เบี้ยแก้ที่ไหนดีๆราคาไม่แพงบ้างค๊าบ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย frankenstine, 14 กุมภาพันธ์ 2011.

1. frankenstine

frankenstine เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมอยากได้เบี้ยแก้มากเลยครับแต่ปัญหามีอยู่ว่าเงินไม่ค่อยมี อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตอนนี้ที่ไหนมีของดีราคาไม่แพงบ้างครับ

และอีกอย่างเบี้ยแก้นี่เราสามารถพกใส่กระเป๋ากางเกงได้หรือเปล่าครับ

2. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานครับ

ไม่แพง แถมเงินเข้าวัดเต็มๆครับ

3. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ เบี้ยแก้หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน ราคาไม่แพงครับ

4. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    เบี้ยแก้พระอาจารย์พิจารณ์ วัดโพธิ์ผักไห่ครับ
    อยู่ที่ห้องพระเครื่อง มีทั้งแบบถักและแบบเปลือย
    ราคาไม่แรง ที่สำคัญได้ทำบุญช่วยวัดด้วยครับ
    http://palungjit.org/threads/สมเด็จสมปรารถนา-มหาสัมฤทธิ์-วัดโพธิผักไห่-พระนครศรีอยุธยา.279643/page-2

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ด้วยความเคารพครับ ผมถามด้วยความไม่รู้นะครับอย่าได้ต่อว่ากันเลยนะครับ เบี้ยแก้นี้ครูบาอาจารย์องค์ไหนก็ทำได้เหรอครับ เมื่อก่อนผมจะเห็นมีอยู่3สายที่ทำ เบี้ยแก้วัดนายโรง วัดกลางบางแก้ว และวัดโบสถ์ เดี๋ยวนี้มีเยอะจังเลย

6. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน อีกหนึ่งเสียงครับ เงินเข้าวัดแน่นอน แถมได้เบี้ยที่ดีจริงด้วยครับ คุ้มสุดๆ

7. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ไม่ว่าจะเป็นเบี้ยสายอ่างทองอย่างวัดมะนาวหวาน สายวัดกลางบางแก้วอย่างเบี้ยของหลวงน้าสัญญา หรือเบี้ยของวัดโพธิ์ผักไห่ อย่างที่กล่าว ๆ กัน ผมว่าราคาเช่าหา ทำบุญก็ไม่แพงนะครับ ใกล้เคียงกันครับ ทำบุญเบาที่สุดน่าจะเป็นเบี้ยของวัดมะนาวหวาน ตามท่านบน ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      235.6 KB
      เปิดดู:
      22,998
  8. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เบี้ยแก้หลวงปู่ตี๋ก็สายวัดนายโรงครับ

เบี้ยแก้นี่ส่วนใหญ่เค้าจะทำให้คาดเอวครับ จึงใส่กระเป๋ากางเกงได้

9. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    คุณ COFFEEMAX ครับ เบี้ยในรูปของที่ใหนอ่ะครับ สวยดีจังเลย

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เห็นเยอะๆก็อาจจะแตกสายมาครับ อย่างเช่น

1.สายวัดกลางบางแก้ว ก็แตกหน่อไป
    1.1 วัดสิงห์
    1.2 วัดบางแก้ว
    1.3 วัดประดู่(ยังไม่สร้าง)
    1.4 วัดสง่างาม
    2.สายอ่างทอง ก็แตกหน่อ
    2.1 วัดศาลาดิน
    2.2 วัดมะนาวหวาน
    2.3 วัดม่วงคัน
    3.สายวัดนายโรง
    3.1 วัดมะกอก
    3.2 วัดบุญบางสิงห์
    3.3 วัดศาลาแดง
    3.4 วัดหูช้าง

เท่าที่ผมทราบก็ประมาณนี้ครับ...

11. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เบี้ยที่หุ้มตะกั่วเป็นของน้าสัญญา วัดกลางบางแก้ว ส่วนที่เลี่ยมเงินและถักเชือกย้อมว่านยาเป็นเบี้ยของพระอาจารย์พิจารย์ วัดโพธิ์ผักไห่ครับ ส่วนเบี้ย 2 ตัวด้านล่าง ตัวซ้ายของหลวงปู่มี วัดม่วงคัน ตัวขวา หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวานครับ

12. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำว่าอย่าไปเช่าไกลบ้านครับ บ้านอยู่แถวไหนครับ เอาเกจิที่ไกล้ที่สุด ถ้าอยู่กรุงเทพฯ ก็หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างครับ ไม่ไกลเท่าไหร่ ถ้าฝั่งธนก็ไปบูชาที่นครปฐมครับ สร้างกันเยอะครับ เอาเกจิท้องถิ่นครับ

ที่สร้างเบี้ยแก้กัน เพราะวิชาของหลวงปู่บุญ หลวงปู่รอด เริ่มแพร่หลายครับ ศิษย์ท่านก็เยอะ มีคนมาเรียนกันเยอะครับ วัดที่กรุงเทพฯ แถวบ้านผม ยังไปเรียนทำเบี้ยกับหลวงปู่เจือเลยครับ ไม่เห็นต้องสงสัยเลยครับ เป็นการแตกหน่อทางวิชาครับ อยู่ที่ว่าจิตใครจะดีกว่ากันแล้วครับ เสกขลังหรือป่าว ประมาณนี้ครับ

13. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    แนะนำเบี้ยแก้หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี (ราม2)ครับ
    เบี้ยแก้ หลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2)

เบี้ยแก้ หลวงพ่อเณร ญาณวินโย

สร้างและปลุกเสก 2547-2553 พิธีสุดท้ายเสาร์ 5 พ.ศ.2553
    จำนวนสร้าง 300 ตัว

จัดสร้างตามตำราของครูบาอาจารย์ที่หลวงพ่อเณรท่านเรียนมาโดยตรงจากอาจารย์
    หลวงพ่ออิน วัดลาด ท่าใหม่ จันทบุรี (ศิษย์หลวงปู่จัน วัดนางหนูและหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า)
    หลวงพ่อฮวด วัดสุวรรณดาราราม อยุธยา (ศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน อายุ 100ปี มาจำพรรษาที่วัดทุ่งเศรษฐี ตราบจนมรณภาพ)
    หลวงพ่อใบ วัดกลางบางแก้ว (ศิษย์เอกหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้วและเป็นเจ้าอาวาส องค์ถัดจากหลวงปู่เพิ่ม)
    หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว (เรียนจากหลวงลุง คือหลวงพ่อทับ วัดสลุด ศิษย์เอกหลวงปู่เผือก และหลวงปู่เผือกเป็นญาติทางยายของหลวงพ่อเณร)

ขอบอนุญาติคุณ Lukkrok เอาข้อความจากบอร์ดมหานิยมมาลงนะครับ

14. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำเบี้ยแก้ของพระอาจารย์สำราญ วัดสง่างาม อ บางไทร จ พระนครศรีอยุธยาครับ ซึ่งท่านสร้างเบี้ยแก้ตามตำรับวัดนายโรง กับวัดกลางบางแก้วรวมในเบี้ยตัวเดียวกัน ประสบการณ์ที่เคยประสบกับตัวเองก็คือเบี้ยแก้ที่คาดเอวสั่นเตือนภัยได้ และที่มีศิษย์หลายท่านเล่าให้ฟังก็มีทั้งทางด้านเตือนภัยล่วงหน้า แก้คุณไสย ไล่ผี เมตตามหานิยม แคล้วคลาด หลากหลายประสบการณ์มากครับ

มีหลายท่านเคยนำไปให้ผู้ที่ฝึกกรรมฐานเป็นประจำตรวจดูพุทธคุณของเบี้ยแก้สำนักนี้ ทุกรายยอมรับว่ามีพุทธคุณสูงบางรายถึงขนาดกล่าวว่าเป็นเบี้ยที่มีอาการ 32 ครบ โดยไม่ต้องมาเลือกตรงฟันของหอยเบี้ยว่ามี 32 ซี่เลย ซึ่งไม่ได้เป็นเรื่องแปลกเพราะว่าพระอาจารย์ท่านเสกอาการ 32 ลงบนตัวหอยเบี้ยก่อนที่จะกรอกปรอทครับ

