เปิดบูชาพระแร่โคตรเศรษฐีในตำนาน$สำนักแม่ชีประทุม

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย รตนหทัย, 23 กุมภาพันธ์ 2017.

1. รตนหทัย

รตนหทัย ธเนศร์ โทร 0819197488 หรือ ID Line : Millionboon สมาชิก Premium

4 มิถุนายน 2015
    พระแร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนา ในตำนานเป็นพระที่หายากและมีประสบการณ์สูง ด้านหนึ่งเป็นพระพิมพ์ทุ่งเศรษฐี ด้านหนึ่งเป็นพิมพ์พระสิวลี เป็นพระที่มีลาภมาก.. พระแร่โครตเศรษฐีเนื้อแร่บริสุทธิ์ 100% พิมพ์หนา รุ่น 1 สำนักปฎิบัติธรรมแม่ชีประทุม สาขา 4 วัดท่าซุง โคราช ศิษย์สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระสวยๆไม่เคยผ่านการใช้งาน เร่งลาภผลในยุคเศรษฐกิจฝืดเคือง ใครได้บูชาจะคล่องตัวทุกประการ
    "ย่าชีประทุมได้กล่าวไว้ว่า :::: ข้าพเจ้ากราบอารารธนาองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมด พระอรหันต์ทั้งหมด ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงพ่อสมเด็จโต พรหมรังสี และครูบาอาจารย์ทั้งหมด ท่านพ่อปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐและเทวดาทั้งหมด ขอเชิญท่านมาร่วมในพิธีสร้างพระมหาวิหารโคตรเศรษฐีของข้าพเจ้าในครั้งนี้ ด้วยเถิด ข้าพเจ้ายืนคุมจนกระทั่งเขาทำเสร็จ ข้าพเจ้าตัดเอามาเพียงเล็กน้อย ไม่กล้าทำมาก เกรงว่าจะไม่มีใครศรัทธาเพราะเป็นเพียงแม่ชี หาคนศรัทธาน้อย
    เมื่อทำเสร็จ ข้าพเจ้านำพระเครื่อง ไปหาพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำได้กล่าวไว้ว่า ::: นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าว"
    :::::::::::::::::::::
    ร่วมบุญ 21,900 บาทครับ บูรณะห้องรับรอง และสำนักงาน ของสำนักแม่ชีประทุมครับ รูปตามภาพครับ เป็นแร่โคตรเศรษฐีบริสุทธิ์ล้วนรุ่น 1 สร้างสมัยย่าชีประทุมครับ ยังเหลืออีก 1 องค์ครับ
    ร่วมบูรณะสำนักงานและห้องรับรองสำนักแม่ชีประทุม
    Line : diarybom
    FB :
    .......................................
    หลวงปู่พระสีวลีท่านบอกหลวงพ่อว่า คุณ! คุณนี่เคยเป็นลูกฉันมาหลายสิบชาติและหลวงพ่อขนมจีนด้วยก็เคยเป็นลูกมาเหมือนกัน เป็นน้องคุณ

สมเด็จฯท่านนั่งอยู่ด้วยท่านก็บอกว่า

.สีวลีเป็นพระที่มีลาภมากในสมัยตถาคต เธอเอาพระธาตุมาให้ลูกหลานบูชานั้นสมควร รวมกับลาภสักการะของเธอที่บำเพ็ญบารมีมาในด้านของทานบารมี อันนี้จะช่วยลูกหลานได้มาก..."

".อันนี้ก็ต้องไม่ลืมลาภพระพุทธเจ้าด้วย ก่อนที่จะว่าก็ต้องตั้งนะโมก่อน แล้วก็ว่าอิติปิโส ไปจนจบ นึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระสีวลี ก็ขอลาภท่านไม่ขอมาก...อยากมีเครื่องบินขอให้มีได้รึไง?..(ขอแต่พอควร)
    .พระพุทธเจ้าเลยบอกว่า " พระสีวลีเขามีลาภมาก ลูกหลานของเธอก็มาก ลูกหลานของเธอคือลูกหลานของฉัน(ก็ถือเป็นลูกท่านทุกคนเพราะคำว่า "สาวก" ก็ถือเป็นลูก) เวลานี้ก็เครียดกันมาก เอาพระธาตุของพระสีวลีตั้งไว้ให้บูชาก็แล้วกันนะ.."

"..เคยถามพระสีวลีท่าน อนุญาตไหม.?
    "ท่านบอกว่าท่านเห็นชอบด้วย"

". เลยให้ฉันแบ่งไว้องค์ วันนี้ขึ้นไปท่านบอก
    "คุณหยิบองค์นี้ไว้ซี" พระมหากัจจายนะบอก "อันนี้พระธาตุของฉันเธอหยิบเอาไว้เอาเก็บใส่กระเป๋า"

.เพราะที่กระเป๋าของฉัน ฉันใส่พระ (หลวงพ่อ)บอก "บางทีผมอาจจะลืม" ท่านบอก "ลืมก็ไม่เป็นไรเป็นเรื่องของฉันเอง ส่วนที่เหลือนึ่ให้ลูกหลานบูชา แล้วท่านก็บอกที่ตั้ง.."

