เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    1.เรื่องของคุณแม่ มีโอกาส มีโชค และได้กลับเมืองไทยครับ แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้หรอกนะึครับ คงอีกเป็นปีนั่นล่ะ เท่าที่เห็นมีโอกาสค่อนข้างชัดเลย

2.เรื่องรักเก่า ดูแลแทน ไม่มีโอกาสแล้วล่ะครับ เป็นแต่ความเฟ้อฝันที่ไม่มีทางเป็นจริง ครุ่นคิดมากไปก็เครียดเปล่าๆ

สำหรับเรื่องแฟนคนปัจจุบัน อีก 2- 3 เดือน นะครับ ไม่ทราบว่านานไปมั้ย
    แต่เท่าที่เห็นเค้าจะได้บินไปหาคุณแน่นอนครับ^___^

เรื่องราวทั้งหลายที่กลุ่มใจ เครียดไปก็เท่านั้น สวดมนต์ภาวนา สร้างกระแสบวกมากๆนะครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะไ้ด้ช่วยเหลือได้แบบคล่องๆตัว

ท่านว่าปัญหาต่างๆนั้นถูกแก้ไขแล้ว

2. sun army

1.เรื่องความรักคู่ครอง ถ้าคุณยอมเปิดใจ ก็มีนะครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับคุณนะครับ
    แต่ถ้าให้ดูในช่วงเวลาใกล้ๆ นี่ยังแทบไม่เห็นเลยครับ คงต้องเป็นปีหน้าโน่นล่ะ

2.เรื่องงาน ผ่านพ้นได้ครับ แต่เห็นมีความเศร้า ความเครียดติดตามไปด้วย ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

คุณเป็นคนเก่งมีความสามารถ ทั้งหมดขึ้นอยู่กับวิธีึคิดและการมองโลกนะครับ
    ความคิดดี เชื่อมั่น ก็ส่งผลให้เกิดผลผลิตที่ดีตาม

โชคดีนะครับ

3. sun army

อีก 8 - 9 เดือนนะครับ หมายถึงช่วงเวลา ที่มีโอกาสย้ายหน่วยงานนะครับ

4. sun army

1.เรื่องการงาน ยังมองไม่เห็นเลยครับ รู้แต่ว่า คุณต้องอย่าเครียดจนเกินไป
    มีความสุข มีอารมณ์ขันบ้าง ร่าเริงบ้าง มองโลกในแง่ดีบ้าง
    จิตใจดี สุขภาพดี อะไรๆ คงจะเปิดทางให้่มองเห็นช่ิองทางมากขึ้นนะครับ

2.เรื่องการเงิน ต้องมีวินัยในเรื่องนี้มากๆนะครับ สวดมนต์ไหว้พระ ภาวนามากๆนะครับ แปลกดี เกี่ยวกับเรื่องการเงินของคุณมีพระด้วย
    ถ้าเป็นแบบนี้ มีสองแนวทางคือ คุณเป็นคนสวดมนต์ภาวนา และอีกแนวทางหนึ่งคือ คุณเกี่ยวข้องกับวัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง

5. AMIIKO

AMIIKO Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    โหยดีใจแทนแม่ ไม่เปนปีนี้ก็ไม่เปนไรแต่แม่ยังมีหวัง อิอิ

เค้าไม่คิดถึงหนูเลยหรอ เฮ้ออ ความจิงไม่อยากจะเครียดเลยนะพี่
    คบกันมานานมันก็ยาก ที่จะลืมง่ายๆ
    แต่ช่วงนี้มาเครียดบ้าบออะไรก็ไม่รู้พอไปเห็นอีกมันก็น้อยใจนิสนุง
    กับเราไม่เหนทำแบบนั้นบ้าง ก็จะร้องไห้มันแก้ไม่ตกจิงๆค่ะพยายามทำอยู่
    สรุปคนที่เค้าคบอยู่แน่นอนแล้วใช่มั้ยค่ะ ส่วนเรื่องแฟนปัจจุบันหนูก็สงสัยว่าเค้าจะมายังไง
    เพราะเค้าก็ไม่มีเงิน เลยไม่แน่ใจอ่ะค่ะ ถ้ามาได้จิงๆก็ดีค่ะจะได้ไม่เหงา

ขอโทษพี่ซันนะค่ะ ถ้าหนูถามมากหนูก็แค่อยากมีคนปรึกษาคุยแบบจิงๆบ้าง

และก็ขอขอบคุณมากๆที่ดูให้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2011
  6. sun army

