อิทธิฤทธิ์...ลูกกรอก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย chaokhun, 16 เมษายน 2013.

1. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ที่แสดงให้เห็นถึงความศักดิ์สิทธิ์ของวิญญาณ พิสูจน์สิ่งเร้นลับลี้ลับของโลกวิญญาณ สิ่งอาถรรพ์ และอีกสิ่งหนึ่งสำหรับคนที่ไขว่คว้าหามาเพื่อที่จะอยู่เหนือบุคคลทั้งปวง ล่วงรู้ควาลับของสรรพสิ่งและบุคคลอื่น ตลอดจน ดลบันดาลโชคลาภและเงินทอง ให้กับผู้ครอบครองของอาถรรพ์ชิ้นนี้

ลูกกรอก เป็นสิ่งที่ผมสงสัยมานานแล้วว่ามีจริงหรือไม่ หรือเป็นเพียงซากทารกที่คลอดออกมาก่อนกำหนดแล้วตาย ลองอ่านเรื่องนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า อิทธิฤทธิ์ของลูกกรอก ว่ามีจริงหรือไม่

ผมเคยได้รับการบอกเล่าจากคนรู้จัก เกี่ยวกับเรื่องลูกกรอกนี้ ว่าในชุมชนริมคลองแห่งหนึ่งในย่านฝั่งธนบุรี มีบ้านหลังหนึ่ง มีลูกกรอก ผมก็ได้ไปพิสูจน์ดูว่าเป็นอย่างไร เมื่อผมได้เดินทางไปละแวกแถวนั้น ก็ได้รับคำเล่าลือว่าสอง คนสามีภรรยาคู่นี้ เลี้ยงลูกกรอก บอกหวยถูกทุกงวด ซึ่งนับว่าเป็นเรื่องแปลกประหลาดมาก

สองคนผัวเมียคู่นี้ นั่งอยู่หน้าบ้าน และถ้าใครเดินผ่านไปที่หน้าบ้าน สองคนผัวเมียนี้ จะสามารถทักอะไรได้ถูกต้องเหมือนกับเป็นหมอดูเลย ซึ่งทำให้คนที่เดินผ่านไปมา รู้สึกตกใจ ว่าทำไมถึงรู้เรื่องส่วนตัว และผมก็ได้ทดลองเดินผ่านบ้านหลังนี้ สองคนผัวเมียคู่นี้ ก็สามารถทักผมได้ถูกต้องร้อยเปอร์เซนต์ ผมเดินผ่านไปรอบที่สอง ก็ยังทักได้ถูกต้อง เหมือนกับรู้เรื่องราวส่วนตัวของผมได้อย่างละเอียดถี่ถ้วน

แต่รอบที่ 3 ที่ผมเดินผ่าน ผมได้สวดคาถาชินบัญชรเบา ๆ แล้วเดินผ่านไป คราวนี้ สองคนผัวเมีย ถึงกับนั่งทำท่าอึกอัก แล้วโบกมือไล่และตะโกนไล่ผมเสียงหลง ว่า " ท่องคาถาชินบัญชร ไป ๆ เลย "

ผมเดินกลับไปรอบที่ 4 คราวนี้ ผมเดินผ่านหน้าบ้านแล้วท่องคาถาชินบัญชร เสียงดัง แบบไม่ต้องสนใจสองคนผัวเมียนี้อีก แล้วพูดเสียงดังว่า "สมเด็จโต จับลูกกรอก เลย" ปรากฏว่า สองคนผัวเมีย หน้าตาตื่น แล้วลุกขึ้น วิ่งเข้าไปในบ้าน พร้อมกับสีหน้าเหมือนคนสติแตก แล้วตะโกนเสียงหลงว่า ลูกกรอกหาย

