เจ้าของธุรกิจใหญ่เมืองไทยยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ เหลือองค์เดียว ราคาพิเศษ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 17 เมษายน 2017.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    พระครูบาพรชัย องค์นี้ของจริงนิ่งเป็นใบ้ หูทิพย์ ตาทิพย์ มีเจโตปริยญาณ รู้วาระจิตของคนอื่นอย่างรวดเร็วและแม่นมาก ท่านที่เคยไปกราบ บอกเคยโดนท่านลองใจมาตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปกราบจนครั้งล่าสุด วัตถุมงคลของท่านไม่ค่อยออก จะมีก็แจกเป็นส่วนใหญ่

เศรษฐีใหญ่ที่เอาบริษัทเข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์ ยังศรัทธาท่าน และเศรษฐีอีกหลายๆ ท่าน ที่ไม่ได้เอ่ยนาม

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6

6.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 2,999 บาท

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๑๔๓๖ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

เครดิตข้อมูล : คุณเพชรฉลูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2018
  3. Muang99

6
    ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ เหลือองค์เดียว คือ รายการที่ 6 ครับ ถ้าสนใจจองได้ครับ

4. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