1.เรื่องบ้าน ดูหนักๆ วุ่นวาย พอสมควรเลยนะครับ พักไว้ก่อนคงจะเบาขึ้น
    ยังไงก็เตรียมความพร้อมไว้ก่อน อย่าพึ่งรีบร้อยเลยครับ

2.เรื่องงาน เรื่องนี้ถ้าปราถนาจะย้ายมีโอกาสสมหวังสูงครับ ถ้าสมัครแล้วเค้าเรียกค่อยมาถามอีกรอบนะครับ แต่เท่าที่ดู ท่านว่าย้ายแล้วดีครับ

7. sun army

^_____^ ไม่เป้นไร น้องแอม คนใหม่ท่านว่า ดีกว่าคนเก่าตั้งเยอะแยะ

ทำใจให่้สบายดีกว่าเนาะ อย่างไปเครียดก่ะสิ่งที่ผ่านมาแล้วเลย

ยิ้มเชิดหน้า บอกให้โลกรู้ ขาดเค้า เราก็อยู่ได้อย่างสบายๆ

สู้ต่อไปนะครับ

8. sun army

แฮ่ๆ เกิดปีีอะไรครับ 2554 อิอิ แซวเน่อ ไม่ได้ดู วดป.หรอก

1.เรื่องงาน ถ้าทำเอกชนจะแลดูมีความสุขกว่าราชการนะครับ ลองทำเอกชน
    หาประสบการณ์ไปสักพัก ก็ได้ เบื่อเมื่อไหร่ค่อยเปลี่ยน
    ลองดูนะครับ ถ้าจะตัดสินใจเลือก จริงๆค่อยมาถามใหม่อีกทีเนาะ

2.เรื่องความรัก ในช่วงนี้ยังไม่เห็นวีแววเลยครับ คงต้องเป็นปีหน้าแล้วล่ะ ค่อยมาถามใหม่เนาะ

9. sun army

1.การเงิน มีเกรณ์ต้องทำสัญญากู้ยืมอะไรหรือเปล่าครับ ถ้ามีก็ดูเอกสารให้รอบครอบนะครับ ถ้าถามหาโชคตอนนี้ มีโอกาสในอยู่นะครับ ระยะเวลาประมาณ 6เดือน

2.เ้รื่องบ้าน ตัวบ้านไม่ใช่ปัญหานะครับอยู่ที่คนอยู่ต่างหากที่เป็นปัญหา
    ฮ่าๆๆ คิดดี คิดให้เป็น ก็เย็นใจ อยู่ที่คนอาศัยมากกว่า ครับ

10. sun army

วันนี้ต้องขอตัวแล้วล่ะครับ จะไปพักบ้างแล้ว อิจฉาคนนอนกลางวันเจงๆ

อิอิ

สวดมนต์ภาวนากันมากๆนะครับ แผ่เมตตาให้กับบุคคลที่เกี่ยวข้องรวมถึง
    แม่พระธรณีด้วย

สวดภานาบทนี้ "เมกะมะอุ" แล้วกวาดน้ำอุทิศบุญแด่ท่าน(แม่พระธรณี)กันนะครับ

ปล.ตอนนี่้ดูถึงหน้า 30 แล้วนะครับ ^_____^

11. sun army

แล้วมีความรู้สึกดี มีความสุขมั้ย กับการรอคอยแบบนั้น

ต้องเอาไปคิดเองนะครับ ^_____^

12. wert2

wert2 สมาชิกใหม่

อ่านมาร่วมสามสิบกว่าหน้าแล้ว ได้อะไรๆไปเพียบเลย
    คราวนี้มาขอ "อนุโมทนา" มั่ง ตั้งใจดูดีๆนะครับ
    จริงๆอยากดูมั่งจังแต่ไม่รู้จะถามอะไรดี อิอิ.... ไว้มีแล้วค่อยรบกวน Sun_Army ดีกว่า
    :cool:

13. AMIIKO

AMIIKO Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011

งั้นก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่หนูไม่ได้หวังให้เค้ากลับมาจิงๆหรอกนะค่ะ
    เอาเป็นว่า หนูจะพยายามให้ได้มากละกันนะค่ะ และจะสวดมนต์บ่อยๆ
    (แต่ติดที่ขี้เกียจไปหน่อยแหะๆ)ที่พี่บอก ปล่อยให้เวลามันชำระเองละกันค่ะ

