เตือน ผู้คิดจะมีเหล็กไหลไว้ในครอบครอง !

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 20 พฤษภาคม 2009.

1. chon-na-tee

chon-na-tee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมคนหนึ่ง ที่ทามงานราชการ สิ่งหนึ่งที่ยึดถือมาตลอด
    คือไม่เคยคดโกงแผ่นดินคราบ คิดอย่างเดียวเสมอ ๆ ว่าเราทำงานเพื่อแผ่นดิน
    เพื่อบรรพบุรุษ แม้เขาส่งไปตายก็พร้อมที่จะตายได้ เสมอ
    ไม่เคยหวังว่าทามงานแล้วจะได้สองขั้นหรือเลื่อนยศ
    แต่สิ่งที่ได้รับมากกว่านั้นเยอะมากคราบ
    ตลอดเวลาได้สิ่งตอบแทนมากกว่านั้นมาก
    ก้าวหน้าตลอด สอบไปเรียนต่อที่ไหนก็ได้
    ไม่เคยลำบากเลย มีเงินเพิ่มพิเศษติดตัว
    ได้ทำงานที่ชอบ ทีรัก
    นี่คือผลจากการตั้งมั่นในการทำงานตอบแทนคุณแผ่นดินคราบ
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู๋ สิ่งศักสิทธ์ท่านดูแลเราอยู่เสมอ
    ผมไปดูดวงกับร่างทรง ท่านยังบอกผมเลย ว่าผมเป็นคนดีนะ
    สิง่ศักสิทธิ์ท่านคุ้มครองเรา ทั้งที่ร่างทรงไม่เคยรู้จักผมเลยด้วยซ้ำ
    แถมที่ไปดูดวงนั้น ก็แค่บังเอิญผ่านไปเท่านั้นเอง

2. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรามีวาสนาต่อกันไม่ว่ายังเค้ากับเราก็ต้องได้มาอยู่ร่วมกันไม่วันไหนก็วันนึงไม่จำเป็นต้องไปขนขวยตามหามันจะยิ่งเป็นทุกข์กับตัวเรามากกว่า

3. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

หากได้มาโดยสุจริตและจากการทำบุญหรือมีผู้มอบให้ประกอบกับอยู่ในศีลและหมั่นภาวนาและปฏิบัติแล้ว พญาเหล็กหรือเหล็กไหลท่านย่อมอยู่กับเราเพราะมีวาสนาต่อกัน แต่อย่าลืมทำบุญอุทิศให้พญาเหล็กและเทพ เทวดา พ่อปู่ฤษีหรือผู้ปกปักรักษาพญาเหล็กด้วยน๊ะครับ บุญรักษาครับผม

4. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เหล็กไหลมันเป็นอย่างไงไม่เคยเห็นซะที แต่ในรูปนั้นมันไม่ใช่เหล็กไหล มันคือแม่เหล็ก

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เหล็กไหลที่เราครอบครองอยู่ได้มาจากเกาะล้าน
    อ.ก๋งไปสวดทำพิธีแล้ว แร่เหล็กไหลนี่ลอยลงมาเอง
    แต่ก่อนหน้านี้ มีคนเข้าไปขุดกันแต่ตอนนี้ทางการไม่ให้ขุดแล้ว
    ว่ากันว่า เป็นแร่ที่เทวดาสถิตย์อยู่ ผู้ใดได้ครอบครองจะช่วยเรื่อง
    การค้าขายและ หมั่นสวดมนต์ภาวนาบ่อย คืนท่านไป
    ของเราตั้งแต่ได้มาสวดมนต์ทุกวันๆตอนนี้ดอกจอกเริ่มงอกออกมา
    เดี่ยวจะเอารูปมาลงให้ดู ทุกวันนี้ก็ห้อยติดคออยู่

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ถามหน่อยเถิดนะคะ ถ้าเป็นแม่เหล็กจริง ทำไมเพิ่มจำนวนได้ล่ะคะ

7. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ศึกษาให้มันจริงๆๆๆไม่ใช้ทำเหมือนงูๆๆปลาๆๆแล้วจะรู้ไงว่ามีจริงหรือไม่จริงครับ ผู้ผ่านหนาวร้อนมาทั่วเเดนไทย ผมได้มาเหมือนกันปีกแมลงทับไม่ต้องวิ่งหาหาเลยท่านมาให้ถึงบ้าน ปฏิบัติให้ถึงกึ๋นก็เเล้วกันแล้วจะรู้เองครับเขามาได้ไงเขาเพิ่มจำนวนได้ไง กลัว กลัว จริงๆๆ กล้วไม่ทำงะ

