เรื่องเด่น เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ ๗ (ปิดรับ ๑๐ พ.ย. ๒๕๕๕)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 12 กันยายน 2012.

1. Woraphop

Woraphop Active Member

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุงประจำปี ๒๕๕๕ เป็นจำนวนเงิน ๓๓.๓๓ บาทครับ
    โอนแล้วเมื่อ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๐๙:๒๑ น. ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

2. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุงประจำปี ๒๕๕๕ เป็นจำนวนเงิน ๑๐๐ บาท
    โอนแล้ววันนี้ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๕

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

3. homo

homo เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ ๗ จำนวน 101 บาท

เมื่อวันที่ 9/11/2555 เวลา 14:46 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ สาธุ...

4. ma2521

ma2521 สมาชิก

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุงประจำปี ๒๕๕๕ เป็นจำนวนเงิน ๑๐๐๙ บาท
    โอนแล้วเมื่อ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๕

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ

5. sisu

sisu เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ 7 / ได้โอนเงินเพื่อทำบุญเป็นเงิน 400.21 บาท เป็นที่เรียบร้อยแล้ว / ขอกุศลกรรมที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาตั้งแต่ครั้งอดีตชาติจวบจนถึงวินาทีนี้ จงเป็นเหตุเป็นปัจจัย นำทางข้าพเจ้าไปสู่พระนิพพานโดยเร็วในชาตินี้ด้วยเทอญฯ / ขออนุโมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้ และสมาชิกผู้เข้าถึงบุญแล้วทุกท่าน...สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. jediji

jediji Active Member

ขอร่วมบุญกฐินสามัคคีวัดท่าซุง ๓๐๐ บาท ตามรายนามดังนี้ และถ้าขอใบอนุโมทนาบัตรได้ รบกวนขอตามนี้ด้วยครับ

ผู้ร่วมบุญ: จิรันดร-ฉันธนา-วริทธิ์ ยูวะนิยม และครอบครัว ๒๐๐ บ
    ขอใบอนุโมทนาบัตรในนาม จิรันดร ยูวะนิยม
    ผู้ร่วมบุญ: วิเชียร-มธุลา-วิศัลยา เรวดีเรขา และครอบครัว ๑๐๐ บ
    ขอใบอนุโมทนาบัตรในนาม มธุลา เรวดีเรขา

รบกวนส่งใบอนุโมทนาบัตรที่
    จิรันดร ยูวะนิยม
    ภาควิชาชีวเคมี คณะวิทยาศาสตร์ ม.มหิดล
    ๒๗๒ ถ.พระราม ๖ แขวงทุ่งพญาไท
    เขตราชเทวี กทม ๑๐๔๐๐

ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    จิรันดร

ไฟล์ที่แนบมา:

7. offerrer

offerrer เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุงจำนวน 555 บาท โอนเงินวันนี้เวลา 12.43 น.

8. tp_thai

tp_thai เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพด้วยครับ
    และอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

9. ใฝ่รู้

ใฝ่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมทำบุญมหากฐินและขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ ,บุญรักษาทุกท่านคะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

โอนวันนี้ 10/11/12 เวลา 12.50น. SCB/market village/หัวหิน

10. justpon

justpon เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ผมโอนเงินเพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินวัดท่าซุงจำนวน 1,000 บาท โอนเงินแล้ววันนี้เวลา 13.08 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านเป็นอย่างสูง

11. ใฝ่รู้

ใฝ่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    โอน 300บาทค่ะ

12. bue

bue เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญมหากฐิน 100 บาทครับ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR121110221310623

รายละเอียดการทำรายการ
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 081-2-47871-6 ณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล NATTHAPAT FOR
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 10/11/2012 [14:37:44]

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญทอดกฐิน ณ วัดท่าซุง ปีที่ ๗ ณ วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๒.๐๐ น.

เป็นจำนวนเงิน ๒๒๐,๔๔๘.๒๓ บาท

ปิดรับให้ร่วมบุญ วันนี้ (๑๐ พ.ย.๒๕๕๕) จนถึงเวลาประมาณ ๑๙.๐๐ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ทั้งที่ได้แจ้งชื่อไว้และไม่ได้แจ้งชื่อครับ

.

14. ratchaplee

ratchaplee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ร่วมทำบุญทอดกฐินด้วยครับ 599 บาท ครับ โอนเวลา16:20 ครับ

15. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ร่วมบุญกฐินวัดท่าซุง 501 บาท
    โดยโอนผ่านเว็บไทยพาณิชย์ครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมบุญนี้
    และขออุทิศกุศลผลบุญให้กับทุกท่านที่ร่วมกันธำรงพระพุทธศานา
    ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีสุขภาวะที่ดี โรคภัยไข้เจ็บที่มีมลายหายไปด้วยเทอญ

16. lchatchawal

lchatchawal เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 500 บาท

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย เจ้าที่เจ้าทาง ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ญาติทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้วและยังมีชีวิตอยู่ ผู้ที่อยู่บนสรวงสวรรค์ บนโลกมนุษย์ ในอบายภูมิ ผู้ที่ยังเวียนว่ายตายเกิด ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย กรรมใดๆที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินพระรัตนะตรัย ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ด้วยความตั้งใจก็ดี ด้วยความไม่ได้ตั้งใจก็ดี ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอพระแม่ธรณีจงเป็นพยาน ในบุญครั้งนี้ และส่งผลเป็นอโหสิกรรม

17. Lookpor

Lookpor สมาชิก

โอนเงินร่วมบุญ ๑๐๐ บาท แล้วค่ะ
    วันนี้เวลา ๑๘.๐๒.๔๖ น. ค่ะ
    โมทนาบุญทุกท่านค่ะ

18. ligki

ligki เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุญนะค่ะ 100 บาท
    โอนแล้วค่ะ เวลา 18.19
    อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

19. สมิตา

สมิตา เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทอดกฐิน 200.25 บาท
    10/11/55 เวลา 17.24 น. ด้วยค่้ะ

20. พระยงยุทธ วิสุทฺโธ

พระยงยุทธ วิสุทฺโธ Active Member

วันนี้ข้าพเจ้าได้โอนเงินร่วมทำบุญกฐินสามัคคีวัดท่าซุงปี2555แล้ว
    วันที่ทำรายการ 10/11/55 16:18
    สถานที่ k09311
    จากบัญชี xxxx911
    เข้าบัญชีเลขที่ 0454503846
    ประเภทรายการ ORFT-TRF
    จำนวนเงิน 300 บาท
    ลำดับที่ 1274 A
    ค่าธรรมเนียม 25 บาท
    และข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านในการทำบุญทอดกฐินในครั้งนี้ด้วยเทอญ สาธุๆ