เงารัก (นพเก้า2) - Covered by Jasminine & Panombe2013

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 17 มิถุนายน 2016.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอีกละ ดีว่าก้อปไว้ ฮึ่ย

วันก่อนนู๊น ที่มาเม้น คือพิมพ์ยาวพอสมควร แต่จู่ๆ กดส่งปุ๊บเหลือจ๋องบรรทัด ..
    --
    ช่วงนี้ภารกิจเยอะกว่าเดิมอีก 555 แต่ก้ออยากชะแว้บมาส่งเสียงบ้างเหมือนกันค่ะ กราบสวัสดีทุกคนนะคะ อิอิ และขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ ที่จริงเพลงนี้แอบรักมาหลายปีละตั้งแต่ได้ฟังพี่สมาชิกคู่นึงร้อง (พี่ น.นิมมานรดี กับ พี่ Masble) มาฟังตั้งโอ๋กะพี่มี๊ดอีก โอ๊ซ..ซ..ไม่ได้แล้ว (นี่ยังไม่ได้ไปเม้นกระทู้นพเก้า กับอีกหลายๆๆๆ กระทู้เลยค่ะ แย่จริงๆ)

สำหรับเพลงนี้ ก้อต้องขอบคุณพี่บีที่มาร้องคู่ด้วยนะค้า ไม่ผิดหวังอยู่แล้ว โหลดแล้วฟังในมือถือบ่อยมั่กมาก โอกาสหน้าว่าจะขอให้พี่บีลองแหวกแนวมาทางสายร็อคหรือเพื่อชีวิตหรือลูกทุ่งหมอลำดูบ้าง หลุดๆ ไปเลยยิ่งจะดีนะคะพี่บี 55 5 โปรดจัด ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2016
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    55555 วันนี้ก็รีเควสไปอีกเพลง น้ำใจรัก อยากฟังมากมายๆๆ จริงๆนะคะ

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยลอง แหวกแนว อยู่บ้างนะครับ แต่ยังไม่ได้ออกสื่อ
    เอาไปฟังในรถ ให้คนอื่นลองฟังดู ส่วนใหญ่จะบอกว่า
    มันไม่สุด มันไม่ใช่แนว อะไรอย่างนี้
    แต่ถ้าขอมา ก็จัดให้คร้าบบบบ
    แต่จะรอดหรือเปล่า ค่อยมาลุ้นกันนะครับผม

4. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ยอดเยี่ยมมากๆครับบไพเราะจริงๆ

5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อืมๆๆๆ เข้าใจเข้าใจ ชอบเสียงพี่นิมเหมือนกันจ้า
    สมชื่อ เสียงสวรรค์ชั้นนิมมานรดี ฟังแล้วทำให้คนฟังเกิดแรงบันดาลใจอยากจิร้องตามเลยเนอะ เสียงเพราะมากจ้า
    ส่วนมะลิปอกับพี่บีก้อเพราะ เพราะแบบเสียงคมชัด เหมาะกันสุดๆ
    สรุปเพราะทุกคู่เลยจ้า(แอบชมตัวเอง ....รวมเวอร์ร้องกะพี่เจ๊นนนด้วยนะจ๊ะ :cool:)
    chearr

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเพราะมาก ๆ โดยเฉพาะน้องปอมะลินะคะ ส่วนน้องบีก็ทุ้มนุ่ม ฟังแล้วมีมิติ มีจินตนาการ เก่งมาก ๆ เลยคะ

7. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่โครงการเพลงคู่รวมดาว-นพเก้า ได้ผ่านพ้นไปแล้ว
    หนึ่งในหลายๆเพลง ที่ได้ฟังพี่ๆน้องๆร้องคู่กันไว้
    แล้วฟินนน..ไปกับความไพเราะมากมาย ก็คือเพลง "เงารัก"
    ที่ได้น้องโอ๋กับพี่เจน ขับขาน ถ่ายทอดความหวานของเพลง
    จนเป็นที่ประทับใจกันมาจนถึงทุกวันนี้
    ฟังซ้ำๆไป จึงเกิดอาการ..อยากร้อง..
    อยากมีโอกาส สืบสานความหวานของเพลงนี้บ้าง
    จึงได้ชักชวนน้องปอ จนได้มาร้องเพลงนี้สำเร็จในที่สุด
    เสียงใสๆของน้องปอ กับเสียงหนาๆ กับการมิกซ์ บ้านๆของผม
    จะออกมาเป็นอย่างไร เชิญรับฟังกันได้เลยคร้าบบ

