ฮือฮา! เกจิดังสองแควมรณภาพขณะนั่งสมาธิ เผยมีเครื่องรางปลุกเสกเพียบ

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย สังขารไม่เที่ยง, 19 กันยายน 2010.

1. Vijittra

Vijittra Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่เจ้าค่ะ

2. Sirichut

Sirichut เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2010
    กราบนมัสการไว้อาลัยหลวงปู่ครับ

3. tom25

tom25 Active Member

กราบนมัสการและไว้อาลัยหลวงปู่ ณ ที่นี้ครับ

4. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ไม่หรอกครับ หลวงตาเคยบอกกับเราว่า ท่านไม่ห่วงร่างกาย ถ้าตายก็เผ่าไปเลย ที่ท่านครองผ้าเรียบร้อยนั้นก็เป็นปกติอยู่แล้ว ท่านจะครองแบบนั้นมาทำวัตรเช้าเกือบทุกครั้ง แต่ท่านจะไม่ค่อยนั่งสมาธิช่วงเช้าๆเท่าไหรนัก หกโมงนิดๆท่านจะออกไปบิณฑบาตร

ท่านเคยสอนคติสอนใจว่า ศัตรูของชีวิต คือการตามใจตัวเองในทางที่ผิด

ไปไวเหมือนกัน ท่านยังครองผ้า ครองจีวรให้ กินข้าวด้วยกันอยู่เลย

พรุ่งนี้ใครว่างก็มาร่วมงานได้เป็นวันสุดท้ายนะ สาธุ

ขอบคุณนะหลวงตาที่ปลุกมาทำวัตรเช้าช่วงแรกๆๆ อิอิ