เรื่องนี้ เป็นเรื่องจริง ที่ผมได้พบมากับตัวเอง มิได้เสริมเติมแต่ง แต่ผมก็คิดว่า เพื่อน ๆ คงจะมีคำถามในใจว่า แล้วลูกกรอกหายไปไหน ผมมีวิชาจับลูกกรอกได้หรือ ผมขอยืนยันว่า ผมไม่มีวิชาที่จะสามารถจับลูกกกรอกได้ และผมก็ไม่มีลูกกรอก แต่ผมคิดว่าเมื่อผมท่องคาถาชินบัญชร สมเด็จโตท่านคงจะรู้ สมเด็จโตท่านจึงจับเก็บเอาไว้เป็นบริวารของท่าน

เรื่องลูกกรอก นี้ คนโบราณท่านเคยกล่าวเอาไว้ว่า ถ้าใครมีลูกกรอกเลี้ยงไว้ ห้ามมิให้แพร่งพรายพูดอวดให้ใครรู้ เพราะอาจจะถูกคนมีวิชามาเรียกเอาตัวไป

ส่วนผู้ที่มีฐานะดี ๆ ที่คิดจะแสวงหา ลูกกรอก เอาไว้ เพื่อดลบันดาลโชคลาภ เพื่อล่วงรู้ความลับของบุคคล เพื่อมีไว้คุมความประพฤติของพนักงาน อย่าได้คิดว่ามีเงินแล้วจะซื้อได้ทุกอย่าง ถ้าหากไม่สามารถติดต่อพูดคุยกับวิญญาณของลูกกรอกได้ ก็เหมือนกับได้ซากเด็กมา และก็ไม่มีประโยชน์อะไรขึ้นมา ลูกกรอกที่จะให้คุณได้ ส่วนมากแล้วต้องเป็นพ่อแม่ของลูกกรอกเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  2. bankza8527

bankza8527 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเขาไม่ว่าหรอครับ ไปทำลูกกรอกเขาหายแบบนั้น :boo:

3. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    แล้วลูกกรอกแตกต่างกับกุมารยังไง อะคะ คือสงสัย หรือว่าต่างกันแค่ชื่อ และระหว่าง

กุมาร กับ ลูกกรอก สิ่งไหนเก่งกว่ากัน หรือมี ฤทธ์มากกว่ากัน ( เอ่อสงกาสัยค่ะ )

4. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกกรอกกับกุมารทอง แตกต่างกันอย่างไร ลูกกรอกในสมัยโบราณนั้น เชื่อกันว่าคือเด็กที่ตายในท้องตั้งแต่ยังเล็กๆ และเมื่อครบกำหนดคลอดแล้วก็จะคลอดออกมา หรือบางทีก็จะคลอดออกมาก่อนกำหนดแต่เขาได้เสียชีวิตแล้วตั้งแต่อยู่ในท้อง ว่ากันว่าหากใครมีลูกกรอกไปเกิดด้วยเวลาตั้งท้องๆจะใหญ่และยุบใหญ่และยุบเหมือนเป่าลูกโป่งแล้วปล่อยลมเลยครับ ซึ่งเป็นเรื่องที่แปลกมาก ลูกกรอกนี้เขาจะต้องตายตั้งแต่อยู่ในท้องนะครับแล้วเมื่อครบกำหนดคลอดแล้วเขาจึงคลอดออกมา ไม่ใช่ยังไม่ถึงกำหนดแต่ไปผ่าเอาในท้องเหมือนขุนช้างขุนแผน แบบนั้นไม่เรียกว่าลูกกรอกครับ ลูกกรอกนี้เขาต้องตายในท้องเองและคลอดออกมาเองจึงจะเรียกว่าลูกกรอก

