อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

แท็ก:
  1. Kati24

Kati24 สมาชิกใหม่

ตอนนี้โสดอะคะ ปีนี้เราจะมีเกณฑ์พบคู่ครองไหมอะคะ ลักษณะแบบไหน

ขอบคุณคะ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009

หนูต้องใช้เวลาประมาณ 2 ปีในการแก้ไขกรรมทางด้านความรักนี้นะคะ
    ซึ่งบางกรณีมีคนทำได้ แต่ก็มีบางกรณีที่ทำไม่ได้
    คือ การทำบุญด้วยหลอดไฟ หรือแสงสว่างค่ะ
    ทำทุกเดือน เดือนละ 1 ครั้ง ในช่วงขึ้น 6 ค่ำ ถึง 15 ค่ำนะคะ
    หนูต้องทำติดต่อกันทุกเดือน และไปขอพรกับพระตรีมูรติที่หน้าเซ็นทรัลเวิล์ด
    ทำควบคู่กันไปนะคะ แล้วกรรมในด้านความรักของหนูจะคลี่คลายและเบาบางลง

ส่วนในเรื่องของคู่ครองและความรักในอนาคต ตรีอยากให้หนูพักมันไว้ก่อนนะคะ
    ไปแก้ไขกรรมเรื่องความรักให้สำเร็จก่อนนะ เพราะดวงชะตาของหนูในวันนั้น จะเปลี่ยนไปค่ะ

3. ณัชนันทน์

ปีนี้หนูจะได้เจอคู่ครองนะคะ เป็นคนที่มีเสน่ห์มาก ๆ พูดจาหวาน เป็นคนที่มีสาว ๆ มาติดพันค่อนข้างเยอะ เค้าเป็นคู่เวรคู่กรรมของหนูนะคะ ที่หนูไม่สามารถหนีได้ค่ะ

เค้าจะเข้ามาทำให้ชีวิตของหนูมีความสุข และเติมเต็มในสิ่งที่หนูขาดหายไปนะคะ

4. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยพระคุณค่ะอาจารย์

5. kkbb4599

kkbb4599 สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากย้ายที่ทำงานมาอยู่ใกล้บ้านค่ะ มีโอกาสไหมคะ

6. ณัชนันทน์

มีโอกาสนะคะ ประมาณเดือนสิงหาคมค่ะ

7. chayada2526

chayada2526 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2016
    รบกวนอาจารย์คะ อยากทราบว่าปีนี้มีเกณตั้งครรภ์กับคนที่รักไหมคะ

8. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    ขอสอบถามหน่อยค่ะอาจารย์ว่า หนูจะเเก้ไขหรือบรรเทาวิบากกรรมอย่างไรคะ ตั้งเเต่เด็กจนโตเจอเเต่คนหักหลัง ใส่ร้าย อยู่ตลอดเลย บางทีทำให้เราเครียดมากๆ เเละหากออกจากงานนี้ไปต่อโทด้านที่ชอบจริงๆ ดวงมีโอกาสเรียนปีหน้าไหมคะ เเละจะทำธุรกิจที่ตนถนัดได้ไหมคะ หนูเกิดวันที่11/11/2535 พุธกลางวันค่ะ

9. ณัชนันทน์

หนูเป็นคนมีดวงอาภัพเรื่องของบริวาร ทำคุณคนไม่ขึ้นค่ะ
    เราสามารถแก้ไขได้ด้วยการ สวดคาถาพาหุงมหากา และชินบัญชร
    หนูช่วยเหลือผู้อื่นไว้มาก เวลาที่หนูเดือดร้อนก็จะมีคนเข้ามาช่วยเหลือนะคะ
    แต่คนเหล่านั้นไม่ใช่คนที่หนูเคยช่วยไว้นะคะ
    เวลาที่่ช่วยเหลือใครก็แล้วแต่ หนูปล่อยวางนะคะ
    ช่วยแล้วก็ถือว่าจบ อย่าไปคิดมาก หรือคิดว่าคนที่หนูช่วยจะกลับมาช่วยนะคะ

หนูจะได้เรียนต่อในด้านที่หนูชอบนะคะ
    และหนูจะได้ทำงานในด้านที่ชอบ แต่อาจจะต้องรอเวลาหน่อยนะคะ

