11

golf11 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    คาถาของหลวงพ่อนั้นย่อมส่งผลให้กับลูกๆหลานๆทั้งนั้นแล พวกเราจะเดินตามทางที่พ่อได้ให้ไว้นะครับ ถึงแม้ผมจะไม่ได้เจอหลวงพ่อแต่ผมจะศึกษาจากหนังสือหรือเสียงธรรมจากท่านพ่อและจะปฏิบัติดีต่อไป
    ขอให้คำว่าลงนรกไม่บังเกิดแก่ตัวของลูก ให้ลูกยึดมั่นในสัมมาทิษฐิ ไม่มีทางหลงสู่มิจฉา ขอบารมีของพ่อนั้นช่วยดูแลลูกตราบจนลูกถึงพร้อมยังจุดหมายของลูก ไม่ว่าจะพุทธภูมิหรือพระนิพพาน ขอให้ลูกทำสำเร็จตามความตั้งใจด้วยเทอญ สาธุ

16. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ....พระเดชพระคุณองค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านไม่ปล่อยให้ลูกหลานทีสร้างคุณงามความดีต้องตกระกำลำบากหรอกครับ..!!!

17. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าคาถานี้คงไม่ดีนะครับ สวดมนต์จริงๆแล้วเพื่อละความโกรธ ความโลภ ต่างๆแต่การสวดคาถาบทนี้ผมว่าจะเพิ่มความโลภมากกว่าไม่ดีครับ ทำดีแล้วเดี่ยวได้ดีเองครับ

18. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

กลับไปอ่านข้างบนซิจ๊ะ ลองนะ เราเคยซื้อล๊อตเตอรี่ แล้วก็สวดคาถาเงินล้านนี่แหละ สวดทุกวันเช้าเย็น ในขณะสวดก็เอามือลูบกระเป๋าสตาางค์ที่ใส่ล๊อตเตอร์ลี่ไว้ สวดจาหวยออก ถูกแฮะ แต่บุญน้อยไปนิด ถูกแค่ เลขท้ายสามตัว

19. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    ขอบคุณครับ

....

20. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้ตั้งกระทู้ค่ะ <O:p</O:p