เปิดประมูลพระปิดตามหาลาภคูณ 2,000 ล้านถึงวันที่ 22 ส.ค.2561 เวลา 20:30 น.ตั้งแต่หน้า 79 นะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เจษฎา เยี่ยมคำน, 30 มิถุนายน 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กติกา
    1. ประมูลเพิ่มจากที่ตั้งไว้อย่างต่ำครั้งละ 100 บาท
    2. ผู้ชนะประมูลขอความกรุณาช่วยโอนเงินภายใน 3 วัน นับจากวันที่สรุปผลการประมูลนะครับ

รายการที่ 1 พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่นอมตนฤพาน เนื้อชุบทอง + เหล็กไหลน้ำหนึ่ง ช่อทิพย์เงินยวง
    เปิดประมูลที่ 900 บาท ท่านใดสนใจสามารถเสนอปิดก่อนเวลา ที่ 1800 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2017
  2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 2 พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่นอมตนฤพาน เนื้อชุบทอง + เหล็กไหลน้ำหนึ่ง ช่อทิพย์เงินยวง
    เปิดประมูลที่ 900 บาท ท่านใดสนใจสามารถเสนอปิดก่อนเวลา ที่ 1800 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2017
  3. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 3 พระกริ่งพุทโธคลัง วัดสารนาถฯ + หลวงปู่ทวดเนื้อ ช่อทิพย์เงินยวง เนื้อหนา หนัก
    เปิดประมูลที่ 1000 บาท ท่านใดสนใจสามารถเสนอปิดก่อนเวลา ที่ 2000 บาท

4. เจษฎา เยี่ยมคำน

ปิดประมูล พรุ่งนี้ ท่านใดสนใจเชิญร่วมประมูลได้ครับ

5. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เปิดประมูลให้ครับ ^^
    รายการที่ 1 ประมูล 1000 บาท
    รายการที่ 2 ประมูล 1000 บาท
    รายการที่ 3 ประมูล 1000 บาท

6. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับ คุณ solopao สงสัยต้องมอบรางวัลพิเศษให้เสียแล้ว ในฐานะที่เปิดประมูลเป็นท่านแรก 555

7. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ
    "หลวงปู่ทวดเนื้อ ช่อทิพย์เงินยวง" 
    ที่ใดเป็นผู้จัดสร้างครับผม ^^

8. เจษฎา เยี่ยมคำน

ของคุณไก่เถื่อนซึ่งเป็นศิษย์ ของท่านฤาษีเมตตัญจะ ครับ (ท่านจะเน้นเชิญ ช่อเหล็กไหลเงินยวง ช่อทิพย์ท้องปลาไหล และเหล็กไหลเจ็ดสี ทั้งเชิญและตัด
    ในการอัญเชิญ เหล็กไหล สายใต้ จะมีสายหลักๆ คือ สายอาจารย์ไข่ สายอาจารย์กร
    สายฤาษี สายร่างทรงองค์เทพนาจา สายวัดเขาอ้อ และมีสายอื่นที่สืบทอดวิชากันมาจากต้นตะกูลสอนเฉพาะลูกหลาน อาจจะมีสายอื่นอีกแต่ผมอาจจะไม่รู้จัก ซึ่งแต่ละสายจะมีวิชา และคาถาที่ใช้อัญเชิญแตกต่างกันครับ.... แต่เหล็กไหลที่เรียกได้จะมีลักษณะคบ้ายๆกัน แต่วรรณะจะแตกต่างกันบ้าง ความถนัดในการเชิญเหล็กไหลแต่ละชนิดก็แตกต่างกันครับ เหล็กไหลแต่ละสายพันธุ์ ก็มีวรรณะ หรือระดับ เหมือนกันครับ

9. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูล
    รายการที่ ๑ ประมูล ๑๑๐๐ บาท
    รายการที่ ๓ ประมูล ๑๑๐๐ บาท

10. เจษฎา เยี่ยมคำน

ส่วนช่อทิพย์เงินยวง ที่นำมาลงจะเป็นสายของ อ.กร ครับ ทุกชิ้นที่ผมนำมาเป็นของแท้ แน่นอนครับ
    ซึ่งของแท้จะมีญาณเทพสถิตคอยรักษา ถามว่าอยากลองว่า เป็นของจริงทำอย่างไร
    วิธีลองในสายที่ผมเคยเห็น
    1. แบบสายโหด คืออธิฐานขอชมบารมี แล้วใช้มีดคัตเตอร์ กีดแขน หรือ เอาถ่านไฟแตะลิ้นแต่ผมบอกก่อนว่า วิธีนี้ถ้าไม่มั่นใจว่าเป็นของแท้ และไม่เชื่อมั่นจริง อย่าลอง
    2. ให้ผู้ที่ได้สมาธิ อย่างน้อยควรได้ มโนมยิทธิ(ผู้ได้มโนมยิทธิ เราทดสอบโดยการถามบางอย่างที่เรารู้...เขาจะตอบได้จนเราแปลกใจ ว่าไม่ได้เล่า รู้ได้ไง)
    3. ขอชมบารมี โดยวิธีอื่น เช่น ท่านลองตั้งใจสวดมนต์บูชาแล้วอุทิศบุญให้เหล็กไหลและถวายน้ำผึ้งในวันพระจันทร์เต็มดวง สวดอุทิศบุญอย่างต่อเนื่อง เป็นระยะเวลาพอสมควร หลังสวดก็อธิฐานขออะไรสักอย่าง อย่าขอให้มันมากเกินไป อย่างบางคน อุทิศบุญไป 1 เดือน ดันขอถูกหวยรางวัลที่ 1 อย่างงี้ขอมากไป กำลังบุญอาจไม่พอที่เขาจะช่วย ลองของ่ายๆ อย่างเพื่อนผม สวดอุทิศบุญอยู่ 2 เดือน และหลังสวดเสร็จก็ให้ท่านแสดงให้เห็นว่าท่านมีตัวตนอยู่จริงโดยการเปลี่ยนสี เปลี่ยนวรรณะ หรือขยายตัว หรือทดลองขออะไรเล็กๆน้อยๆก่อน เมื่อสำเร็จค่อยขออะไรเพิ่มขึ้น แนะนำว่าขอทีละอย่าง ขอแบบเจาะจง อย่าเหมารวม และขอในสิ่งที่ดี อย่าให้โทษกับใคร
    ......บางท่านทดสอบด้วยการยิง อันนี้ใน อ.ในสายผมไม่แนะนำ ส่วนถ้าเป็นแบบจุดไม้ขีด สำหรับท่านที่ฝึกจิตจนสำผัสญาณในเหล็กไหลได้แล้ว สามารถทดสอบโดยวิธีจุดไม้ขีดได้ครับ
    แลกเปลี่ยนเป็นความรู้กันครับ ผมก็พึ่งศึกษา ยังรู้ไม่มาก

11. เจษฎา เยี่ยมคำน

ในสายท่านฤาษีเมตตัญจะ ท่านทดลองให้ดูโดยใช้ลิ้นแตะถ่านไฟที่ร้อนแดง จนถ่านมอดไปเลยครับ ก่อนทำต้องอธิฐานขอชมบารมีก่อน

12. เจษฎา เยี่ยมคำน

นำภาพจากสมาชิกท่านหนึ่งในกลุ่มทดลอง ช่อทิพย์สายอ.กร ตอนแรกใช้คัตเตอร์กีดเบาๆ พอเห็นไปเป็นไร กดคัตเตอร์แรงจนจมเนื้อ ผลที่ได้เผ็นรอยอย่างที่เห็น เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างไม่อยากให้ลอง

13. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูล รายการที่2 1,200 บาทครับ

14. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมประมูลครับ
    สำหรับท่านใดที่เคยบูชาเหล็กไหลจากผมไป แล้วเกิดอาการ ปวดศรีษะ ตัวหนักๆ รู้สึกร้อนๆหนาวๆ คอแห้ง เหมือนจะไม่สบาย ถ้าท่านคิดว่าพอทนได้ ก็ให้พกติดตัว หรือแขวนต่อไป อาการนี้ เกิดจากเหล็กไหลพยายามปรับธาตุในกายท่าน หรืออาจเพราะในกายท่านมีบางสิ่งบางอย่างอยู่แล้วเหล็กไหลพยายามปรับให้ หรือ ขับออกไปให้ แต่หากทนไม่ไหว ให้ถอดออกก่อนได้ อาการดีขึ้นแล้วค่อยใส่ใหม่ หรือบางคนก็ทำพิธีเชิญเหล็กไหลเข้าบ้านจึงจะหาย

15. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ขอปิดรายการที่ 2 ก่อนเวลาครับ ที่ 1800 บาทตามกติกา
    รบกวนขอหมายเลขบัญชีด้วยครับ

16. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับเดี๋ยวส่งให้ครับผม

17. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 2 คุณดั่งจันทราเสนอปิดแล้วนะครับ ตอนนี้เหลือรายการที่ 1 กับ 3 ครับ

18. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูล รายการที่ 1 จำนวน 1,200 บาทครับ

19. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมประมูล รายการที่ 1 จำนวน 1,300 บาทครับ

20. เจษฎา เยี่ยมคำน

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกท่าน ที่ร่วมประมูลในครั้งนี้ครับ ผมขอสรุปผลการประมูลดังนี้ครับ
    รายการที่ 1 พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่นอมตนฤพาน เนื้อชุบทอง + เหล็กไหลน้ำหนึ่ง ช่อทิพย์เงินยวง
     ผู้ชนะประมูล คือคุณ Smilerider ครับ ปิดประมูลที่ 1300 บาทครับ
    รายการที่ 2 คุณดั่งจันทราเสนอปิดไปแล้วครับ ที่ 1800 บาท
    รายการที่ 3 พระกริ่งพุทโธคลัง+หลวงปู่ทวดเนื้อช่อทิพย์เงินยวง
    ผู้ชนะประมูล คือคุณ บรึ๋นจ้า ปิดประมูลที่ 1100 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้