เจตนา มวลสาร พิธีกรรม ประสบการณ์กับพระขุนแผนเนื้อว่านผสมผงรกแมว หลวงปู่คำบุ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพย์ญาณ, 28 มิถุนายน 2014.

1. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    เจตนา การสร้างพระขุนแผนรุ่นเมตตามหาระรวยเพื่อหาปัจจัยไปช่วยสร้างศาสนสถาน วัดสุ่งช้าง ตามดำริของหลวงปู่คำบุ(อยู่หลังวัดกุดชมภู เคยเป็นวัดที่หลวงปู่จำพรรษามาก่อน) และสมทบเพื่อสร้างศาลาหลังใหม่ที่กำลังเตรียมการก่อสร้างของวัดกุดชมภูเมื่อปี 2556

มวลสาร หลวงปู่ได้เมตตาตั้งใจหุงสีผึ้งว่านมหาเสน่ห์ มีว่านดอกว่านดอกทองและว่านสาวหลง รวมทั้งหัวว่าน และว่านทางโชคลาภจำนวนมากด้วยตัวหลวงปู่เอง และหลวงปู่ยังเคี่่ยวน้ำมันว่านมหาเสน่ห์ดอกทอง มีทั้ง หัวว่าน ดอกว่านดอกทองตัวผู้ และตัวเมีย ทั้งของไทยและของเขมร และรากว่านสาวหลง ใบว่านสาวหลง และว่านที่ให้ผลทางโชคลาภเมตตามหานิยม และค้าขาย อีกจำนวนมาก เสกไปเคี่ยวไป จนสีผึ้ง และน้ำมันว่านขึ้นเป็นตัวจึงหยุดเคี่ยว และที่สำคัญผงรกแมวที่หลวงปู่ได้เมตตาเสกและพลีให้นำมาผสมเป็นมวลสาร

พิธีกรรม หลวงปู่คำบุปลุกเสกให้ 2 วาระ และได้รับความเมตตาจากครูบาคำเป็งปลุกเสกให้อีก 3 วัน 3 คืน

วัตถุมงคลรุ่นนี้ได้ปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงปู่คำบุและครูบาคำเป็งเมื่อกลางปี 2556 เป็นวัตถุมงคลหลวงปู่คำบุที่น่าใช้อีกรุ่นที่ได้ยินได้ฟังมาว่ามีประสบการณ์ในเรื่องของความเมตตา สำเร็จ สมปารถนา ฯลฯ
    ท่านใดมีประสบการณ์เข้ามาช่วยกันแชร์กันด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      1,465
      ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      984
      ขนาดไฟล์:
      37.7 KB
      เปิดดู:
      3,075
      ขนาดไฟล์:
      69.7 KB
      เปิดดู:
      716
      ขนาดไฟล์:
      40 KB
      เปิดดู:
      530
      ขนาดไฟล์:
      53.5 KB
      เปิดดู:
      475
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      710
      ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      396
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2014
  2. ทิพย์ญาณ

มารอฟังประสบการณ์จากทุกๆท่านก่อน
    ส่วนประสบการณ์จากที่ผมได้ฟังได้สัมผัสมาจะนำมาถ่ายทอดกันให้อ่านครับ ยังมีภาพพิธีกรรมและชนวนมวลสารสำคัญ วัตถุมงคลจะทยอยลงให้ชมครับ
    พอดีผมได้มีเหตุบังเอิญทำให้รู้จักกับผู้สร้างที่มีเจตนาดีท่านนี้
    จึงอยากนำมาแบ่งบันกันในชุมชนพลังจิตแห่งนี้

3. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่คำบุครับ...

4. คำหมากปู่

คำหมากปู่ Active Member

28 มิถุนายน 2014
    ผมเคยเห็นตอนเปิดสั่งจองใหม่ๆ อ่านดูแล้วเห็นมวลสารแล้ว ต้องยอมรับผู้สร้างถวายหลวงปู่ครับว่าใส่ของดีจริงๆครับ และเห็นหลวงปู่ทำอะไรให้หมดเลยครับ คือดูแล้วว่าหลวงปู่ตั้งใจทำพระรุ่นนี้จริงๆ ครับสาธุ ขอให้โบสถ์สร้างเสร็จแล้วๆ นะครับสาธุ

5. น้ำหมาก

น้ำหมาก เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นแผงพระหน้าวัดหลวงปู่คำบุ ที่อุบล ห้อยพระขุนแผนผสมผงรกแมวหลายคนครับ เค้าบอกว่าเมตตามหาเสน่ห์ ยอดเยี่ยม ครับ จะลองหามาบูชาไว้ซักองค์แล้วครับ สาธุครับหลวงปู่

