เปิดจองรูปหล่อหลวงปู่ทิมฐานปูปลาหน้าตัก 4นิ้วและ หนุมานไม้แกะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย naygood, 27 พฤศจิกายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chaipon1

chaipon1 Active Member

25 สิงหาคม 2011
    ขอจองหนุมานไม้พุทธซ้อน กับไม้งิ้วดำอย่างละ1ครับ

2. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    รับทราบการจองครับ

3. naygood

ไม่น่าเชื่อครับผ่านไป 1 คืนเท่านั้นยอดจองปาเข้าไป 104 องค์แล้ว อนุโมทนาครับทุกท่าน

4. surapong1919

surapong1919 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    วันงานหล่อพระผมไปร่วมบุญด้วยนะครับ

5. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงเวลาการหล่อพระ

ต้องขออนุญาติเปลี่ยนแปลงเวลาหล่อพระรูปหล่อหลวงปู่ทิมไปก่อนนะครับ
    เนื่องจากทางวัดได้ตั้งคณะกรรมการชุดใหม่และผมได้ไปชี้แจงเรื่องราวต่างๆกับพระปลัดอมรแล้ว
    วันที่ 18 ธค 2557นี้ จะมีประชุมใหญ่ที่วัดเนิน ชลบุรี
    เพื่อให้งานหล่อพระเป็นไปตามวัตถุประสงค์ ที่ตั้งไว้แต่แรก
    ต้องขอโทษญาติธรรมทุกท่าน ขอเปลี่ยนแปลงเวลาการหล่อพระรูปหล่อหลวงปู่ทิม
    ก่อน กำหนดเมื่อไหร่ หลังวันประชุมใหญ่ที่วัดเนิน ( วันที่ 18 ธ้นวาคม 2557 )
    มีมติออกมาแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    คงประมาณกุมภาพันธ์ครับ
    และจะได้ทำหนังสือขออนุญาติให้ถูกต้องจากวัดแทนฉบับเก่าด้วย
    ขออนุโมทนาบุญที่ร่วมแรงร่วมใจกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. thippanannat

thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระบูชาหลวงปู่ทิมขนาด 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์

7. UAbhijat

UAbhijat เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    จองพระบูชาหลวงปู่ทิมขนาด ๕ นิ้ว ๑ องค์ด้วยครับ

8. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    พระบูชาหลวงปู่ทิมขนาด 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์
    หนุมานไม้พุทธซ้อน 1 องค์
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2014
  9. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน...งานนี้เป็นงานหล่อพระครั้งใหญ่ของทางกลุ่ม เปิดตำนานหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2014
  10. naygood

รับทราบการจองครับ...สำหรับท่านที่จองแล้วรบกวนPM ชื่อที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์มาที่ผมด้วยครับ

11. naygood

งานหล่อเลื่อไปในช่วงเดือนกุมพา...นะครับพอดีติดปัญหาของทางวัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2014
  12. ekasit S

ekasit S เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2014
    สาธุครับ

13. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อหลวงปู่ทิมขนาด 5 นิ้วชุดนี้ ผมเชื่อว่าอนาคตทรงคุณค่ามาก
    ฝ่าฟันอุปสรรคมาทุกรูปแบบ ใต้ฐานผมนำผงอังคารธาตุที่อุดใต้ฐานพระรูปหล่อหลวงปู่ทิม
    ที่ผมไปบูชาจากมูลนิธิหลวงปู่ทิมมาขยายโดยผสมผงพระเนื้อขาวของหลวงปู่ทิม
    ที่ได้จากบ้านลุงสาย ผงพระดินวังสามพญาของหลวงปู่ทิม
    ผงหลวงปู่ภู วัดต้นสนชลบุรี ผงหลวงปู่เกลี้ยงวัดเนิน
    ผงรวมการสร้างพระจากวัดเนิน ผงของหลวงพ่อสาลีโข ผงวัดป่าชลบุรี
    ผงเปิดกรุหลวงปูคงวัดแคสุพรรณ ผงขมิ้นเสกโดยหลวงพ่อทุเรียน หลวงพ่อจง
    ผงมหาเสน่ห์จากฆารวาสหลายท่าน ผงเก่าหลวงพ่อวิเชียรวัดเนินชลบุรี
    ผงทั้งหมดผมนำไปเสกที่วัดเนินหลายวาระมาก โดยหลวงปู่เกลี้ยง
    เป็นผงล้วนๆๆทั้งหมด จะนำมาใส่ขวดเล็กๆๆมอบให้ทุกท่าน
    นอกจากนี้มีลูกแก้วเสกโดยหลวงปู่เกลี้ยง จีวรของหลวงปู่เกลี้ยง
    ที่ขอแบ่งมาจากศิษย์ไกล้ชิดหลวงปู่เกลี้ยง คราวเสกหนุมานครั้งแรกในโบสถ์สัปปะรส
    นอกจากนั้น ยังแถมพระชุดแจกทหารเนื้อทองชนวน ท่านละชุดชุดละสามองค์สามพิมพ์
    ที่กล่าวมาทั้งหมด นำมาแบ่งให้บูชาพร้อมรูปหล่อหลวงปู่ทิม ที่จัดสร้างครั้งนี้
    ส่วนรายนามพระเกจิที่มาเสกจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ..........

14. naygood

เรียนเชิญร่วมหล่อพระกันครับ

15. surapong1919

surapong1919 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาบุญครับ
    ขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

16. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    จองพระบูชาหลวงปู่ทิม 1 องค์ครับ PM ให้แล้วครับ

17. naygood

รับทราบการจองครับ

18. naygood

ยอดจองขณะนี้ครับ เดี๋ยวรอกำหนดวันหล่อหลังการประชุมคณะกรรมการวัดเนินฯ วันที่18นี้ครับว่าเราจะได้หล่อกันในวันไหน กราบขอประทานอภัยทุกท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2014
  19. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    พี่รักน่าจะเอาไปลงไว้ในกระดานเปิดตำนานด้วยนะครับ ผมเองทราบว่าจะสร้างพระหลวงปู่ที่ไม่รู้ว่าเปิดจองเมื่อไร เพราะไม่เข้ากระดานอื่น ผมส่วนใหญ่ก็จะเข้าไปอ่านในกระดานเปิดตำนานครับ เมื่อวานหลวงปู่คงดลใจให้ค้นหากระดานนี้เลยมีโอกาสจองครับไม่งั้นคงพลาดงานบุญนร้ครับ

20. tawanrise

tawanrise เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2012
    ขอจองพระบูชา 4 นิ้วหลวงปู่ทิม 2 องค์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้