เธอคือดวงใจ - ก๊อท - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 7 กันยายน 2012.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากนะครับ ต่อไปจะเป็นเพลงที่ไอสาขอไว้นะครับ จำได้ไม๊ครับว่าขอเพลงอะไรไว้ครับ

2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นนะซิ ไม่อยากเป็นปู่เลย แต่ต้องยอมเป็นมั่งครับ ก็ดีครับแก่ดี อิอิ ตามใจแฟนเพลงครับผม
    แฟนเพลงให้เป็นอะไรก็เป็น คุณปียารัตน์ ให้ผมเป็นตานะ แต่เป็นตาบ๊องค์ อิอิ
    หรือไม่ใช่ จำไม่ได้แล้วว่าใคร งงๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  3. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    น้องใบบุญจ๋า ตู่ที่ท่านเทพพูดถึง ไม่ใช่ตู่โสภานะจ๊ะ(ท่านเทพใจร้าย)
    เป็นตู่ไหนก็ไม่รู้ ที่ทำให้ท่านเทพอกกลัดหนอง
    บ้าบอมาจนถึงปัจจุบัน อิอิ อย่าไปใส่ใจอดีต แล้วก็อย่าไปคิดถึงอนาคต
    อยู่กับปัจจุบันนะจ๊ะ น้องใบบุญ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2012
  4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

จ้ารับทราบ ... อิอิอิ
    สบายใจได้ไม่มีปัญหาจ้า ...ไปล่ะ เดี๋ยวเอาบุญมาฝากจ้า

5. ดอกใบบุญ

กลับมาแล้วจ้า...เอาบุญมาฝากปู่ พี่ตู่ และทุกท่านจ้า
    ขอให้ผลบุญที่ทำในวันนี้ ขอให้ทุกท่านสุขกาย สุขใจ
    สุภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมา คิดสิ่งใดขอให้
    พลันสำเร็จ ๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

6. Thep Tavada

โอ้!!!! รีบชี้แจ้งเลยนะจ๊ะ นั้นซิ ตู่ไหนก็ไม่รู้( แก้ข่าวให้ไม่ใช่ตู่โสภาครับ ) แต่ว่าเทวดาบ้าบอนี่ซิ ก็น่าจะบ้าบอจริงๆ ยอมรับแล้วกัน อิอิ ใบบุญอย่าใส่ใจนะ อิอิ เทวดาบ้าบอเองนะครับ

7. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เริ่มน่ารักแล้วจ๊ะ ท่านเทพ ความรู้สึกของผู้หญิงละเอียดอ่อนมาก คำพูดบางคำที่พูดท่านเทพไม่คิดอะไร แต่คนที่มีความรู้สึกที่ดีกับท่านเทพคิดมากนะจ๊ะ
    นี่พูดในฐานะเพื่อนนะนี่ อิอิ เริ่มเห็นความดีท่านเทพละ ถึงจะเจ้าชู้ แต่น่ารัก

8. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    คุณปิย่า ไม่รู้จะเม้นท์อะไร เทวดาแนะนำให้นะครับ เม้นท์ว่า รักและคิดถึงเทวดามากที่สุดในโลกไง 55555555<!-- google_ad_section_end -->
    โอ้ รักปานจะกลืนนนนนนนนนน
    หายไปกับน้ำยายยยยยยยยยยยย
    เลยล่ะ ก๊ากกกกกกกกกกกก

9. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

เขาคนนั้นเป็นใครกันน้อง ดวงใจ ของคุณเทพ ^^/
    ส่งกำลังใจให้นักร้องเช่นเดิมครับ
    :cool:

10. Thep Tavada

ขอบคุณครับกำลังใจเช่นเดิมครับผม

11. ดอกใบบุญ

เพลง : เธอคือดวงใจ
    ศิลปิน : ก๊อท จักรพันธ์
    นักร้องสมัครเล่น : Thep Tavada

