อิทธิฤทธิ์กุมารทองหลวงพ่อแย้ม-วัดสามง่าม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 18 มีนาคม 2009.

1. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้ไปบูชากุมารทองกับหลวงปู่แย้มท่านมาแล้วค่ะ 2ตน (หรือองค์ก็ไม่แน่ใจ) ชวนน้องเขยให้พาไปกราบหลวงปู่ที่วัดสามง่าม ได้บูชาองค์เล็กพกพา 1องค์ 300 บาท องค์ขนาดตั้งบูชาหน้าตักประมาณ 2นิ้ว 1องค์ 500บาท ตอนแรกว่าจะบูชา แต่ขนาดพกพา แต่บนกุฏิท่านไม่มีแล้ว พอดีน้องที่เป็นคนดูแลตู้อยู่ บอกว่าจะแบ่งของที่คนเขาจองไว้แล้ว แต่ยังไม่มารับให้มาก่อน 1องค์ เพราะจะกลับไปไกลไม่สามารถมารับเองได้ จะต้องให้น้องเขาส่งไปให้ทางไปรษณีย์ เขาเลยให้มาก่อนเอาให้ หลวงปู่ท่านเจิมให้เลย กลับมาถึงที่บ้านที่เป็นที่อยู่หลักเดินอ้อมไปที่สวนหลังบ้าน วางลูกกุมารทองไว้บนเก้าอี้ยาว แล้วเข้าบ้านมาเอาธูป 5ดอกจุดบอกเจ้าที่ แล้วพาเข้าบ้านมา จุดธูปอีก 5ดอก บอกให้รู้ว่านี่คือบ้านเรา มีใครบ้าง เวลาทานข้าวก็เรียกให้ทานด้วยกันเกือบทุกครั้ง นอกจากบางครั้งลืม ไม่ได้ตั้งสำรับให้ต่างหากไม่ทราบจะ ทำถูกไหม วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยคะ วันพระก็เอาขนม และน้ำแดงวางให้ที่โต๊ะวางกุมารทั้ง2 แต่ไม่ทุกวันพระเพราะลืมบ้าง ไม่อยู่บ้านบ้าง ไม่ทราบว่าเวลาให้ขนมนี่ต้องเป็นวันพระเท่านั้นไหม บางครั้งพอนึกได้ก็จะเอาขนม มาวางให้เลยโดยไม่ดูวััน และไม่ได้จุดธูปด้วยค่ะ วานผู้รู้ช่วยสงเคราะห์บอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2009
  2. samzuzaa

samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหอเหอเหอ แต่รูปเนี่ย หลวงพ่อเต๋นะจ๊ะ

3. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณน้ำดีเมื่อไรจะมาเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับกุมารทองที่เลี้ยงไว้ 3ตนคะ เพราะจะได้รู้วิธีเลี้ยงด้วยคน เนื่องจากไม่มีความรู้ทางนี้ และไม่มีผู้รู้กรุณาเข้ามาตอบให้หายสงสัยเลยซักคน ยังรออ่านอยู่นะคะ

4. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ผมบูชากุมารเทพคงทองของหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรีครับ วัดเเรกที่อัญเชิญมาได้ยินเสียงเด็กร้องไห้ ทั้งรักยม เเละกุมารเทพคงทองเลยครับ เเต่ว่าไม่เคยเห็นเลยครับ เวลาทานก็บอกเเต่เเรกเเล้วว่าทานได้เลย ไม่ต้องรออนุณาต โชคดีมากครับเพราะว่าลืมเเทบทุกครั้ง

5. N_Joly

N_Joly สมาชิก

2 มิถุนายน 2009
    อยากเลี้ยงบูชาด้วยค่ะ แต่อยู่ไกลจัง ขอนแก่น-นครปฐม ถ้าสั่งซื้อ/เช่าผ่านเน็ตก็กลัวว่าเป็นของปลอม แต่ถ้าดั้นด้นไปถึงวัดจะยังพอมีให้บูชามั้ยคะเนี่ย ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    แบบว่าไม่อยากไปเสียเที่ยวค่ะ กลัวมีบุญไม่ถึงที่จะบูชา...

6. ทิกเกอร์_ทิกเกอร์

ทิกเกอร์_ทิกเกอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    ตั้งแต่ ... มีเรื่องเกี่ยวกับกุมารทองมาให้ดูทางทีวี..

แอบศึกษาเรื่องกุมารทองนิดนึง ตามเวปต่างๆ

สงสัยศึกษามากไป...เลยเก็บไปฝัน ฝันเห็นเด็กทุกคืน

ตั้งแต่แบเบาะ..จนถึงช่วงหัดเดิน ... 4-5 คืนที่ฝันก็เออ..จะฝันอะไรนักหนา

จนวันที่ 6 ไม่รู้อะไรดลใจให้ไปแคะกะปุกออมสิน นับเหรียญออกมาใช้

นับได้ หนึ่งพันบาท ไปเดินเล่นที่ห้าง ...

ไปหยุดตรงมุมเสื้อผ้าเด็กลดราคา คุยกะคนขาย ที่รู้จักกัน

คุยไปคุยมา นึกถึงหลาน อายุ 2 ขวบ

ซื้อเสื้อเด็ก มาสองตัว ... เอาไปให้หลาน

จากนั้นมา .. ไม่ฝันเห็นเด็กอีก...ฝันเรื่องอื่นแทน แต่ตอนนี้ไม่ฝันแล้ว!!!~

อืมมม...สงสัย เจ้าหลานตัวน้อยส่งโทรจิต มาบอกว่าอยากได้เสื้อตัวใหม่

อิอิ!!!~

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารเทพ เค้าเรียกองค์ไม่ใช่หรือครับ

กุมารพราย เรียกตน

สัตว์เรียก ตัว

ผมถูกหรือผิดครับ

8. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ที่ผมทราบมาว่าท่านไม่ได้เก่งแต่กุมารทองอย่างเดียวถ้าลองไปศึกษาของหลวงปู่แย้มท่านดีแทบทุกอย่างครับ...ประสบการณ์ลองหาดูกันตามเว็บต่างๆ นะครับผมก็เป็นคนนึงที่ศรัทธาหลวงปู่แย้มท่านครับ

9. sahaytum

sahaytum สมาชิก

19 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุครับ<!-- google_ad_section_end --> ผมมีบูชาที่บ้าน ของหลวงพ่อเต๋1องค์ และ ของหลวงพ่อ แย้ม 1องค์ เลี้ยง กุมารทอง สำนักนี้ หายห่วงครับ สุดยอด หลวงพ่อ ท่านเมตตา มากครับ ผมกับน้องที่ทำงานจะไปกราบท่าน บ่อยครับ ตั้งใจไว้ครับ ว่าเดือน ละครั้ง ท่านใจดีครับ ให้พระ กลับมือท่าน เองมาหลายครั้ง และจารกระหม่อ ด้วยเกือบทุกครั้ง ผมเก็บของหลวงพ่อเต๋ อยู่หลาย รายการ ครับ ทั้งขุนแผน อิโดจีน มีอยู่หลายองค์ ไว้ว่างๆแล้วจะลงให้ชมครับ สมเด็จ หลัง ต ก็มีนะครับ (โม้จั้ง อิอิ ) ผมมีความเคารพท่านมาก ครับ ทั้งหลวงพ่อ เต๋ และหลวง พ่อ แย้ม เป็นหนึ่งในดวงใจเลยก็ว่าได้ครับ อาราธนาพระท่านเมื่อไร ลอยมาที่หน้าเลย ครับ ขอท่านแต่ละครั้ง ไม่เคยพลาดครับ เรื่องงานนะครับ
    ถ้ามีโอกาศ ผมอยากให้ทุกคนหาโอกาศ ไปเที่ยววัดนะครับ แล้วท่านจะพบแต่สิ่งดีๆครับ
    มีอยู่ตอนหนึ่งนะครับจากผู้รู้เล่ามา ว่าพระท่าน ทำใว้ ให้ คนไม่ดี คนเลว โจร หรือ ผู้หญิง ขาย บริการก็แขวนได้ครับ คือได้ทุกคน แล้วพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ จะทำให้คนผู้นั้น ดีขึ้นเจริญขึ้น เป็นคนดีกลับเนื้อ กลับตัว ทำในสิ่งที่ดี
    แล้วว่างๆจะลงรูปให้ดนะครับ เจริญในธรรมทุกคนนะครับ sahaytum

10. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ผมก็บูชากุมารทองหลวงปู่แย้มเหมือนกันผูกพันกันไปเหมือนลูกเลยครับ

11. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    กิ่งเองก็มีกุมารทอง 2 องค์ค่ะ ได้มาโดยบังเอิญ ของหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อม และของหลวงพ่อแย้มวัดสามง่ามค่ะ วันดีคืนดีก็มีรอยเท้าเด็กที่เล็กมากๆ ล้างขัดยังไงก็ไม่ออก เคยเอามาลงในกระทู้นี้ค่ะ ขอยืนยันว่าของจริง ไม่ได้ทำขึ้นมา ค่ะ ตอนได้มาแรกๆ ถูกหวยบ่อยมากๆค่ะ มีครั้งหนึ่งเค้ามาเข้าฝันว่ามีเด็กมาบอกว่าอยากได้สร้อยสังวาล ถ้าถูกหวยซื้อให้ด้วยนะ แล้วงวดนั้นก็ถูกหวยจริงๆ แต่หาซื้อสร้อยสังวาลไม่ได้ ก็เลยไปซื้อลูกปัดมาร้อยให้เค้าค่ะ อิ..อิ เข้าไปดูรอยเท้าได้ที่นี่ค่ะ

http://palungjit.org/threads/มาดูรอยเท้ากุมารทองกันค่ะ.184882/

12. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดอยู่ใกล้วัดสามง่าม หลวงพ่อแย้มบ้างครับคื่อว่าผมอยากจะบูชากุมารทองขนาดพกพาขนาดเล็กของหลวงพ่อครับแต่ติดที่อยู่ไกลครับ และอีกอย่างอยากจะบูชาจากวัดโดยตรงครับ คืออยากได้จากมือของหลวงพ่อโดยตรงครับจะได้ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อด้วย หากสมาชิกท่านใดอยู่ไกล้ขอความอนุเคราะห์แจ้งด้วอยครับท่าง pm ก็ได้ครับผมจะได้โอนเงินเพื่อขอให้บูชาจากหลวงพ่อให้ด้วยนะครับ ยังไงขอความอนุเคราห์ด้วยครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

13. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านอยู่ครับ

14. cloudysky

cloudysky Active Member

ตามอ่านอยู่ด้วยครับ เห็นยังมีหลายท่านยังติดค้างการบ้านอยู่เลย แวะมาต่อด้วยนะครับ กำลังติดตามอยู่

และก็อนุโมทนาด้วยครับ

15. karatekung

ต้องหาบูชาซักองค์แล้วครับ
    ต้องลองว่าจริงเท็จแค่ไหน
    ใครจะเช่าบูชาต้องไปที่วัดรับจากหลวงปู่เลยนะครับ

16. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อยากได้บูชาสักองค์เหมือนกันคะ
    ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะกรุณาบ้างคะ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าค่ะ

17. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    อยากได้แบบนี้บ้างจังเลย

18. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกๆที่มาจากวันสามง่ามของผมคราบ

<!-- google_ad_section_end -->

19. sio191

sio191 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งได้เช่ากุมารทองของหลวงปู่ครูบาดวงดีมาครับ เห็นว่าแรงเหมือนกัน *0*
    ใครมีประสบการณ์มาแชร์กันได้นะครับ +++++++

20. karatekung

ได้ยินว่าแรงดีครับให้แต่คุณไม่ให้โทษ