เปลี่ยนเป็นสถานะ''นักบวช''

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 17 มิถุนายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การเปลี่ยนสถานะให้เป็น นักบวช

กราบนมัสการ

ถ้าต้องการเปลี่ยนสถานะ เป็น นักบวช ขอรบกวนให้ลงชื่อไว้ที่กระทู้นี้

แล้วทางเว็บจะทำการตรวจสอบหลักฐานก่อน จึงจะอนุมัติสถานะได้

จากนั้น ทางเว็บจะทำการเปลี่ยนสถานะให้

*สาเหตุที่ทางเว็บต้องมีสถานะนักบวชนี้ เพื่อช่วยกันอบายภูมิ จากการเผลอปรามาสของสมาชิกทั่วไป ที่ไม่ทราบว่าท่านเป็นนักบวช

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

<TABLE id=post6296984 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>เมื่อวานนี้, 11:13 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#[​IMG]
    ต้องทำยังไงบ้าง? ช่วยแนะนำหน่อยนะ
    สมัครนานแล้วตอนนั้นยังเป็นฆารวาสอยู่เลย

</TD></TR></TBODY></TABLE>

คลิก >เปลี่ยนเป็นสถานะ''นักบวช'
    เมื่อเข้าไปแล้วแจ้งในกระทู้ว่า ขอเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวชครับ<!-- google_ad_section_end -->

ยกมาให้เลยครับ ฝาก<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6275326", true); </SCRIPT> ช่วยเปลี่ยน สถานะภาพให้ท่าน <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ICDS<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6296984", true); </SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6296984", true); </SCRIPT> ด้วยครับ ขอบคุณ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

3. sakchai093

sakchai093 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    ขอเจริญพรเปลี่ยนให้อาตมาด้วยนะ

4. sakchai093

เปลี่ยนให้อาตมาด้วยนะ เจริญพร

5. sakchai093

ขอเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวชครับ<!-- google_ad_section_end -->

6. siriroj

siriroj เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    รบกวนเปลียนสถานะให้หน่อยครับตอนนี้สิกขาลาเพศจากบรรพชิตแล้วขอบคุณครับ

เป็นสถานะปกติครับเพื่อกันความสับสนครับ

7. ฟิตปั๊ง

ฟิตปั๊ง สมาชิกใหม่

จริญพร ขอเปลี่ยนสถานะนักบวชครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  8. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    กราบขออภัย

โพสต์ที่ 9 และ 10 ทางเว็บยังไม่สามารถอนุมัติเปลี่ยนสถานะเป็น ''นักบวช'' ได้ขณะนี้

9. Ricky

Ricky เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2005
    ขอเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวชด้วยครับ

10. ovoballovo

ovoballovo Active Member

18 มิถุนายน 2012
    ครับผม ขอเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวชด้วยครับ

11. ขันติธมฺโม

ขันติธมฺโม สมาชิก

19 กรกฎาคม 2012
    เจริญพร ช่วยเปลี่ยนสถานะให้ด้วยครับ

ตอนสมัครพิมพ์ต่อท้ายว่าภิกขุ แต่พิมพ์ยังๆก็ไม่ได้ เลยเป็นแบบนี้

เจริญพร

12. phraedhammajak

phraedhammajak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 มิถุนายน 2011
    เจริญพร ช่วยเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวชให้ด้วย
    ขอให้ธรรมรักษา เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้น สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  13. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเปลี่ยนสถานะให้ชื่อ อาราวัณ ด้วยนะครับ พยานคือ ก้องครับ NR hanada9 ครับ รบกวนด้วยครับ

14. พระสนตาสโภ

พระสนตาสโภ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2012
    เจริญพรคุณผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อาตมาขอแจ้งความประสงค์ที่จะเปลี่ยนสถานะเป็นนักบวช เนื่องด้วยเพิ่งจะสามารถสมัครโดยใช้ฉายาเต็มได้สักที เดิมทีคือ พระสันตา อ่านแล้วมันก็แปลกๆ แต่โดยมากโยมจะเรียกหลวงพี่สันตาบ้าง หลวงพ่อสันตาบ้าง จนติดปาก

ตอนนี้ account เดิมที่ชื่อพระสันตา อาตมากำลังเก็บภาพ เก็บข้อความส่วนที่สำคัญลงไว้ในเครื่องอยู่ เพื่อไม่ให้มันกลายเป็นขยะของเซิฟเวอร์ เมื่อทุกอย่างเสร็จสิ้นอาตมาจะแจ้งให้คุณผู้ดูแลเว็บบอร์ด ได้ทำการเคลียทิ้งเสีย

ยังไงก็ขอฝากดำเนินการเรื่องเปลี่ยนสถานะให้อาตมาด้วยเถิด สาธุ
    จึงเจริญพรมาเพื่อแจ้งคุณผู้ดูแลเว็บบอร์ดได้ทราบ
    พระวสันต์ สนฺตาสโภ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. kunasan

kunasan เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เปลี่ยนให้อาตมาด้วย

อาตมา ใช้ชื่อว่า พระอาจารย์โดเรม่อน บางทีนักเรียน ก็เรียกว่า พระอาจารย์แป๊ะยิ้ม เพราะเป็นวิทยากรจังหวัด เป็นวิทยากรค่ายพุทธบุตรมานานแล้วครับ

เจริญพรขอบคุณครับ

16. ศิษย์-วทมน

ศิษย์-วทมน Active Member

ขอเปลี่ยนสถานะจาก สมาชิก เป็น นักบวช ให้อาตมาด้วย เจริญพร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2012
  17. Glom

Glom เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เจริญพร ขอเปลี่ยนให้อาตมา จากตาทิพย์2 เป็นพระตาทิพย์2 พอจะได้หรือไม่...ขอ
    ขอบคุณเเละขออนุโมทนาบุญ กับคุณโยมผู้ดูเเลเว็บบอร์ดพลังจิตทุกท่าน ทุกคน
    ขอให้มีความสุข
    ความเจริญ ในทุกๆด้านทั้งการเงิน การงานตลอดปี ตลอดไป

ไฟล์ที่แนบมา:

18. หลวงพ่อเมตตา

หลวงพ่อเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5 พฤศจิกายน 2012
    1
    เปลี่นสถานะ เป็นนักบวช

หลวงพ่อเมตตา

19. พระสมุห์ทยุตธร

พระสมุห์ทยุตธร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    เจริญพรขอรบกวน จาก พระสมุห์ เปลี่ยนเป็น พระสมุห์ทยุตธร

20. พระณัฏต์ฐนันท์

พระณัฏต์ฐนันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญพรคุณโยมทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด อาตภาพ พระใบฎีกาณัฏฐนันท์ คุณวีโร ชื่อ สมาชิก พระณัฏฐนันท์ ขอแจ้งให้กับทางทีมงานว่าขอเมตตาเปลี่ยนชื่อของอาตมภาพใหม่ เพราะอาตมภาพเปลี่ยนชื่อใหม่ จาก พระณัฏฐนันท์ เป็น พระณัฏต์ฐนันท์
    ขออนุโมทาขอบคุณล่วงหน้า

ขอเจริญพร
    พระใบฎีกาณัฏต์ฐนันท์ คุณวีโร
    เจ้าอาวาสวัดหนองเรือ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้