6. นายโก๋แก่99

นายโก๋แก่99 สมาชิก

ผมก็บูชามาองค์หนึ่งบูชาอยู่เอาความรู้สึกจริงผมว่าออกทางเมตตาดีเพราะตั้งแต่ที่บูชาผมว่าหน้าที่การงานผมเปลี่ยนไปทางเจ้านายเมตตาให้ความเอ็นดูเป็นพิเศษคับเพราะมีผมที่ได้เลื่อนตำแหน่งคนเดียวจากคนทั้งแผนกผมว่าเป็นเพราะพระท่านหรือดวงหรือป่าวไม่รู้น่ะเพราะทำงานมาหลายปีแล้วผึ่งจะได้ตอนนี้ละคับ เป็นความรู้ส่วนตัวน่ะคับ

7. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    วัตถุมงคลชุดนี้มีเพื่อนๆสายอีสานบอกว่าน่าใช้มากคนใกล้ชิดคนแถววัดใช้รุ่นนี้กันเยอะ
    หลวงปู่คำบุปลุกเสกจริงเท่าที่ทราบจัดพิธีปลุกเสกในกุฏิท่านและที่วิหารอีกครั้ง. ผมก็เพิ่งทราบว่านำไปให้ครูบาคำเป็งปลุกเสกด้วย รุ่นนี้ผมว่าน่าจะโปรโมทน้อยนะและผู้สร้างก็ไม่ใช่ศูนย์พระด้วย. ดีครับทำให้ราคาพวกเราจับต้องได้ไม่ปั่นราคากันเวอร์ๆ
    กราบนมัสการหลวงปู่คำบุครับ

8. คำหมากปู่

คำหมากปู่ Active Member

พอดีได้เจอเพื่อนที่ชอบเช่าบูชาพระเกจิใหม่ๆ สายเสน่ห์ เมตตา โชคลาภ เลยสอบถามว่ามีพระขุนแผนผงรกแมว ของหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู บ้างหรือเปล่า เพื่อนบอกว่าเคยมี 2 องค์ใช้แล้วรู้สึกเด่นด้านเสน่ห์นะ ( ความเห็นส่วนตัวเค้า ) โชคลาภ พอมี เคยอธิฐาน ขอเล่นการ.....ก็ได้ ใช้แล้วแปลกดี วันหลังจะขอถ่ายรูพระมาให้เพื่อนชมกันนะครับ

9. น้ำหมาก

เคยได้ยิน เซียนรุ่นเก่าๆ พูดถึงเครื่องลางสมัยโบราณพูดกันคุ้นหูมากครับว่า ถ้าผมจำผิดถูกยังงัยก็ขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ
    เสือ ต้องของหลวงพ่อปาน หนุมานหลวงพ่อสุ่น ลิงหลวงพ่อดิง สิงห์ มีดหมอหลวงพ่อเดิม แพะหลวงพ่ออ่ำ เบี้ยวัดในโรง และวัดกลางบางแก้ว วัวหลวงพ่อน้อย ปลัดขิกหลวงพ่อเหลือ หลวงพ่ออี๋ และอีกหลายอาจารย์ครับ แต่ถ้ามายุคเราๆ ตอนนี้นะครับ ผมคิดเองส่วนตัวนะครับที่เราพอหามาบูชาได้นะครับ ผมว่า เสือหลวงพ่อวงษ์ หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อชาญ วัวหลวงพ่อพุฒ แพะหลวงพ่อเริ่ม หลวงพ่อลัด หนุมานหลวงปู่เกลี้ยง หลวงพ่อหล่ำ ลิงหลวงพ่อฟู มีดหลวงพ่อสะอาด เบี้ยแก้หลวงปู่คำ อาจารย์ไพล อาจารย์กา หลวงปู่ตี๋ หลวงตาเผื่อน หลวงปู่เจือ ปลัดขลิกหลวงปู่ฟัก หลวงพ่อไท หลวงพ่อยิด หลวงพ่อกลั่น หลวงปู่เมฆ หลวงพ่อไสว หลวงพ่อตัด หลวงพ่อม่วงเท่าที่คิดได้ตอนนี้นะครับ แต่ถ้าถามวิชาโบราณจริงๆ ที่คนโบราณชอบเอามาบูชาไว้บนหิ้งพระบ้าง และเลี่ยมติดตัวเพื่อให้ผลทางด้าน โชคลาภและเมตตามหาเส่นห์ เท่าที่ผมสอบถามมาก็คือ ลูกกรอกแมวและรกแมวครับ และหลวงพ่อที่ได้เรียนวิชานี้ได้สำเร็จและใช้ได้ผลจริงๆ คือ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู อุบล ครับ ที่ผมได้ไปกราบท่านและได้ยินจากคนท้องที่พูดกันบ่อยครับ ว่าเป็นวิชาเอกของหลวงปู่คำบุเลยครับเอาไว้ผมจะหาข้อมูลมาให้เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาแวะอ่านและเล่าแชร์ประสบการณ์กันนะครับ

10. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุคราบ..ขอนอบน้อมหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า...

