เปิดจองพระกริ่งพรหมยาน ฉลององค์ปฐม๔ศอกและสร้างเจดีย์๑๐๐ปีพระราชพรหมยาน หลวงพ่อเล็ก จารแผ่นชนวนให้ หน้า8

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 2 กรกฎาคม 2015.

1. A`z

A`z Active Member

ยังไม่ได้รับของครับ ส่งที่อยู่จัดส่งไปที่ ดร.เป็ด 2 รอบแล้วก็ยังไม่ได้รับของ เพราะคงไม่มีของอะไรจะส่งให้
    ที่เณรเข้ามาโพสว่าจะจัดส่งให้วันที่ 7 ก็เข้าใจว่าจะเป็นวันที่ 7 ของชาติหน้ากระมังครับ
    เห็นเป็นเณรก็ไม่อยากเอาเรื่องเอาราวนะครับ แต่คนอื่นให้โอกาสและเวลามาแก้ตัวก็หลายครั้งแล้วนะครับ แต่เณรก็ใช้โอกาสแก้ตัวผ่านไปวันๆ นี่ก็ผ่านมาปีกว่าแล้วนะครับ
    ใครช่วยกราบเรียนหลวงพ่อหนุนให้หน่อยครับ คนเราทำผิดกันได้ แต่ถ้าทำผิดซ้ำซากก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ ผิดตรงใหนก็ควรแก้ไขที่ต้นเหตุครับ ไม่ใช่มาโกหกปกปิดความผิดไปรายวันแบบนี้

2. ฮานามิ

ฮานามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ยังครับ ถ้าไม่มีของก็บอกมาตามตรงดีกว่าครับ ถ้าเล่นโกหกไปเรื่อยๆ มันจะยิ่งแย่ และเสียหายไปถึงหลวงพ่อนะครับ

3. phung

phung เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับเหมือนกันครับ

4. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

เมื่อวานผมได้ว่ากล่าวเณรเติ้ลไปทางไลน์ คงจะไม่พอใจวันนี้ลบไลน์ทิ้งไปเสียแล้ว

ต้องบอกก่อนว่า ตอนนี้เณรออกไปจากวัดแล้ว ไปเร่ร่อนที่ไหนบ้างผมก้อไม่ทราบ ช่องทางเดียวที่ผมจะติดต่อได้คือทางไลน์เท่านั้น แต่ตอนนี้เณรปิดช่องทางนั้นก้อชัดเจนในเจตนาแล้ว ผมก้อไม่รู้จะพูดยังไง

ถึงตรงนี้แล้วแต่ทุกท่านจะจัดการนะครับ ผมคงไม่สามารถช่วยอะไรได้อีก ต้องขออภัยเปนอย่างสูงครับ

5. v_rod2101

เรื่องนี้หลายท่านไม่อยากให้กระทบกระเทือนไปถึงพระเดชพระคุณหลวงพ่อหนุน แต่ตอนนี้ผมว่าคงต้องให้ท่านจัดการให้แล้วละครับ

6. v_rod2101

ทำกรรมเช่นไร ย่อมได้รับผลเช่นนั้น

7. onlok

onlok สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    วัตถุมงคลหลวงพ่อหนุนออกมามากมายและต่อเนื่อง จนแยกไม่ค่อยออกว่าออกโดยทางวัดหรือลูกศิษย์ หากออกโดยวัดก็คงจะมั่นใจได้ว่าไม่มีปัญหา แต่ถ้าออกในนามลูกศิษย์คงต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเพราะลูกศิษย์เยอะเหลือเกิน และดูเหมือนต่างกันแย่งกันออกเหลือเกิน ต่างฝ่ายก็ไม่ก้าวก่ายกันนะครับ หากของลูกศิษย์คนไหนมีปัญหา ลูกศิษย์ฝ่ายที่เหลือจะไม่เข้ามายุ่ง ให้ไปร้องเรียนหลวงพ่อเอาเอง ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ไม่ทราบ เป็นถึงลูกศิษย์ แทนที่จะปกป้องชื่อเสียงอาจารย์กลับนิ่งดูดาย ดูหาใช่เรื่องตัวเองไม่ ในฐานะเป็นลูกศิษย์ ลองหาเวลาว่างที่หัวสมองไม่ได้นึกแต่ผลประโยชน์ ทบทวนบทบาทในฐานะศิษย์ว่า ศิษย์ที่ดีควรปฏิบัติต่ออาจารย์ของตนอย่างไร

8. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครได้รับล็อกเก็ตแล้วบ้างไหมครับ

รออย่างมีความหวังเรื่อยมา

9. ฮานามิ

ยังครับ

10. ฮานามิ

ขอฝากไปยังผู้มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยครับ ว่าการจะรักษาพระศาสนาให้ดำรงอยู่ได้ตลอดไปนั้น ไม่ใช่จะให้ความสำคัญกับถาวรวัตถุเพียงอย่างเดียว เพราะถ้าญาติโยมไม่มีศรัทธาซะแล้ว จะสร้างวัดให้ใหญ่โตเพียงใดก็ไม่มีใครเข้าครับ

11. rungnaja

rungnaja Active Member

10 พฤศจิกายน 2013
    ตามเรื่องพระกริ่งครับ ได้การยังไงบ้างครับ ช่วยแจ้งทีครับ ขอบคุณครับผม.

12. Tatavan

Tatavan สมาชิกใหม่

และผมเข้าใจจริงๆที่นี่ว่ามีเป็นจำนวนมากที่จะเรียนรู้

13. Tatavan

Tatavan สมาชิกใหม่

เรารู้ว่ามีปลาย je ไม่มีการเรียนรู้ดังนั้นไม่ว่าทำไมผมมาที่นี่ทุกครั้งที่ผมมีใหม่พบ Baroi

14. Nooneter

Nooneter สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2020
    เฟสเฌรเติ้ล Tle Title
    เฟสน้องเฌร Matthana Toey
    บ้านอยู่ ท่าฉลอม จ.สมุทรสาคร บ้านอยู่แถวทางรถไฟครับ