10. boyjingjai

boyjingjai สมาชิก

ผมได้อธิษฐานจิตเสี่ยงทายไว้ครับ อยากทราบว่าผมจะมีโอกาสถูกรางวัลที่ 1 ชุดใหญ่เพื่อนำมาสร้างบารมีพระสัมมาสัมโพธิญาณหรือว่าจะได้บวชเพื่อถึงพระนิพพานในชาตินี้ครับ เพราะตอนนี้รู้สึกเบื่อหน่ายกับอะไรหลายๆอย่างที่เข้ามาในชีวิตมากๆแม้แต่คนในครอบครัวครับ ไม่รู้จะไปทางไหนดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2017 at 12:36
  11. ณัชนันทน์

ปล่อยวางค่ะ อย่าไปยึดติดอะไร
    การถูกลอตเตอรี่ รางวัลที่ 1 มีคนตั้งคำขอนี้ไว้เยอะ
    ถ้าจะให้มาเกิดที่เรา อาจจะมีโอกาสแต่ก็อีกนานนะคะ
    ทางที่ดี ลองเปลี่ยนคำขอพร เป็นเรื่องโชคลาภด้านอื่นดีกว่านะคะ
    ขอแบบนี้ มีไม่ถึง 1% นะคะที่จะได้รับพรนั้น

เปลี่ยนคำขอใหม่
    และดำรงชีวิตในปัจจุบันให้ดีที่สุด
    อย่าไปยึดติดกับอะไรมากมายเลยค่ะ
    เราทุกคนเกิดมาเพื่อชดใช้ืกรรม
    เราก็มีสติเพื่อแก้ไขปัญหา
    เพื่อมีสติในการทำหน้าที่ของเราให้เต็มที่่และดีที่สุด
    แค่นี้ก็น่าจะพอนะคะ

ส่วนเรื่องโชคลาภ ตรีแนะนำให้สวดคาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤาษีลิงดำเถ่อะค่ะ
    สวดทุกวันอย่างน้อยวันละ 9 ครั้ง สวดก่อนนอน ระหว่างที่จะหลับ และตอนตื่นนอน
    ทำแบบนี้ไปเรื่อย ๆ โชคลาภจะเข้ามาไม่ขาดสายนะคะ

12. ณัชนันทน์

จัดให้คนที่มีความรักแล้วเป็นทุกข์นะคะ

นะโม 3 จบ

สัพพัง อัปราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะ เยนะ กะตัง
    สัพพัง อัปราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขมามิ ภันเต
    สาธุ.....

หากข้าพเจ้า.............(ชื่อนามสกุล)............ได้เคยประมาท พลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์ คุณพระอรหันต์ทุก ๆ พระองค์ คุณพระภิกษุสงฆ์เจ้า จะด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ใจก็ดี ทั้งเจตนาก็มี มิได้เจตนาก็ดี

ขอให้ท่านทั้งหลายได้โปรดเมตตาอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา ไม่ว่าจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ

ข้าพเจ้าขอถอนคำสาบาน คำอธิษฐาน ในทุกชาติทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งทั้งปวง พ้นจากคำสัญญา คำสาบาน คำอธิษฐานที่เคยมีต่อเจ้ากรรมนายเวร คู่กกรมคู่เวร ในทุกชาติทุกภพ

หากข้าพเจ้ายังมีคู่ ก็ขอให้ได้พบคู่สร้างคู่บุญ ในทุก ๆ ชาติ ทุก ๆ ภพ ที่เคยได้สร้างกรรมดีร่วมกันกันมา ขอให้ข้าพเจ้าได้ใช้ชีวิตคู่ได้เหมือนคนปกติทั่วไป

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรม ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร คู่กรรมนายเวรเป็นอภัยทาน ขอให้ได้พบดวงแก้ว ขอให้แคล้วบ่วงมาร ได้สร้างวิมานของตน ให้พ้นภัยพาล

ขอให้คำอธิษฐานในวันนี้ ขอข้าพเจ้าสำเร็จ สัมฤทธิ์ผล ดลบันดาล ขอให้เราต่างยุติการจองเวรในทุกชาติ ทุกภพ น้อมคำนบในพระธรรมคำสอนแห่งองค์พระสัมมาฯ ตราบดินจบฟ้าขอให้เราเลิกรา "สัญญา" อันแปลว่าสิ่งจำได้ หมายรู้ ขอให้เลิกแล้วต่อกัน ไปจนชั่วนิรันดร ในกาลบัดนี้ด้วยเทอญ......

13. ศุภลักษณ์ มิ่งขวัญ

ศุภลักษณ์ มิ่งขวัญ สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2017
    สวัสดีค่ะ หนูอยากทราบว่าดวงหนูจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ ค่าตอบแทนดีไหม ขอบคุณมากคะ

Loading...