สู้ สู้ สู้ ตายยยย ค้าาาา ^^

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่า:cool:

15. miao_df

miao_df สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ

16. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    เข้ามาทักทายพี่ซัน และทุกๆคนนะครับขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ
    ตั้งอกตั้งใจกันบำเพ็ญเพียรต่อไป สำหรับคุณAMIIKO ก็อย่าเศร้าเลยนะครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
    "สู้ๆนะครับ ผมน้องผ้าห่ม V5คร้าบบบบบบ!!!!!" ^__^555555555

17. noodeel

noodeel สมาชิกใหม่

อยากรู้เรื่องการงานและการเงินมากๆค่ะเพราะตอนนี้แย่มากๆไม่รู้ว่าจะยังไงเลย
    และกำลังเปิดร้านใหม่กับเพื่อนร้านจะไปรอดไหมค่ะ เกิด ;วันพฤหัส 28 ธันวาคม 2521 ช่วง 12.00-13.00 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

18. kaoraopye

kaoraopye สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2010
    1 ขอถามเรื่องงานปัจจุบัน ดีหรือไม่ดี (เจ้านาย เพื่อนร่วมงาน ลูกน้อง ความมั่นคง ประมาณนี้ค่ะ)

2. เรื่องความรัก กับคนปัจจุบันนี้ เราจะผ่านอุปสรรคร้ายๆ ไปได้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

19. triruangpisal

triruangpisal สมาชิกใหม่

อยากทราบเรื่อง ความรัก ครับเพราะตอนนี้มีปัญหามากครับ
    แล้วก็การเรียนครับ จะจบตามที่หวังรึปล่าวครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

20. Panmiles

Panmiles สมาชิก

23 ธันวาคม 2010
    **
    ขอขอบคุณ คุณ Sun มากๆ ที่ดูให้ค่ะ ชอบคำตอบค่ะ อ่านแล้วรู้สึกดี มีความหวัง “ให้มีความสุขกับปัจจุบัน” เพราะเคยทุกข์มากมาแล้ว จนอยากปลีกวิเวก ออกบวช แต่มีห่วงผูกคออยู่ ลูกยังเล็ก เป็นห่วงสารพัด ทิ้งไม่ได้ หลังจากได้สวดมนต์และปฏิบัติมากขึ้นก็เริ่มปล่อยวาง จนคนรอบข้างมองว่าเราเป็นคนเรื่อยๆ มาเรียงๆ ...:eek:

มาขอคำแนะนำเพิ่มค่ะ
    <O:p
    1.ถูกต้องค่ะ ขณะนี้กำลังรอคอยในเรื่องการเงิน แล้วก็หลายเรื่องด้วย อยากทราบว่า เรื่องไหนที่จะสมหวังในอีก 2 เดือนข้างหน้า ระหว่าง เรื่องงานที่ได้สัมภาษณ์ไปตั้งแต่ ธ.ค. 53, เรื่องอสังหาริมทรัพย์แบ่งขาย, หรือว่าเรื่องจะได้บ้าน เพราะคุณแม่สัญญาว่าจะปลูกบ้านให้ เมื่อขายที่ดินที่วังน้อยได้ คุณSun พอจะบอกได้ไหมคะ ว่าเรื่องไหมที่จะสมหวัง ถ้าได้ทั้งหมดก็ดี แต่ถ้าไม่ เรื่องเดียวก็ยังดี (ไม่โลภเลย)

2.ข้อนี้ก็ถูกอีกค่ะ ตอนนี้ก็มีความสุขกับปัจจุบัน ก็ OK ดี เวลานี้มีคู่แต่ไม่ได้ครอง เพราะเราอยู่ห่างกันหลายพันไมล์ คงเคยได้ยินใช่ไหมคะที่ว่า “รักกันอยู่ขอบฟ้า เขาเขียว เสมือนอยู่หอแห่งเดียว ร่วมห้อง ฯลฯ” แต่ก็เชื่อมั่นว่าสักวันหนึ่ง ครอบครัวจะได้มารวมกันเสียทีข้อนี้อยากทราบว่า เวลานั้นคือเมื่อไร อีกนานไหม

<O:pยาวเกินไปแล้วมั้งคะ ขอบคุณอีกครั้ง ขออนุโมทนาค่ะ<O:p

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้