เชื่อสวดมนต์มีพลัง...ช่วยแชร์ปาฏิหารย์จากวัตถุมงคลกันหน่อย

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย fullner, 12 ธันวาคม 2010.

1. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจการสวดมนต์ไหว้พระและเชื่อมั่นในพลัง...
    มีหลายท่าน..ที่มีวัตถุมงคลต่างๆกัน..อยากมีบ้าง
    แต่จะดูอย่างไรว่าเราควรบูชาเหรียญใดติดตัวจึงจะดี
    ขอท่านที่มีความรู้และประสบการณ์แนะนำด้วย

2. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    ขอเล่าให้ฟังครับ

ส่วนตัวเมื่อไม่สบายผมจะใส่เหรียญพระอาจาร์ยฝั้น แล้วจะค่อยๆรู้สึกดีขึ้น จนหายปกติ ทุกวันนี้เลยใส่แบบไม่ต้องถอดเลยครับ และจะท่องพระคาถาที่จารึกไว้ด้านหลังเหรียญทุกวันครับ