อานุภาพคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ยายทองประสา, 7 กุมภาพันธ์ 2006.

1. deawmilan

deawmilan เป็นที่รู้จักกันดี

ลองคิดใหม่ดูนะครับว่า
    สวดแล้วไม่ได้ หรือ จะได้ ก็ไม่เป็นไร ขอให้ได้สวดก็พอ

2. babae

babae เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    สาธูติครับ ผมก็สวด อยู่เหมือนกัน

3. พริ้วไหว

พริ้วไหว เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อท่านให้ท่องเพื่อเป็นกุศโลบาย
    ท่องเพื่อทำให้เกิดสมาธิ อย่าคิดโลภขณะท่อง แล้วทุกอย่างที่ปรารถนาก็จะมา
    ขึ้นอยู่กับบุญกุศลที่เคยสร้างด้วยนะครับ ถ้าหมั่นท่องรักษาศีล5และทำบุญตักบาตรด้วยแล้วจะเห็นผลเร็วมากครับ
    คนที่เห็นผลหลวงพ่อไม่ให้พูดครับ ทรัพย์จะหด
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำจนเห็นผลแล้วนะครับ

4. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ค่ะ ...โดยส่วนตัวบูชาคาถานี้มาก(ศรัทธาเชื่อมั่นในผู้ประสิทธิ์คาถา พระปัจเจก

พุทธเจ้า และหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ที่ท่านกลัวว่าลูกหลานจะอด)

ขายของไปภาวนาว่าคาถาเงินล้านไป ควรขึ้นคำว่า "สัมปะจิตฉามิ" ก่อน

เป็นคาถาจิตรวม แล้วว่าตัวคาถา ให้มากจบเท่าที่ตัวเองจะนึกได้ สรุปว่า

พอนับเงิน ก็มีเงินเกินยอดขายจากคอมฯ เป็น 1000เหมือนกัน ค้าขายดีชึ้น

เรื่อยๆ อยากให้ท่านที่ยังไม่ได้ลอง ลองท่องดู ได้อานิสงส์หลายอย่าง ท่อง

มากๆ จิตเป็นสมาธิ ถึงขั้นฌาน จะมีอานิสงส์มาก

5. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ยังไม่เคยลองท่องดูซักที จะลองดูนะค่ะ ขออนุโมทนากับ จขกท ค่ะ

6. cfour1234

cfour1234 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    สุดท้ายความโลภก็ครอบงำ มารก็ครอบครอง คาถาก็เสือม แล้วสิ่งที่ได้ก็ว่างเปล่า เหลือไว้เพียงความทุกข์ที่เกิดจากความโลภ ( คาถาก็ดีอยู่ แต่หากใช้คาถาแล้วได้ผลจนเกิดความโลภในใจ มารมันก็ย่อมเข้าแทรก แล้วต่อไปจะเกิดอะไรขึ้นคงไม่ต้องพูดถึง )

7. srirath

srirath เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    เราก็ท่องเหมือนกันตอนแรกก็โลภพอท่องไปก็ชินลืมนีกถึงความโลภผลที่ได้คือเราไม่ค่อยมีเงินจะซื้ออะไรก็ต้องคิดวันหนึ่งอยากกินกล้วยหอมมากแต่เงินที่มีอยู่มันน้อยนิดมากจะซื้อกินไม่ได้ก็ต้องอดใจไว้พอตอนเย็นน้องที่ทำงานด้วยเอากล้วยหอมมาให้กินเราปีติมากน้ำนาไหลเลย ดีใจที่เรามาถูกทางแล้วที่มาเจอหลวงพ่อฤาษี

8. ลุงเจ

ลุงเจ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนากับคนสวดคาถาบทนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009

เอาเป็นว่าสวดวันละเก้าจบหรือมากกว่านั้นก็ได้ครับ

10. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ตั้งนะโม 3 จบ
    สัมปจิตฉามิ
    นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม (คาถาเงินแสน)
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น)
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

แล้วจะมีเงินใช้ไม่ขาดมือ:cool::cool::cool:

11. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อท่านให้คาถานี้ไว้เพื่อประโยชน์ทั้งทางโลกและทางธรรม ถ้าทางโลกไม่คล่องตัว ใจก็ไม่สบาย
    พุทธบริษัทเป็นกำลังหลักของพระพุทธศาสนา ผลของคาถาที่ได้มาก็ทำบุญ

ผลของคาถาไม่ได้ให้ผลกันในวันสองวัน ต้องมีความเพียร ต้องสวดทุกวันจำนวนเท่ากัน กำลังใจไม่มั่นก็ทำได้ไม่นาน
    และท่านบอกอยู่เสมอว่าเวลาท่องอย่าอยาก อย่าโลภ ถ้าอยากแล้วไม่เกิดผล จะให้เกิดผลสม่ำเสมอให้ใส่บาตรทุกวัน

จะวางเฉยไม่โลภได้ก็ต้องใช้ปัญญา ใช้วิปัสนาญาณ เวลาสวดก็เป็นสมาธิ คาถานี้ได้จากพระพุทธเจ้าก็ถือเป็นพุทธานุสติ ส่วนผลของคาถาจะเป็นยังไงก็ช่าง
    ทำไปเถอะครับอย่างน้อยก็ได้ภาวนาได้สมาธิ ถ้าฉลาดคิดตามหลวงพ่อสอนได้ประโยชน์ทั้งนั้น ดีกว่าไม่เอาอะไรเลย

