เชิญร่วมบุญทำถนนภายในวัดป่าเมตตาวนาราม ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย thaneskeokamnerd, 25 มกราคม 2017.

1. thaneskeokamnerd

thaneskeokamnerd เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2015
    เชิญร่วมบุญทำถนน เพื่อเชื่อมต่อระหว่าง โรงครัว หอฉัน และกุฏิพระครับ ณ. วัดป่าเมตตาวนาราม ต.ป่าหุ่ง อ.พาน เชียงราย ครับ 16142911_1024778794294256_4519478072061002737_n.jpg

2. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญทำถนน เพื่อเชื่อมต่อระหว่าง โรงครัว หอฉัน และกุฏิพระครับ ณ. วัดป่าเมตตาวนาราม ต.ป่าหุ่ง อ.พาน เชียงราย
    โอนจำนวน 10 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

3. kritsadakorn

kritsadakorn เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    ร่วมบุญ 100 บาท

4. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ร่วมบุญ 200 บาท 27/1/2560 เวลา 21:51 น.
    ขออนุโมทนาบุญครับ

5. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ร่วมบุญ 200 บาท 27/1/2560 เวลา 21:51 น.
    ขออนุโมทนาบุญครับ

6. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    ร่วมบุญทำถนน เพื่อเชื่อมต่อระหว่าง โรงครัว หอฉัน และกุฏิพระครับ ณ. วัดป่าเมตตาวนาราม ต.ป่าหุ่ง อ.พาน เชียงราย จำนวน 5 บาท
    โอนแล้ว ธ.กสิกรไทย วันที่ 27/01/2017
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิดหากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่รวย ความขัดข้องและอุปสรรคใด ๆ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเทอญฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

คณะศรัทธาธรรม ให้สัจจะขอถวายทรัพย์ปัจจัยอันบริสุทธิ์ไว้ในพระพุทธศาสนาจำนวน1,210บาท(โอนแล้วเมื่อ5กพ60)เพื่อสร้างถนน ถวายไว้ ณ วัดป่าเมตตาวนาราม อ.พาน จ.เชียงราย

ขออานิสงส์นี้จงส่งให้ปวงข้าพเจ้า ได้เกิดแต่ในสุคติภพ ใต้ร่มเงาพระศาสนา มีการศึกษาการปฏิบัติธรรม และการดำรงชีพได้โดยสะดวก จนเข้าสู่นิพพานได้ในกาลอันควร เทอญ

บุญกุศลนี้ ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    และขอน้อมเกล้าฯถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
    กับขออุทิศขอแผ่บุญนี้ ให้ถึงแก่บิดามารดา ครูอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ญาติมิตรในทุกภพชาติ เทวดาที่รักษาปวงข้าพเจ้า พระภูมิเจ้าที่ที่บ้าน ที่ทำงานทุกแห่ง ผู้เกี่ยวข้องในสัมมาอาชีพและปัจจัย4ที่ปวงข้าพเจ้าได้อุปโภคบริโภค พรหมเทพทุกชั้น เจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ทุกภพภูมิ จงมีส่วนในบุญนี้ ที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นทุกข์ ที่มีสุข ขอจงสุขยิ่งๆขึ้นไป เจ้ากรรมนายเวรของปวงข้าพเจ้า เมื่อได้รับและอนุโมทนาบุญแล้ว ขอจงให้อโหสิกรรมแก่กันและกัน เพื่อความเป็นอิสระต่อกัน ด้วยอำนาจแห่งผลบุญนี้ด้วยเทอญ