ถ้าท่านบางท่านว่าเหล็กไหลไม่มีจริง งั้นหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อดังๆๆทั่วประเทศไทยก็โกหกคนไทยได้ทั่วประเทศสิครับ โอย สุดยอดครับ ทำไปได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2011
  8. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    เราต้องเป็นคนดีก่อน มีศีลธรรมจรรยาที่ดีงาม

กรรมย่อมเป็นเครื่องชี้ของการกระทำ

9. จักราธร

จักราธร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2008
    ตั้งใจรักษาศิล สวดมนต์ภาวนา มีความปรารถนาอย่างแรงกล้าที่จะครองครอง..อธิษฐานขอต่อหน้าพระพุทธรูป และสิ่งศักดิ์สิทธิทุกวัน...จะสมปรารถนาแน่นอนครับ...

10. ชื่อโอ๋ค่ะ

ชื่อโอ๋ค่ะ Active Member

30 พฤษภาคม 2012
    เราก็ชอบนะเหล็กไหลอ่ะ ชอบตรงที่
    เนื้อของเหล็กไหลสวยดี เป็นเงามันแว็บเลย งามแท้
    ไม่เหมือนเหล็กธรรมดาทั่วไป ก็เคยคิดว่าอยากจะมีบ้างจัง
    แต่ไม่เคยคิดโขมยเลยล่ะ เพราะเราก็เชื่อในอนุภาพความศักดิ์สิทธิ์
    เชื่ออยู่แล้วว่าต้องมีอะไรบางอย่างอยู่ในนั้น
    ขอบคุณที่นำเรื่องนี้มาเล่าสู่กันฟังนะคะ เตือนสติได้ดีทีเดียว
    น่ากลัวมากๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2012
  11. ชื่อโอ๋ค่ะ

สมัยก่อนอยากได้เพราะสวยดี ไม่มีเหตุผลอื่นเลยค่ะ
    ตามแบบฉบับผู้หญิงชอบของสวยๆงามๆ
    แต่พออ่านกระทู้นี้ ไม่อยากได้ละ[​IMG]
    เพราะเราคงไม่ได้หมั่นบูชา
    แต่เรื่องหมั่นทำความสะอาดเช็ดถูนี่ไม่มีพลาด
    ยิ่งของสวยๆงามๆดูแลมากๆค่ะ 5555+
    คงตั้งไว้เฉยๆให้ดูงดงามเหมือนเครื่องประดับชิ้นนึง
    เราเชื่อในอนุภาพของเหล็กไหลนะคะ แต่ใจเราเทให้
    พระสัมมาสัมพุทธเจ้าหมดแล้ว มัวแต่บูชาพระพุทธรูป

ตัวแทนของพระองค์ ไม่ได้บูชาเหล็กไหล ท่านคงไม่ชอบ
    ตายละ คิดแบบนี้จะโดนด่าไม๊นี่ ดีแล้วเราที่ไม่ได้เอามา[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2012
  12. ชื่อโอ๋ค่ะ

อยากเห็นเหล็กไหลดูดกินน้ำผึ้งมั่งอ่ะ
    ตื่นเต้น>.<" น่ารัก

13. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปให้ดูไหมครับ อยากชมบารมี:cool:

14. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    ขอตอบ..เพราะกรรมกำหนด มันแว่บเข้ามาตอนอ่านคำถามจบ:'(

15. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    เหล็กไหลเม็ดนี้ พระธุดงค์ให้ผมมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. โคกผักหวาน

ส่วนชุดนี้เป็นของวัดศรีสว่าง อาจารย์ท่านแจกผู้ที่ทำบุญสร้างศาลาจนหมดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

17. psnbt

psnbt เป็นที่รู้จักกันดี

* :cool: *

18. psnbt

psnbt เป็นที่รู้จักกันดี

* :cool: *

19. ห้า5

ห้า5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012

ไม่ต้องใช้เหล็กไหลหรอกครับ ลูกชายผมใช้แม่เหล็กธรรมด๊าธรรมดานี่ละครับ
    เอาทาบกับจอทีวี แล้วลากไปลากมา เรียบร้อยครับ เป็นสีรุ้งสวยเลยละ เหล็กไหลใช่ว่าจะมีในครอบครองกันง่ายๆ ผมไม่เชื่อเด็ดขาด

20. โคกผักหวาน

เหล็กไหลได้มาครอบครองไม่ยากหรอก ขึ้นอยู่กับบารมี เหมือนกับ พระสมเด็จวัดระฆัง ที่ยากๆน่ะเพราะพวกพุทธพาณิชย์ล้วนๆ ทำให้ดูว่าหายาก ลำบาก เกินเอื้อม