ครอบครัวไหนที่มีลูกกรอกมาเกิดด้วยถือว่าลูกกรอกนั้น จะมาช่วยทั้งในเรื่องชีวิตความเป็นอยู่ ช่วยให้ร่ำรวย เพราะฉะนั้นครอบครัวไหนที่คลอดลูกออกมาเป็นลูกกรอก จะหวงมากครับ จะไม่ให้คนอื่นรู้เลยว่าตนมีลูกกรอก เพราะลูกกรอกนี้มีฤทธิ์เยอะ พวกหมอผีหรือพวกคลั่งไคล้ในไสยเวทย์จะมาบังคับเอาลูกกรอกไปใช้งาน พวกนี้เขาจะให้ผีที่้เขาเลี้ยงอยู่ค่อยสอดส่องคอยหาว่าบ้านไหนมีลูกกรอก แล้วเขาก็จะใช้วิชาบังคับเอาไปครับ หากบ้านเรามีลูกกรอก แล้วลูกกรอกของเราเจอแบบนี้ ขอให้เราไปถวายสังฆทาน โดยมีพระพุทธรูปและผ้าไตรจีวรครับ เท่านี้พวกหมอผีก็จะหมดอำนาจเรียกเขาไปแล้ว เพราะเขาจะไม่ใช่ผีอีกต่อไป เป็นเทพแล้วครับหมอผีจึงใช้วิชาบังคับเขาไปใช้งานไม่ได้

ส่วนกุมารทองในแบบฉบับของโบราณนั้นหมายถึงการนำเด็กที่อยู่ในท้องของมารดาที่เสียชีวิตขณะท้อง มาทำเป็นกุมารทอง บ้างที่อาจจะถึงขนาดไปผ่าเอาศพเด็กจากแม่ของกุมารทองที่เสียชีวิตขณะท้องอยู่เลยทีเดียว ซึ่งเราจะเห็นว่าในสมัยโบราณจะมีเรื่องเล่ามากมายเกี่ยวกับดวงวิญญาณที่หวงลูก สาเหตุเนื่องมาจากการที่หมอผีหรือผู้มีวิชาอาคมต้องการเด็กในท้องจากศพไปทำเป็นกุมารทอง ส่วนวิธีการทำนั้นว่ากันว่า เมื่อได้ร่างของเด็กแล้ว จะนำมาทำพิธีโดยการย่างในโบสถ์เวลากลางคืน และทำการลงรักปิดทอง คำว่ากุมารทอง จึงเกิดมาจากการที่นำกุมารมาปิดทองในขั้นตอนของพิธีกรรมดังกล่าวนี้เอง

อย่างไรก็ตามยุคสมัยได้เปลี่ยนแปลงไปแล้วครับ การทำกุมารทองหรือนำซากศพของเด็กมาทำกุมารทองจึงถือเป็นเรื่องที่ผิดกฎหมาย ในยุคสมัยปัจจุบัน จึงได้มีการคิดวิธีการสร้างกุมารทอง ด้วยมวลสารต่างๆ ที่มีอาถรรย์และยังพอสามารถหาได้ เช่นดิน 7 ป่าช้า ดิน 7โป่ง ดิน7ท่า ดิน 7 นคร เป็นต้น

5. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

อนุโมทนา สาธุค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณน้ำหนาวอธิบายได้ดีมากเลยค่ะ พอจะเข้า

ใจแล้ว ต่างกันที่จุดกำเนิดนี่เอง ( ที่บ้านเลี้ยงกุมารไว้ 3 องค์ค่ะ วัดสามง่าม หลวงปู่แย้ม

ไปบูชามาได้เกือบ 3 ปีแล้ว ) แต่มีคนรู้จักกันเขาเลี้ยงรักยม เคยเห็นเวลาเขาทานข้าวเขา

จะต้องเหลือข้าวติดจานไว้คำนึง ( เคยถามเขาว่าทำๆไม เขาบอกว่าเก็บไว้ให้ลูกกิน )

ไม่รู้เขาพูดจริงรึเป่ลา

6. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    คนที่หมู่บ้านเลยค่ะ แต่เราก็ไม่ได้รู้จักมักจี่เขาหรอกค่ะ คนที่หมู่บ้านพูดกันปากต่อปากว่า มีหญิงคนนึงที่หมู่บ้านเราเอง(เราไม่ค่อยออกบ้านเลยไม่ค่อยรู้จักใคร)เขาท้องกี่ทีกี่ทีก็แท้ง แล้วบางวันท้องยุบบางวันท้องโต ทีนี้ลูกเขาก็เลยมาเข้าบอกว่าเขาอยากมาเกิดกับคนนี้มากแต่เกิดไม่ได้สักที เขาเลยจะอยู่ช่วยผู้หญิงคนนี้ เขาเลยคล้ายๆเป็นร่างทรงดูดวงให้คน คนที่ไปดูก็บอกว่าแม่น แต่ว่าเขาพูดไม่สุภาพแต่จะพูดตรงๆเลย(ตามประสาเด็กนั่นเอง)

