เชื่อรัก - ชรินทร์ & อรวี by Sam_Sbcc & pporjai

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 2 สิงหาคม 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool:..มาแล้วค่ะ ตามคำเรียกร้องของเพื่อน ๆ น้อง ๆ ชาวบอร์ดเพลงคู่ทั้งหลาย ร้องด้วยความยากลำบากการถ่ายทำมาก ๆ เพราะแก้ไขเยอะจนเกือบตัดสินใจไม่ลง ในที่สุดก็ร้องจบลงได้อย่างกระท่อนกระแท่น.. ขอกราบขอบพระคุณ..ในความอดทนและพยายามของคุณพี่แซมมี่เป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ด้วย..หากไม่เพราะมากก็อย่าว่ากันนะคะ เรารักกันอยู่คนละมุมประเทศ..มันเลยลีเลย์นิดหน่อยน่ะค่ะ..

เชื่อรัก
    ชรินทร์ & อรวี
    by Sam_Sbcc & pporjai

ช.ขวัญตาคนดี
    ซบนอนทรวงพี่ อย่างนี้เป็นอย่างไร
    ญ.เกรงฤดีหาใดเทียมได้
    แต่เกินนานไป จะไม่อย่างนี้

ช.ไหนว่า จะเชื่อดวงใจดวงนี้
    ญ.คิดว่า จะลองเชื่อดูสักที

ช.ขอเจ้าอย่าทำให้พี่ ฝันดีแล้วตายเพราะเจ้า
    ญ.เกรงยามรักหน่าย
    จะเปลี่ยนแปรไป ปล่อยให้น้องอับเฉา

ช.แม้นรัก พี่สลายคลายเศร้า โอ้อกพี่คงเฉา
    แล้วเศร้าโศรกตาย
    ญ.คำจะตาย สองคำจะตาย อุ๊ยเป็นต้องตาย
    ขึ้นมาทันที

ช.แม้นความรัก พี่ล้นฤดี
    สลายแล้วพี่เป็นช้ำใจตาย
    ญ.นักต่อนัก เห็นมามากนัก
    มิตายดั่งปาก ให้เห็นสักราย

ช.วอนอย่าหัก ความรักมลาย
    เดี๋ยวพี่จะตาย ให้สมวาจาน่ะ
    ญ.แรกรักก็ทำปากหวานอุ๊ย
    เสกสรร ร้อยพันนานา

ช.เชื่อเถิดน่ะแก้วตา พี่พูดมานี้จากใจ
    ญ.จะลองเชื่อคำจำไว้ ฝากใจไว้ให้เชยชม

ญ.ช.ต่างรื่นรมย์ สู่สม
    ร่วมภิรมย์ รักใคร่เอย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3708209/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2016
  2. pporjai

:cool:(k)แจ้งน้องนู่ตา..เสร็จแล้วค่ะ 1 อัลบั้มเพลงการบ้าน ฮิ ๆ ๆ(k):cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2016
  3. pporjai

ฟังกันได้นะคะ..? เสียงคุณพี่แซมมี่เขามาตรฐานอยู่แล้ว.. แต่เสียงพี่ใจซิ..ไมค์คงไม่ค่อยดีมังคะ..

4. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มันคร่อมกับดนตรีจริงๆด้วยแหละจ่ะพี่ใจจ๋า
    แง่มไม่มีความรู้พอจะพูดแบบแนววิชาการได้ด้วยอ่ะ แต่เข้าใจค่ะ ว่าบางดนตรีเราจะจับเหลี่ยมมุมในการร้องยากขึ้นต้นร้องไม่ได้ดังใจ
    จำได้ค่ะ เพลงด้วยแรงแห่งรัก มิดี้เปล่า ร้องกี่รอบกี่รอบโอ๋ขึ้นต้นไม่ได้จังหวะสักที
    เลยต้องใช้เวอร์ชั่นพี่มี๊ดที่ร้องดนตรีเดียวกัน เป็นไกด์ พี่มี๊ดเริ่มโอ๋ก้อร้องตามนั้นค่ะ
    ก้อไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไมจับจังหวะไม่ได้เอาซะเลย
    พูดจริงอะไรจริงนะคะ
    เสียงเปล่ากับพี่ใจกับพี่แซมนี่เพราะขั้นเทพเลยเพลงนี้อ่ะค่ะ
    แต่มันคร่อมกับดนตรี เสียดายอ่ะ (แค่นิดเดียวเนี่ยเองล่ะค่ะพี่ แต่เพลงเพราะมากเลยค่ะ)

;ปรบมือ

5. pporjai

(k):cool:ขอบคุณน้องตั้งโอ๋ที่แวะมาช่วยเชียร์นะคะ..
    จะลองซ่อมแก้ไขดูนะคะ ..
    กำลังจะขอเสียงเปล่าคุณพี่แซมมี่มาลองมิกซ์ดูน่ะค่ะ..(k)

:cool:

6. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    กิ่งทองใบหยกค่ะ เสียงดนตรีพร่าไปนิดแต่เสียงร้องติดตรึงใจค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยจ้าพี่ใจ&พี่แซม
    เพราะที่สุดเลยจ้า

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    กำลังจะตั้งใจฟังแล้วนะ..พี่ๆทั้งสอง

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    เสียงดนตรีแปลกจริงๆด้วย
    ไม่รู้ใช่เวอร์ชั่นที่ตาโพสต์ให้ในกระทู้ฝนนี้รึเปล่า
    แต่พี่แซม พี่ใจ ร้องได้ดีค่ะ ก็ยังน่าฟังค่ะ
    เอาอีกๆ

10. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ฟังแล้ว เหมือนรักกันจริงๆเลยนะครับ แต่ดนตรีกับนักร้องแย่งกันอยู่นะครับ ใครมาก่อนมาหลัง ก็เพราะไปอีกแบบนะครับ เชื่อครับ ผมเชื่อว่ารักกันครับ อิอิ ( ตามเพลงเชื่อรัก )

11. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    .....................
    ถึงว่า เหมาะสมกันจริงๆเลยยยค่ะ :cool:

12. pporjai

(k):cool:เหมาะสมกันจริง ๆ เหรอคะพี่ต้อยขา...

ขอขอบพระคุณที่ช่วยชมน้อง ๆ นะคะ ฟังดนตรีก็แหม่ง ๆ ๆ สุด ๆ เบย....

ตอนนี้คุณพี่แซมมี่แก้ไขให้แล้วนะคะ ลองฟังใหม่ แต่ก็คล้าย ๆ เดิมแหละค่ะ คุคิ คิคุ สว. ช่วยกันประคองร้องเพลง...แบบขำ ๆ ๆ ค่ะ

13. pporjai

(k):cool:ฟังยังไงก็เพราะนะคะ น้องใบบุญ สุดที่รัก

14. pporjai

(k):cool:ฟังแล้วทะแม่ง ๆ ใช่ไหมคะ เหมือนดนตรีคนละเวอร์ชั่น ตอนนี้แก้ไขแล้วนะคะ ลองฟังดู ดีขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะ ยังเชียร์ให้พี่ ๆ ร้องกันต่อเหรอคะ น่ารักจริง ๆ

ก็น่าจะยังมีอีกเพลงที่คุณพี่ต้อย สุภาทรอยากฟัง สัญญารักค่ะนู่ตา ทนฟังอีกเพลงนะคะ
    (k):cool:

15. pporjai

(k):cool:ครายแย่งคราย ไม่มีครายแย่งครายหรอกค่ะ เชื่อเถอะนะน้องเทพ เทวดา ว่าพี่สองคนรักกันจริง ๆ แหม ๆ ก็มีผิดพลาดทางเทคนิคกันบ้าง เป็นไรไปคะ..คงฟังไป ขำไป หัวร่องอหายซิคะนี่ ยังอุตส่าห์ เข้ามาแซว เหม่ ๆ ๆ เอาเป็นว่าฟังแบบขำ ๆ อมยิ้มกันไปนะคะ...

16. tangOAH

โหลดไปฟังมาซะหลายรอบเลยค่ะพี่ใจขา พี่แซมคะ
    เพราะขึ้นมากมากมากเลยค่ะ
    เสียงพี่สองคนเข้ากัน เคมีผสมกลมกลืน ร้องได้เพราะพริ้งจริงๆค่ะ
    เพลงหน้าเอาใหม่ เอาให้เพราะสุดๆไปเลยนะคะพี่พี่ ^^

:VO

17. pporjai

ขอบคุณน้องตั้งโอ๋ที่สุดแสนดีกับพี่สาวคนนี้นะคะ
    อย่างน้อยก็เป็นกำลัง ใจที่ดีให้กับพี่ ๆ สูงวัย
    เทคนิคก็ไม่ค่อยรอด แต่ก็ใจสู้ อยู่นะคะ
    ร้องฟังเพลินๆ ฟังเล่นแบบเอ็นดูกันไปนะคะน้องโอ๋คนสวย

18. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจ เพลงนี้ได้แก้ไขโดยนำมาร้องใหม่มิกซ์อีกครั้งหนึ่งดูดีขึ้นอีกนิดนะครับแต่เสียงของผมยังไม่หายจากเป็นไข้หวัดเสียงหายไม่มีพลังคงต้องออกไปปั่นจักรยานอีกเพราะหยุดมาหลายวันเพราะฝนตกทุกวัน นี่แหละครับสังขารของคนสว.....อิอิ

19. tangOAH

เป็นกำลังใจให้พี่ใจ พี่แซมนะคะ
    เสียงพี่สองคนเพราะมาก รอฟังเพลงต่อไปนะคะ
    พี่แซมรักษาสุขภาพด้วยค่า ^^

20. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับน้องตั้งโอ๋ที่ให้กำลังใจเสมอ หายหวัดแล้ววันนี้ลองเข้าอัดร้องเพลงเสียงเริ่มมาแล้วครับ เพราะได้ออกกำลังกายเต็มที่แล้ว....อิอิ