ผมเองก้มีของหลวงปู่ไม่กี่ชิ้นเอง..แต่ขุนแผนที่ผสมรกแมวนี่ยังไม่มีเลย..*-*

11. ทิพย์ญาณ

เพิ่งได้ภาพมวลสารว่านมหาเสน่ห์มหามงคลมาชมกันครับ

ขนาดไฟล์:
      351.1 KB
      เปิดดู:
      264
      ขนาดไฟล์:
      500 KB
      เปิดดู:
      229
      ขนาดไฟล์:
      575.6 KB
      เปิดดู:
      200
      ขนาดไฟล์:
      561.4 KB
      เปิดดู:
      248
      ขนาดไฟล์:
      549.4 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      317 KB
      เปิดดู:
      213
      ขนาดไฟล์:
      387.5 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      421.8 KB
      เปิดดู:
      204
  12. ทิพย์ญาณ

มาคุยต่อเรื่องมวลสารที่สำคัญที่สุดของหลวงปู่คำบุนั่นคือ รกแมว
    รกแมวเป็นเครื่องรางอาถรรพ์ชนิดหนึ่งที่โบราณถือว่าเป็นเครื่องรางนำโชค มาสู่ผู้ครอบครอง ถ้าผู้ใดมีพกพานำติดตัวไว้จะมีกินไม่อดไม่อยาก ทำมาค้าขึ้น มีโชคมีลาภ เป็นของที่หายากมาก จึงถือว่าเป็นของดีมีน้อย ท่านผู้ชื่นชอบในเครื่องรางอาถรรพ์สายโชคลาภ เมตตา มหานิยม จะทราบกันดี

หลวงปู่คำบุ คุตฺตจิตฺโต ท่านเป็นอริยสงฆ์สายสมเด็จลุน แห่งนครจำปาศักดิ์ ประเทศลาว
    วัตถุมงคลของหลวงปู่คำบุ ต่างมากด้วยประสบการณ์จนเป็นที่ประจักษ์แก่สายตาชาวบ้าน และลูกศิษย์รวมถึงผู้ใกล้ชิดมานานแล้ว ดังจะเห็นได้ว่าวัตถุมงคลของท่านเริ่มมีจัดสร้างพร้อมๆ กันกับหลวงปู่ญาท่านสวนเลยทีเดียว หากแต่ในปัจจุบันท่านเริ่มเป็นที่รู้จักจากประชาชนทั่วประเทศ

รกแมวตามตำราที่หลวงปู่ท่านได้ศึกษามานั้น ต้องหารกแมวที่แม่แมวมาทิ้งรกไว้ให้หลวงปู่ท่านจึงจะทำ หรือถ้ามีใครเอารกแมวมาให้หลวงปู่ทำหลวงปู่ก็จะทำให้ แต่ถ้าถามหลวงปู่ว่าอันไหนใช้ได้ดีกว่ากันนั้นหลวงปู่จะตอบว่าต้องเป็นรกแมวที่แม่แมวมาทิ้งให้เราเองจึงจะตรงตามตำราโบราณที่เคยกล่าวกันมาว่ารกแมวที่แม่แมวทิ้งไว้ให้นั้น ผู้ที่พบเห็นหรือจะเป็นเจ้าของแมวก็ดีจะมีโชคมีลาภ

รกแมวเมื่อได้มาแล้วต้องนำไปตากแดดให้แห้งสนิทตามธรรมชาติแล้วนำมาให้หลวงปู่ปลุกเสกและทำพิธีพลีตามตำราที่หลวงปู่ท่านสำเร็จมาให้ก่อนนำมาบดเป็นผงเพื่อนำมาเป็นชนวนมวลสาร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2014
  13. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นกรรมการ ราคาไปไกลมากครับ:'(

14. น้ำหมาก

วันนี้ได้พูดคุยกันในกลุ่มลูกศิษย์ และคนเก่าคนแก่ที่ได้ใกล้ชิดหลวงปู่สมัยยังมีชีวิตอยู่ และได้รับรู้เรื่องราวการปลุกเสกวัตถุมงคล ของหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภูว่า นอกจากเชี่ยวชาญ การปลุกเสกรกแมวให้มีชีวิตแล้ว ยังมีวิชาหุง สีผึ้ง ที่เด็ดขาดมาก และยอดมหาเสนห์ สุดๆ ค้าขายดีมากๆ สมปรารถนา มามากต่อมากแล้ว หุ้งเท่าไหร่ก็ไม่พอกับความต้องการของลูกศิษย์ และผู้ที่ศรัทธา วันหลังผมจะนำมาเล่าให้เพื่อนสมาชิกฟังนะครับ (คือผมยังไม่มีเวลาไปเจอรุ่นพี่ที่นับถือหลวงปู่คำบุมากคนหนึ่งครับ)

15. sriyama

sriyama Active Member

10 มิถุนายน 2014
    สีผึ้งของหลวงปู่ เด็ดขาดและยอดมหาเสนห์ตามที่บอกจริงๆครับ:cool:

16. sriyama

sriyama Active Member

10 มิถุนายน 2014
    สาธุครับ..ขอน้อมกราบหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า...

