เชิญร่วมบริจาค หนังสือพุทธศาสนา เข้าห้องสมุดพุทธดิจิตอลนานาชาติ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wihaiwo

wihaiwo สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    จากเพื่อนพ้องตรีเพชรอีซูซุ วิชัย , ประพจน์ , นวรัตร์ , อธิคม , สิทธิชัย ขอร่วมทำบุญ 500 บาท ด้วยครับ

2. Nok Khonsaranadhum

Nok Khonsaranadhum สมาชิกใหม่

สังคมปัจจุบัน

*** “สังคม” เกิดอะไร..? ทำอย่างไร..? ดี ดี ดี...***
    *โปรดทราบ.. ระหว่างที่จิตใจคุณติดไวรัสความชั่วร้าย กรุณาอย่าเข้าใช้สังคม เพราะจะทำให้สังคมติดเชื้อชั่วร้ายด้วย
    *ยอมเป็นคนไม่มีสังคม แล้วระดับจิตใจสูงขึ้น.. ยังดีเสียกว่า เป็นคนมีสังคมแล้วระดับจิตใจต่ำลง
    *สังคมปัจจุบันเป็นสังคมไม่น่าเข้า.. ไม่จำเป็น.. ก็อย่าไปเข้าเลยสังคม
    *การป้องกันสังคมป่วย.. กรุณาทำความสะอาดจิตใจ ก่อนเข้าไปใช้สังคม
    *สังคมป่วย.. มียารักษาได้ ด้วยการช่วยกัน.. ละชั่ว ทำดี มีจิตใจบริสุทธิ์ คิดบวกไม่คิดลบต่อสมาชิกในสังคม
    *สังคมจะดี.. ต้องมียาคุณธรรม จริยธรรม ไว้ฆ่าเชื้อ.. กิเลสตัณหา
    *สังคมจะมีสุข.. ต้องให้ดื่มน้ำใจ ด้วยการให้แบบไม่หวังว่าผู้ให้จะได้อะไร
    *สังคมจะเข้มแข็ง.. ต้องให้อาหารเสริมความรัก เมตตา เอื้ออาทร ซึ่งกันและกัน
    *สังคมจะหน้าอาศัย.. ต้องหมั่นปัดกวาด ขัดถู จิตใจคนในสังคมให้ สะอาดด้วยธรรม สงบด้วยสมาธิ สว่าง..ด้วยปัญญา
    **** จากใจ... นก ฅนสรณธรรม ***(k)

3. is

is เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เห็นด้วยครับ แต่ไม่ทั้งหมด ธรรมมะ โดยเฉพาะคำสั่งสอนจากพระพุทธเจ้า นั้น เป็นหลักที่ดีที่ประเสริฐสุดแล้ว กับการที่พระพุทธองค์ได้มีพระมหากรุณาธิคุณแสดงธรรมเทศนาโปรดเวไนยสัตว์ทั่วหล้า........ฉะนั้น จึงควรระมัดระวัง ในการพิจารณาจัดทำอย่าได้ขัดกับหลักธรรมของพระพุทธองค์ จากผู้แต่งที่มีที่มาที่ไปหลากหลาย .....เพียงพระไตรปิฎกที่มีคำแปลเป็นหลายภาษาหรือภาษาสากล ซึ่งได้ข่าวจัดทำจัดสร้างเผยแผ่ ก็ยังน่าพิจารณาว่าจะเป็นหลักไม่ผิดเพี้ยนไปจากคำสอนของพระพุทธองค์หรือไม่ แค่นี้ก็สุดพิจารณาแล้ว จึงขอเสนอด้วยความเป็นธรรมที่สุด......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  4. kanokphong

kanokphong สมาชิก

28 มิถุนายน 2010
    เจริญรอยตามพระพุทธเจ้าทำให้จิตใจเป็นสุข

:z8:z8:z8[MUSIC][/MUSIC]
    ขอให้เหล่าชาวพุทธพบความสุข

5. kanokphong

kanokphong สมาชิก

28 มิถุนายน 2010
    จงมีใจเมตตาเเล้วคุณจะพบความสุข:z2

ไฟล์ที่แนบมา:

6. bhodhithas

bhodhithas เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าโครงการณ์นี้มีความคืบหน้าถึงไหนแล้ว ยังเปิดรับหรือเปล่าครับ

สนใจบริจาค หนังสือ/CD MP3 แนวกฏแห่งกรรม เรื่อง "พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์พาเที่ยวเมืองนรก"/"บารมีพระโพธิสัตว์กวนอิม"

เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ครับ เผยแพร่ฟรีได้ไม่มีปัญหา ยกเว้นห้ามกระทำการเป็นพาณิชย์

7. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    z,ojt,usoy'lnv ผมน่ะมีหนังสือธรรมมะของหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง หลายเล่ม ที่ได้จากการ ถวายสังฆทาน เล่มเล็กบ้างใหญ่บ้าง เคยบริจาคไปหลายที่แล้วครับ แต่ต้องการจะ บริจาคบ้างครับ เพราะพลังจิต ช่วยข่าวสารต่างๆได้มากมาย จริงๆ ทุกอย่างจะเฟอเฟกทุกอย่างคงไม่ได้แน่นอน ถึงจะซ้ำบ้าง ถ้ามันเยอะ ก็บริจาคไปที่อื่นก็ได้ครับ ยินดี ก็ขออนุโมทนาสาธุ กับเจ้าของเวป คณะทีมงาน ทุกท่าน และสาธุชน คนใจดี ทุกคนครับ
    ถ้าเป็นไปได้ ขอที่อยู่ทางพีเอ็ม ยิ่งดีเลยครับขอบคุณครับ

8. somboon21s

somboon21s สมาชิกใหม่

ว่าแต่ หนังสือพุทธที่เราซื้อมา ถ้าเอามาเผยแพร่จะผิดลิขสิทธิ์หรือป่าวครับ++++

9. gooddao

gooddao บุคคลทั่วไป

ขอที่อยู่อีเมลล์เพื่อสะดวกในการติดต่อหน่อยค่ะ

ถ้าหากในกรณีที่เราสามารถสแกนเองได้ ส่งมาให้เว็บได้พิจารณาได้มั้ยคะ ส่งมาที่อีเมลล์ ถ้าหากได้ก็ขอที่อยู่อีเมลล์ในการเผยแพร่หนังสือธรรมะด้วยค่ะ

10. bhodhithas

bhodhithas เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งหนังสือ และ CD MP3 เรื่อง "พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์พาเที่ยวเมืองนรก"/"บารมีพระโพธิสัตว์กวนอิม" ให้แล้วอย่างละ 2 ชุด เมื่อกลางเดือนกรกฎาคม 2555

เพื่อเป็นประโยชน์กับผู้ที่อยากส่งหนังสือธรรมะมาเพิ่มเติม จะเป็นการดีที่ทีมงานจะแจ้งสถานะ และความคืบหน้าของโครงการณ์ เป็นระยะๆนะครับ

11. wivien

wivien สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2012
    อนุโมทนาด้วยค่ะที่บ้านก้อมีค่ะแต่ไม่แน่ใจว่าจะซ้ำรึเปล่านะค่ะ

เดี่ยวจะลองส่งไปดูนะค่ะ

12. จ๋ามาลินี

จ๋ามาลินี สมาชิก

21 สิงหาคม 2012
    เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายมหาสังฆทาน

ขอเจริญพร เป็นเจ้าภาพถวายมหาสังฆทาน แก่หมู่พระภิกษุสงฆ์ 109 รูป ณ วัดบางปลา ต.บ้านเกาะ อ.เมือง จ.สมุทรสาคร วันอาทิตย์ที่2กันยายน 2555 ชุดละ1000บาท ขอให้ท่านเจริญด้วยอายุวรรณะ สุขะ พละ ติดต่อได้ที่เบอร์ 080-1122871 จ๋า ค่ะ :cool:

13. anjuree

anjuree สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญกับโครงการนี้ค่ะ
    และจะต้องไม่พลาดบุญพิเศษนี้แน่นอนค่ะ
    จะคัดสรรหนังสือตามที่ระบุเงือ่นไขส่งไปร่วมด้วยค่ะ

14. kook13

kook13 Active Member

12 กันยายน 2012
    ที่บ้านมีหนังสือธรรมะหลายเล่มมากเลยค่ะ ของหลายท่านพระอาจารย์ซื้อสะสมไว้ ถ้าอยากจะแสกนไฟล์แต่ละเล่ม ส่งไปให้จะได้ไหมคะ อยากร่วมเผยแพร่ค่ะ

15. supermind

supermind สมาชิกใหม่

You must asked for some help from kunying sudarat key uruapan if she help you you can succeed

16. Akekrub999

Akekrub999 สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2013
    ร่วมอนุโมทนา

เห็นด้วยกับโครงการดีๆ แบบนี้

17. bank8

bank8 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับขอทราบรายการหนังสือที่ส่งไปแล้วอะครับ จะได้ไม่ส่งครับผม ขอบคุณครับ
    แล้วถ้าจะขอเป็นอาสาสมัครในการอัพโหลดหนังสือ จะได้มิครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้