เชิญตั้งจิตรับยันต์เกราะเพชรเพื่อพลัีงจิตที่มากขึ้น

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย santosos, 3 ตุลาคม 2008.

1. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    เชิญตั้งจิตรับยันต์เกราะเพชรเพื่อพลัีงจิตที่มากขึ้น

2. santosos

เสาร์นี้แต่เช้า

3. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

จะพิมอะไรขอรายละเอียดด้วยค่ะ ขอยาวอีกนิสสสสสสสสสส

เหมือนนังสือแฮร์รี่พอตเตอร์ทั้งเล่มไม่สามารถที่จะเขียนให้จบภายในบรรทัดเดียวได้ค่ะ *-*

รู้ว่าให้ตั้งจิต ใคร ทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร ช่วยบอกด้วยค่ะ

ประโยคจะสมบูรณ์ต้องมี ประธาน+กริยา+กรรม ค่ะ *-*

4. santosos

เสาร์นี้ตั้งจิต จุดธูป3ดอก มั่งคงต่อพระรัตนตรัย มีองค์สมเด็จพระพุทธเจ้าพระองค์แรกของทุกๆอสงขัยมหากัปป
    เขาเรียกกันตามศัพท์ หลวงพ่อฤาษี ว่าหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม และหลวงพ่อสมเด้จพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์เป็นพพะประธาน ขอพุทธปาฏิหารย์ทรงประทานยันต์เกราะเพชรแก้ข้าพระองค์

5. santosos

เสาร์นี้ตั้งจิต จุดธูป3ดอก มั่งคงต่อพระรัตนตรัย มีองค์สมเด็จพระพุทธเจ้าพระองค์แรกของทุกๆอสงขัยมหากัปป
    เขาเรียกกันตามศัพท์ หลวงพ่อฤาษี ว่าหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม และหลวงพ่อสมเด้จพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์เป็นพพะประธาน ขอพุทธปาฏิหารย์ทรงประทานยันต์เกราะเพชรแก้ข้าพระองค์

6. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]

7. ทรัพย์พระฤาษี

ทรัพย์พระฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    โมทนาด้วยครับ

<TABLE class=webtitle2 height=76 width="53%" align=center border=0><TBODY><TR><TD height=10>พระนิพพาน ไม่ใช่ภาษาพูด

</TD></TR><TR><TD height=10>ไม่ใช่ภาษาเขียน แต่เป็นภาษาปฏิบัติ

</TD></TR><TR><TD height=10>( คำสอนของ พระองค์ที่ 10 )

</TD></TR></TBODY></TABLE>

[​IMG][​IMG][​IMG]ผมมีบทความดีๆเกี่ยวกับในหลวง อยากให้ลองอ่านกันครับ[​IMG][​IMG][​IMG]
    คลิกนี้
    http://palungjit.org//showthread.php?t=150879
    <!-- / message -->

8. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

<!-- / message -->

9. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    พิธีรับยันต์เกราะเพชรที่บ้าน

วันที่ 4 ตุลาคม พ.ศ.2551
    จะมีพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี
    รอบที่หนึ่ง เวลา 10.00น.
    รอบที่สอง เวลา 13.00น.

ท่านใดที่ไม่สามารถไปเข้าร่วมพิธีได้ ก็สามารถรับยันต์เกราะเพชรที่บ้านได้ครับ โดยในช่วงเวลาเริ่มต้นพิธีให้กราบพระรัตนตรัย สวดบทไตรสรณคมณ์ สมาทานศีล 5 สมาทานพระกรรมฐาน (ตามแบบหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง)

แล้วดูภาพยันต์ที่ตั้งไว้ในพิธี ตั้งใจจำภาพยันต์ไว้ในใจ แล้วหลับตาภาวนาว่า "พุทโธ" ไปเรื่อย ๆ หากไม่มีภาพยันต์ก็ให้ภาวนา "พุทโธ" ไปอย่างเดียว ให้ภาวนาไปประมาณ 30 นาที ก็เป็นอันเสร็จพิธี

หากสงสัยว่าจะมีผลหรือไม่

"พระ" ท่านบอกว่า เป่าทีเดียวทั่วจักรวาล จะอยู่มุมไหนของโลกก็ตาม ถ้าตั้งใจรับด้วยความเคารพก็มีผลเช่นเดียวกับคนที่มาเข้าพิธีด้วยตัวเอง...

พระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ

ที่มาครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=518995

[​IMG] [​IMG] [​IMG]