17. ทิพย์ญาณ

ภาพว่านมหาเสน่ห์มหามงคลที่นำมาบดเป็นมวลสารของพระขุนแผนรกแมว ภาค2
    มาชมแบบจัดเต็มกันครับ

ขนาดไฟล์:
      551.6 KB
      เปิดดู:
      174
      ขนาดไฟล์:
      537.9 KB
      เปิดดู:
      202
      ขนาดไฟล์:
      800.3 KB
      เปิดดู:
      178
      ขนาดไฟล์:
      615.9 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      797.6 KB
      เปิดดู:
      215
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2014
  18. คั่วกลิ้ง007

คั่วกลิ้ง007 สมาชิก

30 มิถุนายน 2014
    ผมก็ใช้บูชาพระขุนแผนรุ่นนี้อยู่ครับเป็นพิมใหญ่เนื้อว่านสาวหลงผสมรกแมว เท่าที่ได้ใช่มาเรื่องโชคลาภผมว่าดีมากครับและเรื่องเมตตามหเสน่ห์ก็ไม่ธรรมดาครับเพื่อนๆสมาชิก ต้องลองด้วยตัวเองถึงจะรู้และพระรุ่นนี้ผมรู้มาว่าไม่ใช่ศูนย์พระสร้างครับแต่เป็นลูกศิษร์ของหลวงปู่คำบุจริงๆที่จัดสร้าง เพราะหลวงปู่ให้สร้างพระเพื่อนำปัจจัยไปสร้างโบส เท่าที่รู้มาพระรุ่นนี้มีวัตถุมงคลหลายชนิดและพระรุ่นนี้หลวงปู่คำบุได้เสกหนักไปทางโชคลาภเมตตาค้าขายครับจริงๆ ถ้าผมไม่เคยใช้ผมจะไม่กล้าพูดคำนี้เลยครับ..พระยังพอหาได้และราคายังไม่แพงแต่ของผมสั้งจองมาตอนเปิดเช่าใหม่ๆครับ (ผมรับรองว่าใช้บูชาดีจริงๆครับ)

19. ทิพย์ญาณ

ภาพว่านมหาเสน่ห์มหามงคลก่อนที่จะนำมาบดเป็นมวลสารของพระขุนแผนรกแมว ภาค 3
    วัตถุมงคลขุนแผนเมตตามหาระรวยผสมรกแมวชุดนี้สร้างหลายเนื้อและมีพิมพ์ 2 พิมพ์คือพิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ่ ฉะนั้นจึงต้องมีการเตรียมว่านมหามงคลกันอย่างมากมายหลากหลายชนิดครับ

ขนาดไฟล์:
      344.5 KB
      เปิดดู:
      163
      ขนาดไฟล์:
      157.4 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      313.6 KB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      342.8 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      156.2 KB
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      149.3 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      417.3 KB
      เปิดดู:
      154
      ขนาดไฟล์:
      163.5 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      201.5 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      360 KB
      เปิดดู:
      148
  20. น้ำหมาก

วันนี้มีเวลาเดินไปดูตามศูนย์พระเครื่องแถวบ้าน ถามทางศูนย์ว่ามีพระเครื่อง ของหลวงปู่คำบุ รุ่นไหนบ้าง เจ้าของศูนย์ว่ามีหลายรุ่น ผมดูแล้ว เยอะจริงๆ ที่เห็น มี ผ้ายันต์ คำหมาก พระกริ่ง เหรียญมีทุกรุ่น เกือบเต็มตู้ มองหาไม่มีพระผงของหลวงปู่เลย ผมเลยถามว่า มีพระผงของหลวงปู่บ้างไหม เจ้าของศูนย์บอกมีน้อย มีไม่กี่รุ่น ที่เคยเอามาจำหน่ายแล้วก็หมดไปนานแล้ว ก็มี ขุนแผนเนื้อดินทาทอง พระผงสาริกา และขุนแผนดินเจ็ดป่าช้า เท่านี้ แสดงว่า ขุนแผนรกแมวไม่มีวางตามศูนย์พระเลยครับ (นึกว่าจะเจอจะขอถ่ายรูปมาให้เพื่อนสมาชิกชมซักหน่อย )