เพลง เงารัก​

ต้นฉบับ : ไบรอัน เบท & อิ๋ว เพ็ญโพยม

ญ.)หาก ใจเธอ หนึ่งใจนี้ มีรัก ตั้งมากมาย ใจฉัน คงเศร้าตาย พ่ายรัก ตรอมตรม ขื่นขม หมองไหม้
    ช.)เธอจ๋า จงมั่นใจ ความรัก ที่ให้ไป ไม่ลบเลือนวาย กลายหนึ่งเป็นสอง
    ญ.)ดับดาวบนฟ้า ฟ้า..หม่นหมอง รักถูกสำรอง..คงเศร้า
    ช.)ตราบดินฟ้ากลับกลาย ฟ้าหาย กลายเป็นเถ้า ความรักยังเป็นเงา ของเธอ
    ช.)ผ่าน กลับมา อีกลมหนาว
    (พร้อม)รังรัก ยังคู่เรา เธอฉัน ยังคู่เคล้า เงารัก ยังตามติดเราเหมือนก่อน
    ญ.)ลมหนาว มิเศร้าใจ ลมรัก ไม่เคยเปลี่ยนไป
    (พร้อม)ลมหนาวเพียงใด รักไม่เคยหนาว
    ญ.)เมื่อใจ มีรัก
    ช.)รัก ฝากกัน
    ญ.)หนาวเหน็บ ก็พลัน ร้อนผ่าว
    ช.)ห่างเธอซักหมื่นไมล์ รู้ไหม ใจยังเฝ้า ความรักยังเป็นเงา ของเธอ

ช.)ผ่าน กลับมา อีกลมหนาว
    (พร้อม)รังรัก ยังคู่เรา เธอฉัน ยังคู่เคล้า เงารัก ยังตามติดเราเหมือนก่อน
    ญ.)ลมหนาว มิเศร้าใจ ลมรัก ไม่เคยเปลี่ยนไป
    (พร้อม)ลมหนาวเพียงใด รักไม่เคยหนาว
    ญ.)ดับดาวบนฟ้า ฟ้า..หม่นหมอง รักถูกสำรอง..คงเศร้า
    ช.)ตราบดินฟ้ากลับกลาย ฟ้าหาย กลายเป็นเถ้า ความรักยังเป็นเงา ของเธอ
    (พร้อม)ตราบดินฟ้ากลับกลาย ฟ้าหาย กลายเป็นเถ้า ความรักยังเป็นเงา ของเธอ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3687035/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2016
  8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังอีกๆ ขึ้นมาก็ใสแจ๋วด้วยเสียงพี่ปอ ทุ้มนุ่มก็พี่บีเลยค่ะ...
    เพราะพริ้งซะจริงๆเชียว

9. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์พี่สองท่านนี้...ประสานเสียงกันคราใด
    บอกได้เลยว่า
    น้ำแข็งขั้วโลกเหนือเป็นต้องละลาย
    สะเทือนปฐพีทุกครั้งไป
    เสียงเข้ากันมาก ๆ เลยค่ะ เพราะ ซึ้ง ตรึง ใจ สุด ๆ

10. jasminine

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์มากนะคะ

ขอแก้ไขที่พิมพ์ไปหน่อยนะคะ พิมพ์ผิด รีบไปหน่อย
    ตั้งใจจะพิมพ์ว่า เวอร์ชั่น ตั้งโอ๋ กับ พี่เจนนนนนนน
    ไม่ใช่ตั้งโอ๋พี่มี๊ด แหะๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2016
  11. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    พี่ฟังเวอร์ชั่นของน้องโอ๋กับพี่มีด โห...สุดยอดมากๆเลยปอ
    ซุ่มเสียงพี่ยังห่างใกลพี่มีดมากมายจริงๆน้องปอ

12. jasminine

อ้าว เอ ไม่แน่ใจเคยฟังแล้วยังหนอออออ
    ไว้จะตามหาดูค่ะพี่เจน ขอบคุณค่า อิอิ