เธอคือดวงใจ - ก๊อท - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 7 กันยายน 2012.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ เธอคือดวงใจนะครับ
    เพลง เธอคือดวงใจ
    ศิลปิน ก๊อท จักรพันธ์
    นักร้องสมัครเล่น Thep Tavada

..โลกมีความหมาย
    จากวันที่ใจเราใกล้ชิดกัน
    เธอคนสำคัญ
    ที่ความฝันส่งการ์ดเชิญ
    ให้มาร่วมหวัง
    และเป็นทิศทางก้าวเดิน
    ขอบคุณนะความบังเอิญ
    ที่แนะนำเธอสู่ใจ
    มั่นคงเสมอ
    ใจขานชื่อเธอตลอดเวลา
    ถึงแม้รู้ว่า
    เส้นทางข้างหน้ายังไกล
    ไม่เคยเลิกฝัน
    ถึงแม้มีแรงต้านใจ
    คำคนทัดทานเพียงใด
    แต่ใจก็ยังยืนยัน
    ช่วยคอยคุ้มกัน
    ความฝันรอฉันได้ไหม
    อย่าด่วนเลือกเส้นทางใหม่
    ระหว่างที่ใจไต่ฝัน
    บอกใจดวงนี้
    ว่ามีเธออยู่ตรงนั้น
    จะทำเพื่อเธอทุกวัน
    จนกว่าคู่ควรได้มา
    ..ผิดมากแค่ไหน
    หากวันนี้ใจ
    ขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม
    โปรดให้เกียรติฟังซักครา
    สิ่งที่สะสม
    จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า
    เธอคือ...ดวงใจ
    ..ผิดมากแค่ไหน
    หากวันนี้ใจ
    ขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม
    โปรดให้เกียรติฟังซักครา
    สิ่งที่สะสม
    จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า
    เธอคือ...ดวงใจ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2234954/[/MUSIC]

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Xbg09t5YVj8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2014
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง : เธอคือดวงใจ
    ศิลปิน : ก๊อท จักรพันธ์
    นักร้องสมัครเล่น : Thep Tavada

โลกมีความหมาย....จากวันที่ใจเราใกล้ชิดกัน(ๆ)
    เธอคือคนสำคัญ......ที่ความฝันส่งการ์ดเชิญ(ๆ)
    ให้มาร่วมหวัง(ๆ)......และเป็นทิศทางก้าวเดิน
    ขอบคุณนะความบังเอิญ....ที่แนะนำเธอสู่ใจ(ๆ)
    มั่นคงเสมอ(ๆ)..........ใจขานชื่อเธอตลอดเวลา(ๆ)
    ถึงแม้รู้ว่า..................เส้นทางข้างหน้ายังไกล(ๆ)
    ไม่เคยเลิกฝัน.............ถึงแม้มีแรงต้านใจ
    คำคนทัดทานเพียงใด...แต่ใจก็ยังยืนยัน
    ช่วยคอยคุ้มกัน.............ความันรอฉนได้ไหม
    อย่าด่วนเลือกเส้นทางใหม่......ระหว่างที่ใจใต่ฝัน
    บอกใจดวงนี้(ๆ)............ว่ามีเธออยู่ตรงนั้น
    จะทำเพื่อเธอทุกวัน.......จนกว่าคู่ควรได้มา(ๆ)
    ผิดมากแค่ไหน(ๆ).........หากวันนี้ใจขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม............โปรดให้เกียรติฟังซักครา(ๆ)
    สิ่งที่สะสม...................จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า...เธอคือ...ดวงใจ

(ดนตรี)

ผิดมากแค่ไหน(ๆ)................หากวันนี้ใจขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม..................โปรดให้เกียรติฟังซักครา(ๆ)
    สิ่งที่สะสม........................จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า...........เธอคือ...ดวงใจ(ๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2020
  3. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เพลงไม่วิ่งจริงจริงด้วย งั้นเราวิ่งไปก่อนแล้วกันอิอิ

