เจ้าของธุรกิจใหญ่เมืองไทยยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ เหลือองค์เดียว ราคาพิเศษ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 17 เมษายน 2017.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    8%97-214-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2444-jpg.4122757.jpg
    8%97-214-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87222-jpg.4122759.jpg
    1.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 3,500 บาท (ปิดรายการครับ)

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๒๑๔ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

เครดิตข้อมูล : คุณเพชรฉลูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2017
  2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    สมาชิกท่านหนึ่ง ได้ PM มาบอกว่า ได้สวด "อะกะยะวะ" ที่ผมลงไว้ในอีกกระทู้หนึ่ง ทำให้ถูกล็อตเตอร์รี่จำนวน 5 ใบ

ลูกศิษย์หรือผู้ที่ศรัทธาครูบาพรชัย ต่างหวงแหนพระเครื่องวัตถุมงคลครูบาพรชัย วรปัญโญ กันมาก ไม่ค่อยจะปล่อยออกง่ายๆ หรือหากปล่อยออก ก็จะให้เช่าบูชาที่ราคาสูงพอสมควร

ประสบการณ์ของผู้ที่บูชาพระเครื่องวัตถุมงคลครูบาพรชัย วรปัญโญ ที่ทำให้มีโชคลาภทางด้านการเงิน ที่ผมพอทราบมาก่อนอยู่แล้ว คือ พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ ซึ่งปัจจุบันราคาบูชายังไปไม่ไกล ที่กระทู้ของผมยังมีให้บูชาเหลือเพียง 1 องค์ ท่านที่สนใจก็ลองเข้าไปดูกันได้ครับ : http://palungjit.org/threads/พระผงครูบาพรชัย-วรปัญโญ-ประสบการณ์เด่นด้านโชคลาภ-แคล้วคลาดปลอดภัย.610058/

3. Muang99

6
    พระเครื่องและวัตถุมงคล ที่ให้เช่าบูชานี้ ผมเก็บสะสมมา รับประกันแท้ 100%

ท่านที่สนใจเช่าบูชา ลงจองในกระทู้นี้ได้เลยครับ หรือติดต่อหาผมทางมือถือ หรือทาง PM ครับ

ท่านที่ได้จองเอาไว้ จองได้ 3 วันครับ ถ้าเลยกำหนดแล้วไม่ได้โอนเงิน ก็ขอยกเลิกสิทธิ์การจองครับ

บัญชีสำหรับโอนเงินนะครับ :
    ธนาคารกรุงเทพ หมายเลขบัญชี 129-5-235657 ชื่อบัญชี เมธา รุ่งพัฒนพันธ์

ติดต่อหาผมได้ที่ มือถือ 081-2670895
    เมธา.

Line ID : metharung

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2018
  4. Muang99

6
    ประสบการณ์บูชาล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง

ผมบูชาล๊อกเก็ตครูบาพรชัย รุ่น 2 มาจากกระทู้ของสมาชิกท่านหนึ่ง(เวบพลังจิต) เมื่อช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 2558

ในเดือนพฤษภาคม 2558 ผมมีธุระจะต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ในวันนั้นก็หยิบล๊อกเก็ตครูบาพรชัยขึ้นมาอธิษฐาน สวดพระคาถาพระเจ้าเปิดโลก "อะกะยะวะ" (ตัวอักขระในยันต์ที่บรรจุหลังล็อกเก็ต) จำนวนเก้าจบ ขอบารมีครูบาพรชัยและความศักดิ์สิทธิ์แห่งล๊อกเก็ต แล้วก็อธิษฐานตามที่ต้องการ แล้วก็นำล๊อกเก็ตครูบาพรชัยขึ้นคอ วันนั้นผมจะต้องนั่งรถไฟจากหาดใหญ่ เพื่อเดินทางไปที่จ.เพชรบุรี

เมื่อเดินทางขึ้นไปบนรถไฟ เมื่อหาที่นั่งเจอ ก็หันไปเจอสาวท่านหนึ่ง นั่งอยู่เก้าอี้ฝั่งตรงข้าม เธอบอกประมาณ "สวัสดีค่ะ" มีสาวทักด้วย

เมื่อเดินทางไปถึงจ.เพชรบุรี ผมต้องหาเช่ารถตุ๊กๆ หรือรถรับส่งขนาดเล็ก เพราะว่าจะต้องเดินทางไปหลายแห่ง ผมเห็นคุณลุงท่านหนึ่งขับรถวนไปมา ผมก็เลยโบรกรถ และสอบถามว่าถ้าจะเช่ารถประมาณครึ่งวันหรือราว 4-5 ชั่วโมง คิดค่ารถหรือค่าเช่าเท่าไร คุณลุงบอกก็คงต้องหลายร้อยบาท ผมก็ต่อรองไว้ที่ประมาณ 400 บาท