ที่วัดสง่างามให้บูชาตัวละ 500 บาท (เป็นราคาที่ไม่แพงเมื่อเทียบกับพุทธคุณของเบี้ยแก้ที่มีหลากหลายด้านเมื่อเปรียบเทียบกับเครื่องรางอย่างอื่น) แต่ช่วงนี้พระอาจารย์สำราญท่านยังทำไม่ทันกับความต้องการบูชาของญาติโยมที่มีอย่างต่อเนื่องจนท่านต้องขอให้หยุดการจองเบี้ยออกไปก่อน ซึ่งการจะเป็นเจ้าเบี้ยแก้ที่มีพุทธคุณสูงแม้ต้องใช้เวลารอคอยก็คุ้มค่าครับ

มีตัวอย่างเบี้ยให้ชมครับ หากพิจารณาจากการจารอักขระ และยันต์ต่างๆ อาทิ ยันต์ตรีนิสิงเหตรงท้องเบี้ย รวมทั้งการจารอักขระล้อมทั้งด้านบนและด้านล่างของตัวเบี้ยแล้วก็จะเข้าใจถึงสมาธิ และความตั้งใจจริงในการทำเบี้ยให้ญาติโยมไปบูชาของพระอาจารย์ครับ

15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ และที่สำคัญอีกอย่างคือ เงินที่ได้ ร่วมสร้างโบสถ์ครับ....อยู่วัดทุ่งเศรษฐี ราม2 ครับ ไม่ไกลครับ.....ไปได้ทุกวันครับ และ หากไป วันที่ 18-21 นี้ ทางวัดมีงานประจำปีด้วยครับ จะได้ร่วมบุญ และได้กราบพระบรมสารีริกธาตุครับ....

16. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    <table id="post4380178" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_4380178" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> ไม่ ว่าจะเป็นเบี้ยสายอ่างทองอย่างวัดมะนาวหวาน สายวัดกลางบางแก้วอย่างเบี้ยของหลวงน้าสัญญา หรือเบี้ยของวัดโพธิ์ผักไห่ อย่างที่กล่าว ๆ กัน ผมว่าราคาเช่าหา ทำบุญก็ไม่แพงนะครับ ใกล้เคียงกันครับ ทำบุญเบาที่สุดน่าจะเป็นเบี้ยของวัดมะนาวหวาน ตามท่านบน ๆ ครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] สายตรงนะนี่สวยๆทั้ง ชอบครับ ถ้าได้ของฟรีจะดีมากเลย

</fieldset>
    </td></tr></tr></tbody></table>

17. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ ที่สงสัยเพราะคิดว่า ถ้าไม่มีการไปร่ำเรียนมา อยู่ๆอยากทำก็ทำขึ้นมา แบบนี้ครับ:cool:

18. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ตามที่คุณmayakarn แนะนำหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี ท่านทำตามตำหรับของครูบาอาจารย์ของท่านมาโดยตรงคือหลวงปู่กี๋ วัดหูช้าง

ขนาดไฟล์:
      51.3 KB
      เปิดดู:
      857
      ขนาดไฟล์:
      38.3 KB
      เปิดดู:
      1,096
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      853
  19. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    เบี้ยแก้สายหลักๆก็สามสายนี่และครับ

:cool::cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      136.7 KB
      เปิดดู:
      668
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      785
      ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      590
  20. punk-rsm

punk-rsm Active Member

คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->frankenstine<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4377526", true); </SCRIPT> ครับ
    -หลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวาน , พระอาจารย์สำราญ วัดสง่างาม ,หลวงพ่อสืบวัดสิงห์, พระอาจารย์พร วัดบางแก้ว แต่ถ้าราคาเยาวชนต้องหลวงพ่อเสียนครับ