7. Inut-ifuu

Inut-ifuu สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2017
    แล้ววิธีการเลี้ยงดูต่างกันไหมค่ะ ต้องตั้งชื่อไหม แฟนเพิ่งไปขอรับลูกกรอกมาเลี้ยงค่ะ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นานแล้วเนาะ...
    ถ้าลูกกรอก ที่เกิดจากทารกที่แท้งค์โดยธรรมชาติ
    ถ้าเลี้ยงไว้ จะมีคุณทางด้าน การบอกเลข ๒ ตัว
    และเฝ้าบ้าน ดูแลของได้บ้าง...

แต่ถ้าว่ากันด้วยเรื่องฤิทธิ์ ยังไม่เท่าไร..
    เจอพวกเซียนสวด เล่นงานได้อยู่...

ถ้าปัจจุบัน การทำลูกกรอก ทำอะไร
    จะเกิดจากกำลังสมาธิของผู้กระทำ
    ถ้า เป็นระดับห่มเหลือง จะเป็นกุมารเทพ
    (คือ ไม่โผล่ให้เห็นง่ายๆ ช่วยคุ้มครองบ้าง)
    ถ้าเป็นระดับ จิตที่มีเสื่อมได้ จะเป็นวิญญาน
    ที่มีข้อแม้เงื่อนไขต่างๆ พวกนี้ต้องหลีกเหลี่ยง
    อย่าไปใกล้ เพราะจะดึงให้จิตเราไม่ดี....

ถ้าไม่ติดในภพภพนี้ จิตจะยกระดับสูงขึ้นได้...
    แต่ถ้ายังต้องพึ่งพาอยู่ ก็แล้วแต่วาระของแต่ละบุคคล
    ซึ่งต้องเข้าใจว่า มันจะเป็นวิบากร่วมระหว่าง
    ดวงจิตเค้าและเรานะครับ ถ้าไม่วางเรื่องแบบนี้

9. ตอง สุข

ตอง สุข สมาชิกใหม่

ทำอย่างไร. สามารถทำให้ลูกกรอกกับคืนมาได้. เพราะผู้มีวิชา อาคม แค่เห็นก็รู้ว่ามีลูกกรอก. เอาไปมัด ไปเคี่ยนตี

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตัดเครื่องพันธการที่มัดเค้าไว้ออก
    และเพิ่มกำลังให้เค้าหลังจากที่พ้น
    เครื่องผูกมัดเหล่านั้นแล้ว
    ท้ายสุดเพิ่มเครื่องป้องการย้อนกลับ
    มาดึงไปอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2018
  11. iambb007

iambb007 สมาชิกใหม่

รับชื้อลูกกรอกคนแท้ เทียม ราคาตามสภาพ
    รับชื้อไม่เกิน18,000 บาท
    0987900456
    ไอดีไล 9793048

12. อย่าคิดจะหาตัวกู

อย่าคิดจะหาตัวกู สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2018
    ของผมมีจริงจะเอาเหรอป่าวลูกกรอกอะคับแต่ของผมเลี้ยงในตัวผมเองลูกกรอกจะเข้าออกทางสายสดือถ้าเอาต้องเอาชีวิตเป็นเดิมพันแล้วของผมเค้าเรียกว่าองค์ลูกกรอกคับถ้าเลี้ยงไม่ดีลูกกรอกสามารถฆ่าคุนได้เลยนะคับถ้าจะเอาตอบโฟสกับนะคับแล้วผมจะส่งไปเองไม่ต้องบอกที่อยู่หรอกคับ