เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

2. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมเช่นกันครับ

3. Supashine

Supashine เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ไปกราบมาแล้วครับ เดินขึ้นบันได ขาสั่นเลยครับ
    ขึ้นไปถึงยอดถึงเห็นว่ามีถนน รถขึ้นได้ 55 อากาศเย็นสบายครับ

ไปนั่งมองรูปหล่อองค์หลวงพ่อแล้ว เหมือน ท่านมองเราอยู่ เพราะเราทราบว่าสังขาร ท่านอยู่ข้างใน รับรู้ได้ว่าท่านเมตตามากครับ

เดินกลับลงมา ขับรถขึ้นไปกุฏิ เจ้าอาวาส พอจ.สง่า ทำบุญบูชา หนังสือ และ วัตถุมงคล
    มาจำนวนหนึ่ง ราคาบำรุงวัดครับ ไม่แพง
    กลับมา กทม พกพระ ท่านไป เจรจางาน รู้สึกว่า ราบรื่นดี พลังเมตตาสูงครับ
    ขอบคุณพี่หนุ่มที่แนะนำ เชิญชวน อีกครั้งครับ

4. คุณฟ้าใส

คุณฟ้าใส เป็นที่รู้จักกันดี

ว่างๆ ฟ้าใส ขอไปบ้างนะค่ะ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีด้วยครับหากได้ไปทำบุญกับวัดเขาไม้แดงมาแล้ว ทุกสิ่งต้องมีเหตุให้เกิดทั้งสิ้น
    หากใครอยากได้วัตถุมงคลชั้นยอดของท่านแบบไม่สะเปะสะปะ ก็เลือกๆหาสักหน่อย
    เวลานี้ ยังมีของเก่าที่วัดเก็บไว้จากการปลุกเสกในอดีต ในราคาตั้งแต่100.- 5,000.บ
    ท่านใดชอบเนื้อโลหะ ก็ขอแนะนำ เหรียญรุ่นแรก หรือพระกริ่ง และพระชัยวัฒน์ปี 27
    หากชอบเนื้อผงก็พระพิมพ์แหวกม่าน พิมพ์ปรกมุจลินทร์ หรือพระผงยุคเก่าๆของท่าน
    หากจะเป็นอะไรก็ได้เพราะมีความศรัทธาและถือว่าทำบุญ ก็มีให้เลือกอีกหลายรูปแบบ
    ในอดีตก็มีประสบการณ์ทั้งของจริงและจากการทดลอง กับทหารเรือสัตหีบหลายอย่าง
    แนวทางการปฏิบัติและอำนาจจิตของท่าน เช่นเดียวกับของหลวงพ่ออภิชิโตอย่างมาก

6. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ที่วัดข้างบนอากาศเย็นสบายดีครับ เงียบสงบ นั่งเพลินๆเกือบหลับ ที่พักสงฆ์ทรุดโทรมไปเยอะมาก ช่วยกันไปทำบุญกันครับยังมีของดีราคาไม่แพง ที่สำคัญแท้ทันหลวงพ่อด้วยครับผม

7. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครไปไหมครับ ขอฝากบูชาทำบุญ1องค์ครับ

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

9. Pirates Of Arabia

สวัสดียามเที่ยงครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมเช่นกันครับ

10. Siriphon

Siriphon เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรคือวาสนา

1.ไม่ร่ำรวยแต่ไม่ขัดสน
    2.ที่บ้านไม่มีคนป่วย
    3.พ่อแม่ลูกอยู่พร้อมหน้า
    4.ไม่มีญาติที่ถูกขังอยู่ในคุก
    5.ไม่มีศัตรูคู่อาฆาต
    6.ในกลุ่มไม่มีทุรชน
    7.ข้างกายไม่มีคนเลว
    8.ทำผิดมีกัลยาณมิตรคอยตักเตือน
    9.ทำการใดมีผู้อุปถัมป์
    10.มีผู้รู้เป็นมิตรสหาย

...นี่แหละครับคือวาสนา.....

11. Pirates Of Arabia

เด็ดขาดครับผมชอบ

12. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

หักดิบพระเครื่อง ของพี่หนุ่มถูกใจมากคนเรามี 1 คอ พวกผู้หญิงไม่ชอบใส่พระกับพระดีๆ ไว้ให้ลูก เคยไล่ไขว่คว้าก็มีหลายร้อยรายการ ดังมั่งไม่ดังมั่ง สมัยก่อนก็ไม่ชอบผงพรายกุมาร ไม่รู้ว่าดีอย่างไรแต่กลัววิญญาณ เลยใช้ปู่ทิมเหรียญธรรมดานั่งพาน หยดน้ำ ปู่หมุนกริ่งรุ่นย่อม หลวงพ่อกวยก็มี หลังรูป แหวกม่าน แต่ปลอมเต็มๆ ก็ได้มาเยอะเพราะปลอมมาตั้งแต่ 30 ตอนหลังจะบนอะไรหลวงพ่อกวยก็ไม่ต้องบนกับพระท่านหรอก จุดธูปนึกถึงท่าน บนแล้วก็แก้บนไป สมัยนี้พุทธพาณิชย์เยอะ อ่านโฆษณาแล้วอยากได้ เสมือนหลวงพ่อเก่งกันมากๆ เราเช่าไปแล้วแทบจะประสบผลสำเร็จในการงานโชคลาภได้รางวัลที่1 กันทุกคน แต่คิดแล้วก็มาจบหลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน หลวงพ่ออภิชิโต ท่านแม่ชีบุญเรือน องค์อื่นท่านก็เก่ง แต่ไม่อยากได้แล้ว มีมากก็ไม่รู้เอาไว้ทำไร เราไปขอมากก็ต้องทำบุญมาก เพราะโลกนี้คนมีกรรมเป็นของตัวเองทุกคน ไม่ต้องคิดมากทำดีเข้าไว้ คนทำอย่างไรได้ผลอย่างนั้น หาพระเครื่องที่ดีไว้เป็นกำลังใจ หาเงินไว้ใช้ยามแก่เฒ่าไม่ให้ลำบาก มีส่วนเกินก็ไว้ทำบุญ ไม่ต้องไปใฝ่หาอะไรจนมากเกินไปและเกินฐานะ แค่นึ้ก็ดีพอแล้ว รักษาศีลปฏิบัติธรรมในบั้นปลาย ก็ถือว่าเกิดมาและใช้ชีวิตอย่างมีคุณค่าพอสมควรแล้วกัน