(ตัวผมเองก็ยังขี้เกียจท่องบ้างไม่ท่องบ้าง แต่เคยท่องจนได้ผลมาแล้วจนหมดสงสัย)
    อนุโมทนากับท่านที่ภาวนาด้วยครับ

12. tobetruly

tobetruly เป็นที่รู้จักกันดี

มันเป็นของแถมครับ เพราะพอสวดจนเป็นสมาธิ ระหว่างสวดเราก็ไม่ได้โลภอะไร
    บททุกบทมีเป้าหมายครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราอยากได้อยากเป็นอะไร ความมั่งมีความร่ำรวยไม่ใช่สิ่งผิด แต่การใช้อย่างไม่รู้จักประโยชน์และใช้ทรัพย์ไปในทางเสื่อมนั้นแหละผิด ถึงมีมากก็รักษาไว้ไม่ได้

13. baimaingam

baimaingam เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุครับ...
    ...หันหลังคืนฝั่ง พ้นจากทะเลทุกข์...

14. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุๆ ครับ
    สรุปคือสวดสัมปจิตฉามิรอบแรกรอบเดียวใช่มั๊ย ครับ

15. ขอพ้นทุกข์

ขอพ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้มีหนี้ประมาณ ล้านห้าครับ ทำงานระจำครับมีเงินเดือน ไม่มีงานพิเศษ หรือเงินพิ้ศษ อื่นใด อดๆๆอยากๆๆๆ ได้สวดคาถามาประมาณเดือน เพื่ออยากลองด้วย หมดที่พึ่งด้วยครับ แต่ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็จะพยายามลองดู คนไหนที่มีหลักฐานชัดๆๆกรุณามาบอกเล่านะครับ จะเป็นแรงใจโดยเฉพาะเศรษฐกิจแบบนี้ครับ

16. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆๆ...ครับพี่ คน_ตรง เอาใจช่วยครับ...

17. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องสวดทุกรอบครับเพราะเป็นตัวคาถา เริ่มด้วยสัมปจิตฉามิ จบด้วยสัมปติจฉามิ

18. NROLL

NROLL Active Member

18 กันยายน 2011
    ผมมีหนังสือครับ ท่านว่าท่องแล้วต้องปฏิบัติสมาธิควบไปด้วยครับ ท่านว่าจะเห็นผลได้ชัดมากๆ ตอนที่ผู้ท่องนั่งสมาธิจนเกิดสมาธิจนถึงฌาณ จะได้อานิสงต่างๆกันไปตามระดับสมาธิ
    มันเกิดจากบารมีที่เกิดจากการนั่งสมาธิด้วยนะครับ เข้าใจให้ครบถ้วนด้วยครับ

ปล.ท่านสร้างวัดด้วยคาถานี้แหละ ลูกศิษย์ที่เป็นนายห้างก็ท่อง หาเงินทำบุญ ได้ซะด้วย

19. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

20. gaiou419

gaiou419 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    มีประสบการณ์คล้ายๆคุณอาร์ตเลยค่ะ ทำงานพิเศษช่วงเลือกตั้ง ไปอ่านแถลงการณ์เลือกตั้ง เค้าบอกว่า ชั่วโมงละร้อยเหรียญนะ จับนาฬิกาหลังอ่านได้ 3 ชั่วโมงครึ่ง ก็ท่องคาถาเงินล้านไปว่างๆ ระหว่างไปกลับบ้าน ปรากฏว่า เวลาเช็คมาถึงบ้าน กลับได้ $675 ซึ่งก็แปลกใจมาก คนที่ไปอ่านด้วยกันได้แค่สองร้อยเหรียญ ถามเขาว่าคิดผิดหรือเปล่า เขาก็ว่าถูกแล้ว จริงๆอานุภาพคาถาเงินล้านหากท่องด้วยใจไม่โลภ เป็นกลาง เหมือนทำสมาธิ ก็มีปาฏิหารย์ให้ดิฉันได้แปลกใจอยู่เรื่อย เดือนไหนที่
    ร้านอาหารขายไม่ดี ก็ท่องๆๆไป ก็มักจะมีออร์เด้อพิเศษแบบใหญ่ๆ เช่น งานแต่งงาน ประชุมแพทย์ ปาร์ตี้ ทำให้มีเงินหมุนเวียนพอไม่เดือดร้อน
    (น่าจะเรียกว่า เบี้ยต่อไส้ มั้งคะ?) ดิฉันเป็นอีกคนหนึ่งที่ยืนยันว่าคาถานี้ดีจริงๆ แต่เท่าที่ทราบมา หลวงพ่อฤาษีท่านให้เติมคำว่า "สัมปติจฉามิ" (คาถาย้อนกลับ) เข้าไปด้วย ก่อนจะขึ้นคำว่า "นาสังสีโม" เพื่อจะได้เห็นผลเร็วขึ้นอีกด้วย