ช่วงแรกคุณลุงไปส่งผมก่อนที่โรงแรมแห่งหนึ่งที่ได้จองเอาไว้ เข้าเช็คอินที่โรงแรม อาบน้ำ ทานข้าวเช้า แล้วก็โทรหาคุณลุงให้มารับผมไปบ้านญาติ เมื่อไปถึงบ้านญาติ ก็เข้าไปทำธุระนานเป็นชั่วโมง เพราะผมจะต้องนำพระเครื่อง-วัตถุมงคล และหนังสือสำคัญส่งกลับไปที่หาดใหญ่ ผมไม่ได้มาที่บ้านญาติหลายปีแล้ว สิ่งหนึ่งที่ผมจะต้องนำกลับไปแต่ไม่ได้ส่งทางไปรษณีย์คือรูปภาพ Original หลวงปู่เทพโลกอุดร(ภาพสี) กลับไปที่หาดใหญ่ แต่ภาพรูปหนึ่งที่ผมหาไม่เจอก็คือรูปของหลวงปู่เดินหนหรือหลวงปู่อิเกสาโร ที่สมาชิกท่านหนึ่งใช้เป็นรูปแทนตน แต่ภาพที่ผมมีเป็นภาพสีนะครับ หาไม่เจอก็เลยไม่ได้นำกลับหาดใหญ่ หาเจอแต่รูปหลวงปู่ใหญ่

ผมรวบรวมพระเครื่อง-วัตถุมงคล และหนังสือสำคัญ ได้รวมกัน 2 กล่อง ก็ให้คุณลุงไปส่งผมที่ไปรษณีย์จ.เพชรบุรี แล้วก็ดำเนินการส่งไปทางไปรษณีย์ 2 กล่องรวมกันก็ใช้เงินหลายร้อยบาท แล้วก็ให้เงินคุณลุงก่อน 200 บาท กลัวคุณลุงจะน้อยใจไม่บริการผม ก็ต้องให้เงินไปก่อนครึ่งหนึ่ง

แล้วก็ให้คุณลุงส่งผมไปที่โรงแรม เพื่อจะเข้าห้องน้ำ แล้วก็ให้คุณลุงพาผมไปที่บ้านญาติอีก เพื่อไปตรวจดูสิ่งที่ยังเหลือ และนำอีกส่วนหนึ่งพาติดตัว แล้วก็บอกลาญาติ ผมมอบรูปหล่อหลวงปู่คำพันธ์ ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว(ฝั่งปฐวีธาตุ) ให้คุณลุงจำนวน 1 องค์ และให้พระธาตุพระสีวลีให้คุณลุง 2-3 องค์

จากนั้่นก็ให้คุณลุงพาผมไปส่งที่ถ้ำแห่งหนึ่ง ในจ.เพชรบุรี เพื่อนำเหล็กไหลไปปล่อยวางในถ้ำ เพราะไม่ประสงค์จะบูชาแล้ว เสร็จธุระก็ให้คุณลุงพาผมไปส่งที่โรงแรม และให้เงินคุณุลุงอีกประมาณ 250 บาท รวมกันกับที่ให้ก่อนหน้าก็เป็นราว 450 บาท สรุปแล้วคุณลุงไปส่งผมหลายที่นะครับ ผมถามคุณลุงว่าพอไหม คุณลุงบอกว่าพอแล้ว ถ้าเป็นคนขับรถคนอื่น อาจคิดค่าบริการเพิ่ม ผมคิดว่าเพราะได้อธิษฐานกับพระครูบาพรชัยและล๊อกเก็ตไว้ ทำให้การทำธุระมีความราบรื่น และใช้จ่ายไม่มากนัก

5. Muang99

6
    8-99-e0-b9-84-e0-b8-9f-e0-b9-84-e0-b8-ab-e0-b8-a1-e0-b9-8911-jpg-4079085-jpg-4080138-jpg.4121203.jpg
    8-99-e0-b9-84-e0-b8-9f-e0-b9-84-e0-b8-ab-e0-b8-a1-e0-b9-8922-jpg-4079086-jpg-4080139-jpg.4121204.jpg

ไม่ต้องโม้โฆษณาให้มากความนะครับ ดูรูปกันเอาเองงเพราะนี่คือของที่ผมเจอในกองเถ้าหลังไฟไหม้โต๊ะหมูู่ชาบ้านผมเอง.....ผ้ายงผ้ายันต์พระอะไรว่าดีเป็นจุณหมดครับ มีแต่รูปครูบาพรชัยเท่านั้นที่พีะเพลิงไม่้สามารถเผาผลาญได้....แค่รูปใบเล็กๆเคลือบไว้เฉยๆท่านเป่าให้ครั้งเดียวเท่านั้นครับ ส่วนล๊อกเก็ตท่านตั้งอธิษานจิตให้โดยตรงผมว่าคุณวิเศษเกินจะประมาณได้ครับ บุญใครบุญมันอย่างที่ผมว่าแหละครับพี่น้อง