"...(แล้วหลวงพ่อเล่าเรื่องนิมิตและได้ถามท่านหลวงปู่พระสีวลีเรื่องฝันท่านจึงบอกว่า)

".ตั้งใจไปจังหวัดตากแต่ไปแวะกำแพงเพชรได้พบพุทธบรรดาบริษัทเป็นอันมาก มีอาหารดารกินสมบูรณ์ นั่นก็หมายความว่าความคับแค้นของบรรดาท่านพุทธบริษัทที่มีอยู่ ที่บูชาพระธาตุสีวลี จะไม่ลำบากถึงที่สุดตามที่คิดไว้ จะมีความอุดมสมบูรณ์ในระยะใกล้มาก"

".ความต้องการใดที่บรรดาท่านพุทธบริษัทมีอยู่ ขอบรรดาทุกท่านจงสำเร็จสมความปรารถนานั้รจงทุกประการ ใครอยากได้เงินจงได้ทอง ใครอยากได้ทองจงได้เพชร ใครอยากได้เพชรจงได้แก้วมณี จะได้ไม่ขัดคอกัน ก็เป็นอันว่าต่อไปนี้ขอให้ทุกคนอย่ายากจน ปรารถนาสิ่งใดขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนานะ.."

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    วัดจันทาราม(ท่าซุง)อุทัยธานี

ไฟล์ที่แนบมา:

2. รตนหทัย

รตนหทัย ธเนศร์ โทร 0819197488 หรือ ID Line : Millionboon สมาชิก Premium

4 มิถุนายน 2015
    พระแร่โคตรเศรษฐี พิมพ์หนา ในตำนานเป็นพระที่หายากและมีประสบการณ์สูง ด้านหนึ่งเป็นพระพิมพ์ทุ่งเศรษฐี ด้านหนึ่งเป็นพิมพ์พระสิวลี เป็นพระที่มีลาภมาก.. พระแร่โครตเศรษฐีเนื้อแร่บริสุทธิ์ 100% พิมพ์หนา รุ่น 1 สำนักปฎิบัติธรรมแม่ชีประทุม สาขา 4 วัดท่าซุง โคราช ศิษย์สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระสวยๆไม่เคยผ่านการใช้งาน เร่งลาภผลในยุคเศรษฐกิจฝืดเคือง ใครได้บูชาจะคล่องตัวทุกประการ
    "ย่าชีประทุมได้กล่าวไว้ว่า :::: ข้าพเจ้ากราบอารารธนาองค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมด พระอรหันต์ทั้งหมด ครูบาอาจารย์ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงพ่อสมเด็จโต พรหมรังสี และครูบาอาจารย์ทั้งหมด ท่านพ่อปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐและเทวดาทั้งหมด ขอเชิญท่านมาร่วมในพิธีสร้างพระมหาวิหารโคตรเศรษฐีของข้าพเจ้าในครั้งนี้ ด้วยเถิด ข้าพเจ้ายืนคุมจนกระทั่งเขาทำเสร็จ ข้าพเจ้าตัดเอามาเพียงเล็กน้อย ไม่กล้าทำมาก เกรงว่าจะไม่มีใครศรัทธาเพราะเป็นเพียงแม่ชี หาคนศรัทธาน้อย
    เมื่อทำเสร็จ ข้าพเจ้านำพระเครื่อง ไปหาพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำได้กล่าวไว้ว่า ::: นี่นะโยม พระของโยมนี่ ถ้าผู้ใดได้ไปบูชา จะเป็นเศรษฐี โคตรเศรษฐี จนไม่เป็นดีมากนะ โยมนี่เป็นคนมีปัญญา เอาล่ะนะฉันจะบอกให้ พระของโยมที่ทำมาทั้งหมดนี้ ถึงแม้จะไม่มีรูปพระเลย ของๆโยมก็ขลัง เขาสำเร็จอยู่ในตัวเขาแล้ว ให้ใครเอาไปทำอะไรๆ ให้ยิ่งกว่าทำ คำว่าเสื่อมไม่มี ของๆโยมนี้ใช้ได้ทุกอย่างเลยครบหมด เนื้อเกลี้ยงๆก็ขลัง หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าว"
    :::::::::::::::::::::
    ร่วมบุญ 21,900 บาทครับ บูรณะห้องรับรอง และสำนักงาน ของสำนักแม่ชีประทุมครับ รูปตามภาพครับ เป็นแร่โคตรเศรษฐีบริสุทธิ์ล้วนรุ่น 1 สร้างสมัยย่าชีประทุมครับ ยังเหลืออีก 1 องค์ครับ
    ร่วมบูรณะสำนักงานและห้องรับรองสำนักแม่ชีประทุม
    Line : diarybom