13. Pirates Of Arabia

สวัสดียามเช้าครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมเช่นกันครับ

14. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ขอบพระคุณมากที่แนะนำพระเครื่องดีๆ ของหลวงพ่อยงยุทธให้ผมได้ทราบ อยากจะรบกวนสอบถามว่า พระเครื่องพิมพ์ปรกมุจลินทร์ ที่สร้างปี 20 มีสองพิมพ์คือพิมพ์ที่มีกริ่งและไม่มีกริ่ง รุ่นประสบการณ์กันปืนที่พี่หนุ่มแนะนำเป็นพิมพ์มีกริ่งใช่ไหมครับผม ขอบพระคุณมากครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EP 2099 29629 TH….. แมวเก้าชีวิต
    EP 2099 29632 TH….. ปรศุ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    นี่คือสิ่งที่พบเจอได้ยาก ในโลกแห่งความจริงทุกวันนี้
    ใครได้พบพานสิ่งเหล่านี้แล้ว ก็ถือว่าเป็นวาสนาแก่ตน
    หากมีกุศลผลบุญหนุนส่งด้วย ยิ่งจะมีวาสนาสูงยิ่งๆขึ้น

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    7 สิ่งสำคัญ ที่จะช่วยให้เราค้นพบคุณค่าในชีวิต

1.สุขภาพ... ถ้าอยากค้นพบคุณค่าในชีวิตของตัวเอง “ต้องดูแลสุขภาพ” เพราะเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด แต่คนเรากลับให้ความสำคัญน้อยที่สุด
    2.สัมพันธภาพ... เป็นสายใยสำคัญที่ส่งผลให้ ชีวิตของคุณมีคุณค่า เริ่มจากคนใกล้ตัวคุณที่สุดจาก ครอบครัว พ่อแม่ พี่น้อง ลุงป้า น้าอา ปูย่า ตายาย ขยายออกมาคือเพื่อนสมัยเรียน แฟน ครูอาจารย์ ขยายออกมาอีก เป็นเพื่อนร่วมงาน หัวหน้า เจ้านาย ลูกน้อง ลูกค้า
    3.การงาน... คงไม่มีใครปฏิเสธว่า งานเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ชีวิตเราเติมเต็มและมีคุณค่า
    4.การเงิน... เงินจะสำคัญถ้าเรื่องนั้นต้องใช้เงิน และเงินไม่สำคัญ ถ้าเรื่องนั้นไม่จำเป็นต้องใช้เงิน
    5.จิตใจ... พลังแห่งความเชื่อ ความศรัทธา เป็นพลังเร้นลับในตัวเรา คนที่มีชื่อเสียงระดับโลก ล้วนฝึกฝนและเป็นผู้สร้างพลังแห่งความเชื่อ ความศรัทธาให้เกิดขึ้นมาในตัวของเขาจนประสบความสำเร็จ
    6.ภารกิจ(จุดหมาย) ... สิ่งที่เราต้องการจะทำ สิ่งที่เราตั้งใจว่าชีวิตนี้ ฉันต้องทำให้สำเร็จ
    7.อุดมการณ์... ใครก็ตามที่มีหลักในการดำเนินชีวิต เขาคนนั้นจะประสบความสำเร็จได้ไว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2017
  18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ดีทั้งสองแบบครับ แต่ที่เขาลองกันสองครั้งแล้ว คือแบบมีกริ่ง เพราะทหารเรือสัตหีบได้ไปหลายคน

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีเพื่อนๆสอบถามขอคำแนะนำ เรื่องพระผงที่เมตตามหานิยมเป็นเยี่ยม ของหลวงพ่อยงยุทธ
    ลองดูตามภาพที่ได้นำมาลงไว้ ลองหาแบบนี้มาใช้สักองค์ก็น่าจะดีครับ แต่แบบอื่นก็ดีเช่นกัน
    เป็นพระคะแนนปี09 ที่มีประสบการณ์ในด้านนี้มานานและเป็นคุณวิเศษเด่นของวัดเขาไม้แดง
    ชุดนี้เป็นพระคะแนนสาริกา(จิ๋ว) ด้านหน้าปิดแผ่นทองคำแท้ ขนาดเล็กพอๆกับพระปรกมะขาม
    พระคะแนนจิ๋วมีสร้างไว้ 3 แบบคือ หน้าทองคำ หน้านาคและหน้าเงิน มีขนาด 6 mm x 8 mm
    คะแนนปี09-1.jpg คะแนนปี09-2.jpg คะแนนปี09-4.jpg คะแนนปี09-5.jpg

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ส่วนพิมพ์แบบนี้เป็นพระคะแนนปี09 หน้าเงินหลังรูปถ่าย มีขนาดเท่าพระคะแนนปกติทั่วๆไป
    แต่เนื้อหาของพระคะแนนสาริกา(จิ๋ว)จะต่างกับเนื้อพระคะแนนที่เห็นนี้ (หน้าเป็นแผ่นเงินแท้)

ไฟล์ที่แนบมา: