เชิญร่วมโมทนาบุญที่ผมทานข้าววันละ 2 มื้อได้ครับ

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 27 กันยายน 2016.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมทานอาหารวันละ 2 มื้อมาได้พักใหญ่ ๆ ละ จําไม่ได้ว่ากี่เดือน แต่คิดว่าน่าจะหลายเดือนแล้ว และผมก็คงจะทําแบบนี้ตลอดไป จริง ๆ ผมฝันไว้ว่าจะทานเพียงวันละ 1 มื้อให้ได้ในอนาตต ไม่รู้จะทําได้รึเปล่า แต่ผมจะพยายาม ตอนนี้เลยทาน 2 มื้อไปก่อน เหตุผลที่ผมหันมาทานน้อยมื้อลง เพราะผมคิดว่าถ้าผมทานวันละ 2 มื้อ มื้อที่ 3 ที่เราไม่ได้ทานก็เท่ากับว่า เราสามารถช่วยชีวิตสัตว์ที่เราจะทานเนื้อไปได้วันละมื้อ และอีกอย่างคือผมอยากพิจารณาในเรื่องอาหารด้วยว่า เรากินเพื่ออยู่ไม่ได้อยู่เพื่อกิน ตามนี้ครับ เชิญโมทนาบุญนี้จากผมไปได้เลยครับ ขอให้โชคดีครับทุกคน

2. hydraxis

hydraxis เป็นที่รู้จักกันดี

วิกาละโภชนา เลยครับ