เครียดครับเพื่อนๆ ความรัก กับ ความจริง จะเลือกสิ่งไหนบอกแฟนดี

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย roigoo, 14 กันยายน 2013.

1. roigoo

roigoo เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    เครียดครับเพื่อนๆ ความรัก กับ ความจริง จะเลือกสิ่งไหนบอกแฟนดี

เรื่องราวชีวิตความรักของมนุษย์นั้นมันเข้าใจยากจริงๆครับท่าน

ใครมีแฟนบางคนคิดคิดว่าสบายแล้ว(ไม่ต้องไปหาอีก) แต่มีบางเรื่อง

ที่มันต้องเลือกครับ ระหว่าง ความรัก กับ ความจริง ผมไม่รู้จริงๆว่าจะเลือก

สิ่งไหน ที่บอกแฟนผมดี

ที่มา :::: ความรัก กับ ความจริง คุณจะเลือกสิ่งไหนบอกแฟน - เว็บการ์ตูนหรอยกู

ในการ์ตูนเรื่องนี้ ผมเลวไหมครับ5555555

2. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,003
    ถ้าผู้หญิง รอฟังต่ออีกนิดว่า " เธออ้วนแบบดูดี" , ไม่ไดด้อ้วนน่าเกลียด , อ้วนกว่ามาตรฐานนิดหนอย แต่มันเหมาะกับเธอมาก , ..แต่ ฉันชอบคนมีน้ำมีเนื้อแบบนี้เลย..ฯลฯ

เธอคงจะมีความสุขกว่านี้

และ ผู้ชาย ก็รู้จักศิลปะการพูดอีกนิด

แม้จะพูดความจริง แต่ ก็ไม่กระเทือนความสัมพันธ์

....โลก มีช่องทาง ให้เดินเสมอ .... ถ้าเราไม่ด่วนตัดสินทุกสิ่งอย่างสุดโต่ง

....สุดท้ายแค่จะบอกว่า ไม่มีใครเลว และ ไม่ใช่เรื่องใครเลว แต่เป็นเรื่อง ต้องเรียนรู้กันและหาทางคุยกันให้ได้รู้เรื่องยิ่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2013
  3. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,003
    เพลงนี้ ผมเพิ่งโพสที่กระทู้ผม แต่มันเหมาะกับสถานะการณ์ในเรื่องนี้กระทู้นี้มากกว่า

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2850977/[/MUSIC]

4. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงไรอ่ะ ไม่เห็นนะ โพสอีกทีซิ

5. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

เลือกบอกความจริงกับแฟน แต่ให้ใช้คำพูดที่เต็มไปด้วยความรัก นะจ๊ะ

6. กลิ่นลำดวน

กลิ่นลำดวน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013