4. ดอกใบบุญ

เสียดายใบบุญดู VDO ไม่ได้ ปู่ช่วย Copy เฉพาะลิ้งค์ของ YouTube มาแปะ ที่ช่องข้อความหน่อยได้ไหมค่ะ โดยที่ไม่ต้องใส่โค๊ดอะไรนำหน้าจ้า เพราะใบบุญคิดว่าเป็นที่ปู่ใส่โค๊ดจ้า ใบบุญเลยไม่เห็นน่ะ (เดาเอาจ้า) เพราะเวลาที่ใบบุญวางค์ลิ้งค์ YouTube ใบบุญดูได้จ้า โดยการ Copy แล้ววางลิงค์ลงตรงที่เราพิมพ์เลยจ้า ปู่ลองให้หน่อยนะคะ ใบบุญจะได้ดู VDO ได้ ไม่ต้องรอให้ใต้เกิ้ง Copy ลิ้งค์มาวางให้จ้า นะๆๆ อิอิอิ

5. ดอกใบบุญ

พี่ตู่ของใบบุญวิ่งแล้วจ้า ต้องกด Play ย้ำอีกทีจ้า เพราะมากเลยจ้า ฟังไปสามเที่ยวแล้วจ้า หุหุ

6. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ดนตรี เธอคือดวงใจครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  7. ดอกใบบุญ

ปู่จ๋าขอ Sound ดนตรีด้วยนะคะ ใบบุญจะร้องแปะบอร์ดวันนี้จ้า หุหุ
    แต่ตอนนี้ขอฟังให้อิ่มก่อนจ้า แล้วค่อยซ้อม รอดนตรีด้วยจ้า อิอิ

เพลงจ๋าเพลงต่อ ขอเป็นเพลง กอดหน่อยได้ไหม - พลพล (อยากฟังตั้งสองคนเลย คุณชมพู่หวานเขาขอไว้ที่บอร์ดเพลงสตริงเพลงรักของใบบุญจ้า) แต่ใบบุญบอกว่าร้องไม่ได้ต้องรอปู่ร้องนำจ้า หุหุ

8. ดอกใบบุญ

ขอบคุณปู่จ้า สำหรับ Sound ดนตรีจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2020
  9. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เพลงโปรดผมเลยคร้าบบ...เพลงนี้เป็นเพลงที่ร้องยากเพลงนึงของคุณก๊อต จักรพรรณ แต่คุณเทพร้องออกมาได้ดีมากครับ เพราะเลยทีเดียวครับ ^_^/;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

10. ดอกใบบุญ

เห็นด้วยกับคุณแอร์จ้า ว่าเป็นเพลงที่ร้องยากมากจ้า ... และปู่เขาก็ทำได้เยี่ยมยอดเลยน้อ อิอิ (ป่านนี้คนร้องดีใจลอยละลุฟ้าไปแล้ว หุหุ)

11. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เอ้ออออออออออออออออ เมนท์ไรดีน้อออออออออออ อิอิ

12. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    มาฟังอีกรอบจ้า เมื่อเช้าฟังไม่ได้
    อะไรจะเพราะปานนั้น

13. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

โลกมีความหมาย จากวันที่ใจเราใกล้ชิดกัน :cool::cool::cool:

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

คะแนนเต็ม100 ให้125ค่ะ..เพราะมากถึงมากที่สุด..(เด๊ยวนี้ท่านเทวดาพัฒนาไปมากๆๆๆๆ เก่งค่ะ)

15. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตะกี้ฟังเวอร์ชั่นย่า เลยต้องแวะมาฟังเวอร์ชั่นปู่ (ปู่เลยเหรอ ฮ่าๆ )
    สไตล์นี้ถนัดอยู่แล้วนี่เน๊าะ ร้องดี ฟังเพลินค่ะ ^^

16. ดอกใบบุญ

เวอร์ชั่นปู่&ย่า อิอิอิ

17. Thep Tavada

ก็ยังไม่ดีเท่าไหร่นะครับ ยังมีเสียงหลงๆอยู่หลายเหมือนกันนะ ( ผู้ชายตอบสั้นถ้าผู้หญิงจะตอบยาว อิอิ )

18. Thep Tavada

นั้นซิ อะไรจะเพราะปานนั้น รักและคิดถึงตู่เสมอครับ ( ส่งใจไปอดีต อิอิ หวังว่าตู่คงไม่งงนะครับ คนอื่นงง แน่ๆ อิอิ )

19. Thep Tavada

คุณปิย่า ไม่รู้จะเม้นท์อะไร เทวดาแนะนำให้นะครับ เม้นท์ว่า รักและคิดถึงเทวดามากที่สุดในโลกไง 55555555

20. Thep Tavada

ครับผม เขียนมาบอกเป็นคำถามใครหรือเปล่าครับ ผู้ชายตอบสั้นๆแค่นี้นะครับ 55555
    ( ตอบยาวๆ เฉพาะผู้หญิง อิอิ )