เว็บพลังจิต เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปี ๒๕๕๔ (ปิดรับวันศุกร์ที่ ๔ พ.ย.๕๔)

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 4 ตุลาคม 2011.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอเชิญสมาชิกเว็บพลังจิตและท่านผู้มีจิตศรัทธา ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ โดยจะทำการรวบรวมปัจจัยไปถวายวัดท่าซุง ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง (วันที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๔)

กำหนดการทอดกฐิน

วันอาทิตย์ที่ ๖ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ๑๓.๐๐ น..

ปิดรับโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ เวลา ๑๘.๐๐ น.

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีในครั้งนี้ด้วยครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ปี ๒๕๔๙ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๐,๒๓๗ บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]

ประมวลภาพ..คณะตัวแทนชาวเว็บพลังจิต..ร่วมพิธีมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงปีที่แล้ว([​IMG] 123456789)

ปี ๒๕๕๐ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๑๐,๐๐๐ บาท

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิต([​IMG] 123456789101112131415)<!-- google_ad_section_end -->
    .

ปี ๒๕๕๑ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๗,๔๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ ๓ ([​IMG] 1234567891011121314)

ปี ๒๕๕๒ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๒๗๘,๓๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

ปี ๒๕๕๓ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๓๓๐,๘๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2011
  2. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    โอนเงินร่วมทำบูญเป็นเจ้าภาพด้วยเมื่อวันที่ 4/10/2554 เวลา 17.21 จำนวน 50 บาทค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

3. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

เชิญแวะอ่านธรรมะของหลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุง ที่
    เฟสบุ๊ค ศูนย์พุทธศรัทธา
    และร่วมกันแบ่งปันธรรมะของหลวงพ่อฯ ไปยังกระดานของท่านเพื่อเป็นธรรมทาน

เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O:p
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O:p
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่www.tangnipparn.com<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    <O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>
    <!-- google_ad_section_end -->

4. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ๑๑ ตุลาคม ๒๕๕๔ ผมได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ จำนวน ๒๐๐ บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    กับทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญทอดกฐิน
    และสร้างกุศลทุกอย่างกับเวปพลังจิตด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2011
  6. pedora

pedora สมาชิก

ขอร่วมบุญด้วย 2000 บาทครับ 12/10/2554 - 06:53:09 ผ่าน scbeasy นะครับ
    นิพพานะปัจจะโยโหนตุ ขออนุโมทนาทุกท่านด้วยครับ

7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่น้องญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุ...

8. Noppie

Noppie เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ขอร่วมบุญ 500 บาท วันที่ 12/10/11 เวลา 13.09 น. ครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะครับ

9. bunlerts

bunlerts เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านครับ

โอนผ่านตู้ 14/10/11 21.40 b175b130

605.00บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2011
  10. ป็อด

ป็อด เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ผมขอร่วมทำบุญจำนวน 300 บาท วันที่13/10/11 เวลา13;26 นขอกราบอนุโมทนาแด่ทุกท่านด้วยครับ

11. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมบุญเป็นจำนวน200บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับสาธุๆๆ

12. tmongkolsawat

tmongkolsawat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมบุญเป็นจำนวน300บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับสาธุๆๆ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลาย พระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด และขอให้บุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้บรรลุในศิล และสมาธิ ตามที่ตั้งใจในเร็ววันนี้ และทุกภพทุกชาติตลอดไปเถิด<!-- google_ad_section_end -->
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=hd_th_blk11_bld width=189 align=left>บัญชีผู้โอนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 width=355 align=left></TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX042968</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left></TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>บาท</TD></TR><TR><TD></TD><TD align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left></TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=middle align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD width=30></TD><TD class=hd_th_blk11_bld width=189 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 width=355 align=left></TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>300.00 บาท</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>10.00 บาท</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>13/10/2554 - 20:59:13</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

13. ปูชิกา

ปูชิกา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    ร่วมด้วยเจ้าคะ 200 บาท โอนแล้วเมื่อ 19.48 วันที่13/10/54 จาก บช 045*****

โมทนาสาธุกับทุกคน นะคะ

ตถาคตเป็นแต่เพียงผู้บอก.....

14. วี_๐๖

วี_๐๖ สมาชิก

ผมโอนเงินจำนวน 100 บาท วันที่ 14 ต.ค. เวลา 8.06 น. เพื่อร่วมบุญกฐินครับ

15. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    จะไปงานกฐินวัดท่าซุงค่ะ...อนุโมทนาบุญกับทุกท่านและทีมงานด้วยค่ะ...

16. กิ่งขวัญ

กิ่งขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัวร่วมบุญมหากฐินวัดท่าซุง ปี ๒๕๕๔ จำนวนเงิน ๕๐๐ บาท โอนธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามพารากอน วันที่ ๑๔ ตุลาคม ๒๕๕๔ และขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

17. Muthita_K

Muthita_K เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2011
    ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ
    วัดท่าซุง
    ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ ค่ะ

โอนเงินผ่านธนาคาร วันที่ 17/10/54 เวลา 11:14 จำนวนเงิน 300 บาท

อุทิศให้กับลุงเต็ก บิดามารดา เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ และข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญในมหากฐินกับทุกท่านด้วยค่ะ

18. aszxas502

aszxas502 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ได้ืำโอนเงินทาง scbeasynet จำนวน 100 บาท วันที่ 19 ตุลาคม 2554 เวลา 7.50 น.

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยคับ

19. คนกิเลสหนา

คนกิเลสหนา เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ
    โอนเงินไปวันที่ 18 ครับ จำนวน 1,500.-

20. indyplus

indyplus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๖ จำนวนเงิน 13,000 บาท

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้จงเป็นเหตุและปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติภพนี้

หากยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพาน ขอความไม่มี ความไม่รู้ คำว่าศัตรู ความติดขัดขัดข้องทั้งหลาย จงอย่าได้ปรากฎนับตั้งแต่บัดนี้ ตราบจนเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

ขออานิสงส์ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้ จงสำเร็จกับทุกๆ ท่าน เฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการ

โมทนา สาธุ กับทุกๆ ท่านด้วยครับ