โลกมีความหมาย....จากวันที่ใจเราใกล้ชิดกัน(ๆ)
    เธอคือคนสำคัญ......ที่ความฝันส่งการ์ดเชิญ(ๆ)
    ให้มาร่วมหวัง(ๆ)......และเป็นทิศทางก้าวเดิน
    ขอบคุณนะความบังเอิญ....ที่แนะนำเธอสู่ใจ(ๆ)
    มั่นคงเสมอ(ๆ)..........ใจขานชื่อเธอตลอดเวลา(ๆ)
    ถึงแม้รู้ว่า..................เส้นทางข้างหน้ายังไกล(ๆ)
    ไม่เคยเลิกฝัน.............ถึงแม้มีแรงต้านใจ
    คำคนทัดทานเพียงใด...แต่ใจก็ยังยืนยัน
    ช่วยคอยคุ้มกัน.............ความันรอฉนได้ไหม
    อย่าด่วนเลือกเส้นทางใหม่......ระหว่างที่ใจใต่ฝัน
    บอกใจดวงนี้(ๆ)............ว่ามีเธออยู่ตรงนั้น
    จะทำเพื่อเธอทุกวัน.......จนกว่าคู่ควรได้มา(ๆ)
    ผิดมากแค่ไหน(ๆ).........หากวันนี้ใจขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม............โปรดให้เกียรติฟังซักครา(ๆ)
    สิ่งที่สะสม...................จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า...เธอคือ...ดวงใจ

(ดนตรี)

ผิดมากแค่ไหน(ๆ)................หากวันนี้ใจขอสิทธิ์เผยคำ
    แม้นไม่เห็นงาม..................โปรดให้เกียรติฟังซักครา(ๆ)
    สิ่งที่สะสม........................จากการคบกันผ่านมา
    คงเขียนแทนด้วยคำว่า...........เธอคือ...ดวงใจ(ๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2020
  12. ดอกใบบุญ

เพลงไม่ยอมวิ่ง สงสัยจะเหนื่อยจ้าปู่ อิอิ

อ้อ วิ่งแล้วจ้า

13. ดอกใบบุญ

อรุณสวัสดิ์ สุขสันต์วันจันทร์
    บุญรักษาบารมีคุ้มครองปู่จ้า สาธุจ้า

14. ดอกใบบุญ

ปู่ก็หายไปอีกคนเหมือนกัน สงสัยจะงานยุ่งจังฮู้ หุหุ
    ส่วนใบบุญก็ยุ่งจังเหมือนกันจ้า แต่ก็มาทุกวันแหละ
    วันนี้ใต้เกิ้งก็ไม่มา สงสัยจะยุ่ง หุหุ งั้นสู้ๆจ้าปู่ สู้ๆจ้าใต้เกิ้ง
    จุ๊บๆๆด้วย อิอิอิ

15. ดอกใบบุญ

วันนี้หอบงานมาเยอะเลยจ้า อิอิอิ
    ถ้าทำเสร็จหมดนะคะจะให้รางวัลตัวเองจ้า
    โดยการไปเที่ยวทะเล
    ไม่ได้ไปเที่ยวทะเลนานแล้วจ้า
    อยากไปเขียนพื้นทราย
    จะเขียนคำว่า "เธอคือดวงใจ" อิอิ

16. Thep Tavada

แวะมาอ่านข้อความใบบุญนะครับ เกือบจะเที่ยงคืนแล้วเหลืออีก 59 นาทีเอง ปู่ต้องล้มตัวลงนอนก่อนนะ (ล้มเลยนะ หมดแรงจริงๆ นะ )

17. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงนี้ซึ้งมากเลยครับ เป็นเพลงร้องยากอีกเพลง แต่เทวดาฉลุยครับ
    ตั้งใจจะบอกอะไรกับใครด้วยเพลงนี้หรือเปล่าครับ 555

:cool::cool::cool: