อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

ทางวัดจะจัดส่งใบอนุโทนาบัตรไปพร้อมกับพระให้ด้วยเลยครับ ทุกท่านที่ร่วมทำบุญครับ

2. ARUNNO

มีเรื่องจริงที่เล่ามาว่า ในสมัยที่หลวงพ่อเหลื่อมยังมีชีวิตอยู่นั้น มีสหายธรรมท่านมาจาก กทม.มาเยี่ยมท่านมาพักอยู่ที่วัดอัมพวันแทบทุกปี และทุกครั้งก่อนกลับได้ขอพระชุดนี้ไปด้วยทุกครั้ง เณรองค์ที่ไปหยิบพระมาให้เล่าว่าได้หยิบพระ แต่น่าจะเป็นการกอบมากกว่าเพราะท่านเล่าว่าได้กอบพระใส่ถุงพลาสติกจากในลังให้เป็นถุงๆ เลย นี่น่าจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้พระเหลืออยู่วัดอัมพวันไม่มากนัก

3. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ผมขออนุญาตสอดความเห็นซักนิดนึงครับท่าน ไม่ทราบว่าจะเป็นการรบกวนมากไปป่าว
    ท่านพอจะเอาพระมาเรียงกันเป็นแถวประมาณซักดละ 50 องค์ แล้วถ่ายภาพชัดๆ
    ถ่ายแค่ 2 ภาพก็ครบร้อยแล้ว ใครลงช่ือจองก่อนมีสิทธิ์เลือกก่อนว่า เอาองค์ไหน ผมว่าดีกว่าไม่เห็นพระให้เลือก
    ขอเพียงแต่ท่านถ่ายให้ชัดๆหน่อยแค่นั้นเองครับ อย่างน้อยคนที่จะจองก็คงต้องการอยากเห็นพระก่อนแน่นอนครับ
    ถ้าเห็นพระแล้ว ผมว่าคนจะลงชื่อจองเยอะกว่านี้แน่นอนครับ จองก่อนมีสิทธิ์เลือกก่อน

แค่เอาหมายเลขติดกล่องพระไว้ว่า ลำดับที่ 1 - 2 - 3 - 4 ......แล้ววางพระเรียงให้ถูกลำดับ
    ถ่ายรูปหมู่เลย ชุดละ 50 องค์ก็ได้ (เอาออกจากกล่องก่อนค่อยถ่ายก็ดี) เวลาส่งพระจะได้ส่งถูกตามที่คนจองไว้
    ผมคนนึงละที่อยากจอง แต่ก็อยากเห็นสภาพพระที่จะจองก่อนอยู่ดีครับ

4. ARUNNO

ก็เข้าใจนะครับ ผมขอปรึกษาทางวัดดูก่อนนะครับ

5. ARUNNO

พรุ่งนี้ผมจะนำภาพพระชุดที่จะให้ร่วมทำบุญมาลงให้ชมและจองกันนะครับ โดยจะมีหมายเลขกำกับให้ท่านจองได้ตามหมายเลขนั้นๆ ตามที่ท่านถูกใจและเป็นพระองค์จริงที่จะส่งให้กับผู้จองนะครับ
    และที่พิเศษอีกอย่างหนึ่งคือ เราจะยืดเวลาโอนเงินให้เป็นภายใน 1 เดือนหลังจากวันจองครับ เนื่องจากมีผู้ PM มาหาผมหลายท่านว่าอยากได้พระชุดนี้ไว้บูชาจริงๆ แต่ติดขัดเรื่องเงินไม่สะดวกในระยะเวลากระชั้นชิดเช่นนี้ เมื่อพิจารณาดูแล้วในภาวะเศรษฐกิจช่วงนี้ก็เป็นเรื่องที่เข้าใจได้ไม่ยากครับ

6. Deawtpong

Deawtpong ThaiAmuletOnline.com

21 กันยายน 2012
    มีพิมพ์คะแนน หรือเนื้อพิเศษให้บูชามั้ยครับ

7. ARUNNO

ไม่มีครับ ชุดที่จัดให้ร่วมทำบุญมีดังนี้ครับ พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่หนึ่งองค์+พิมพ์นางพญาหนึ่งองค์เท่านั้นครับ

8. ARUNNO

ช่วงนี้ลงให้ดูสักสองชุดก่อนนะครับ ท่านใดถูกใจก็ลงชื่อจองได้เลยนะครับ

ชุดที่ 1 ครับ หมายเลข 1 และ 2 (หมายเลข 1 mkw จอง
    หมายเลข 2 หมื่นยิ่งจอง)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2015
  9. ARUNNO

ชุดที่ 2 หมายเลข 3 (กร hondacivic จองแล้ว) และ 4 (supachai 22 จองแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2015
  10. ARUNNO

พิมพ์นางพญาครับ สำหรับพิมพ์นี้ไม่ระบุหมายเลขนะครับ จะคัดองค์สวยๆ ส่งไปพร้อมพระสมเด็จ ถือว่าเป็นของแถมเถอะครับ
    อยากให้ท่านมุ่งไปที่พิมพ์สมเด็จใหญ่เป็นหลักนะครับ

11. ARUNNO

แล้วตอนดึกๆ จะนำมาลงเพิ่มอีกครับ

12. ARUNNO

หมายเลข 5 กับ 6 (6 ณัฐวัฒน์ จองแล้ว)ครับ

หมายเลข 5 ขอนำออกจากหน้ากระทู้นะครับ เนื่อจากพิจารณาแล้วองค์พระไม่สมบูรณ์ มีตำหนิด้านข้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2015
  13. ARUNNO

หมายเลข 7 (7 krit_kasem จอง) กับ 8 ครับ

หมายเลข 8 ขอนำออกจากหน้ากระทู้เนื่องจากองค์พระมีตำหนิ ไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2015
  14. ARUNNO

หมายเลข 9(9 yuth555 จอง) และ 10 (10 ธณบดีจอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2015
  15. ARUNNO

ขอให้ท่านพิจารณาเอาเองเถิดครับ เนื้อหามวลสารจัดจ้าน ทุกองค์ล้วนมีคราบกรุทั้งสิ้น สีออกแตกต่างกันไปแล้วแต่องค์ไหนจะถูกโฉลกกับท่าน ผมเชื่อว่าพระทุกองค์มีเจ้าของแล้วครับ เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมก็ย่อมต้องไปอยู่กับเจ้าของตัวจริงเท่านั้น
    เรื่องราวความเป็นไปเป็นมาของหลวงพ่อชาญณรงค์มีผู้ลงไว้มากมายแล้ว ท่านสามารถหาอ่านได้ทั้งในเวบนี้และเวบพระเครื่องอื่นๆ เรื่องราวปาฏิหาริย์ต่างๆ พิศดารพันลึกแค่ไหนก็ไม่สู้ท่านได้สัมผัสเอง เมื่อบุญวาสนามาถึงแล้วอย่าปล่อยให้ผ่านเลยไปครับ พระผงชุดนี้คือชุดสุดท้ายที่ท่านได้ทำไว้ให้ลูกหลาน ครบถ้วนทุกอย่างแล้วในสายวิชาของท่านและจะไม่มีปรากฏอีกแล้ว เมื่อเวลาผ่านไปในอนาคตอย่าให้เกิดคำถามในใจท่านเลยครับว่ารู้อย่างนี้เก็บไว้ดีกว่า หรือคำถามที่ว่าเสียดายทำไมเราไม่ได้เก็บเอาไว้เลยสักองค์

ช่วงแรกนี้ขอลงไว้เพียง 10 องค์เท่านี้ก่อนนะครับ

16. Supachai_22

Supachai_22 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจองหมายเลข 4 ไว้ก่อนนะครับ............ขอบคุณครับ

17. Bakhamnoi

ช่วยประชาสัมพันธ์ครับ ไปที่วัดมาแล้วครับ พระมีแต่องค์สวยๆ ส่องจนตาแฉะ
    ท่านจะรื้อกุฏิหลังเก่าๆข้างๆกุฏิท่านเจ้าอาวาสออก เพื่อสร้างใหม่ ต้องการงบในการก่อสร้าง
    ท่านว่าพอดีคงเป็นบุญต่อกันที่หลวงพ่ออภิชิโตท่านคงอยากให้คนได้พระของท่านไปใช้ติดตัว
    ท่านว่าเก็บไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์ เลยตัดสินใจเอาออกมาให้คนร่วมบุญสร้างกุฏิดังกล่าว
    ท่านเจ้าอาวาสท่านใจดีครับ ปล่อยให้ผมส่องจนหนำใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2015
  18. Bakhamnoi

[IMG[/IMG]

นี่คือส่วนนึงที่ผมนั่งส่องและเห็นว่าสวยเข้าตา เพียงแต่ไม่มีปัญญาจริงๆ ได้แต่น้ำลายไหลในความสวย ถ้าผมมีทุนทรัพย์พอ ผมไม่ปล่อยผ่านแน่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2015
  19. Bakhamnoi

ส่วนอันนี้เป็นพิมพ์นางพญา แถมพร้อมกับสมเด็จ เท่าที่เห็นก็สวยใช้ได้

20. Bakhamnoi

ภาพที่เกี่ยวเนื่องกันระหว่างหลวงพ่ออภิชิโต กับวัดอัมพวัน ท่าบ่อ หนองคาย
    พระมหาเหลื่อม เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ แล้วพอได้พระมาก็ตั้งใจเอามาเป็นทุนบูรณะวัดนี้
    ไม่มีใครทราบว่าท่านมีเยอะรึป่าว และพอท่านมรณภาพไป เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันก็เก็บพระของท่านไว้อย่างดี จนเห็นว่าเก็บไว้เฉยๆก็ไม่มีประโยชน์ จึงได้นำออกมาให้คนร่วมบุญดังกล่าวนี้แหละครับ (ตามที่ได้ฟังท่านเล่า)
    ส่วนพระมหาเหลื่อม คือรูปองค์ทางขวามือของหลวงพ่ออภิชิโต (ลูกศิษย์ท่านที่วัดบอกผมมาอย่างนี้)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้