เครดิตข้อมูลและรูปภาพ : คุณเพชรฉลูกัน

6. Muang99

6
    เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

7. Muang99

6
    %E0%B9%8C3-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%871-jpg.4091397.jpg
    %E0%B9%8C3-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B21-jpg.4091398.jpg

2.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 780 บาท (ปิดรายการครับ)

พระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อรหันต์ตนบุญ พระโปรดโลก แห่งจังหวัดเชียงราย ที่หลวงพ่อฤาษีฯ พยากรณ์ไว้ให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาเพราะมีบุญร่วมกัน ท่านพยากรณ์ว่าจะมีพระอรหันต์มาอยู่ที่ชายแดน อ.เทิงกับอ.พญาเม็งราย ให้ตามหาให้เจอ และก่อนหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จะมรณะภาพบอกไว้ว่าหากสิ้นท่านให้ขึ้นหาองค์นี้....ครูบาท่านบอกว่า "ใครมีบุญก็ไปพบท่านเองครับไม่ต้องชวน"...

พระผงรูปเหมือนพระครูบาพรชัยนี้ สร้างโดยศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ มาถวายครูบา ซึ่งมวลสารที่ได้นำมาสร้างพระนี้ได้แก่...

- ผงไม้จันทร์หอมจากพม่าและอินเดีย
    - ผงไม้กาฝาก
    - ผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่
    - พระบรมสารีริกธาตุ
    - เกศาพระครูบาพรชัย
    - และอื่นๆอีกมากมาย ฯลฯ

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปี
    กว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2017
  8. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2017
  9. Muang99

6
    1618-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B23333-jpg.4121191.jpg
    3.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 3,500 บาท (ปิดรายการให้สมาชิกที่จองทาง PM)

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๑๖๑๘ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2017
  10. Muang99

6

11. Muang99

6
    ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ) ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง"

12. Muang99

6

13. Muang99

6

4.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 3,500 บาท (ปิดรายการให้ท่านที่ติดต่อมาทางโทรศัพท์มือถือ)

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๕๖๖ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2017
  14. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2017
  15. Muang99

6
    นี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2018
  16. Muang99

6

เดือนกุมภาพันธ์ 2560 มีสมาชิกท่านหนึ่ง ได้เคย PM มาบอกให้ทราบว่า ได้สวดคาถาพระเจ้าเปิดโลกของพระครูบาพรชัย และอธิษฐานขอท่าน ขอให้มีโชคลาภ ทำให้ถูกล๊อตเตอร์รี่ 5 ใบ

17. Muang99

6
    999

18. Muang99

6
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%8711-jpg.jpg
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B211-jpg.jpg

5.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 800 บาท (ปิดรายการ)

พระผงองค์นี้สภาพสวย มีพระบรมสารีริกธาตุและเส้นเกศาครูบาพรชัยเยอะพอสมควร

พระครูบาพรชัย ท่านเป็นพระนักปฏิบัติตามปฏิทาของครูบาเจ้าศรีวิชัย ตนบุญแห่งล้านนา ครูบาคำหล้า สังวโร และ ครูบาเจ้าเกษม เขมโก ปัจจุบันท่านจำวัดปฎิบัติธรรมอยู่ ณ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อำเภอพญาเม็งราย จังหวัดเชียงราย ธรรมะที่ท่านสอนเป็นประจำคือ ความเป็นธรรมชาติและเป็นธรรมดา ในทุกๆ สรรพสิ่ง และแม้ภายนอกท่านจะดูเป็นภิกษุหนุ่มธรรมดาๆ รูปหนึ่ง แต่คนที่ได้ใกล้ชิดกับท่านแล้ว ต่างบอกว่า ไม่ธรรมดาเลย

พระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อรหันต์ตนบุญ พระโปรดโลก แห่งจังหวัดเชียงราย ที่หลวงพ่อฤาษีฯ พยากรณ์ไว้ให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาเพราะมีบุญร่วมกัน ท่านพยากรณ์ว่าจะมีพระอรหันต์มาอยู่ที่ชายแดน อ.เทิงกับอ.พญาเม็งราย ให้ตามหาให้เจอ และก่อนหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จะมรณะภาพบอกไว้ว่าหากสิ้นท่านให้ขึ้นหาองค์นี้....ครูบาท่านบอกว่า "ใครมีบุญก็ไปพบท่านเองครับไม่ต้องชวน"...

พระผงรูปเหมือนพระครูบาพรชัยนี้ สร้างโดยศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ มาถวายครูบา ซึ่งมวลสารที่ได้นำมาสร้างพระนี้ได้แก่...

- ผงไม้จันทร์หอมจากพม่าและอินเดีย
    - ผงไม้กาฝาก
    - ผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่
    - พระบรมสารีริกธาตุ
    - เกศาพระครูบาพรชัย
    - และอื่นๆ อีกมากมาย ฯลฯ

สมเด็จองค์ปฐมฯทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง.jpg

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปี
    กว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2018
  19. Muang99

6

20. Muang99

6