เพลงคืนนั้น-คืนนี้ สุเทพ วงค์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 6 กันยายน 2008.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้อากาศเย็นสะบายขอส่งเพลงคืนนั้น-คืนนี้ เป็นเพลงของคุณสุเทพ วงค์กำแหง ขับร้องนานมากจนผมหาแผ่นไม่ได้และไม่มีใครเปิดเพลงนี้ให้ฟังเลย
    อยากขุดจากกรุเพลงเก่ามาร้องเพื่อร่วมกันอนุรักษ์ไว้ด้วยครับ...ผมต้องขออภัยด้วยที่ไม่สามารถค้นหาชื่อท่านที่ได้ประพันธ์เพลงนี้ได้...ถ้าท่านสมาชิกท่านใดทราบช่วยกรุณาให้ข้อมูลด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    sam

คืนนั้น - คืนนี้ (ขับร้องโดยสุเทพ วงค์กำแหง)
    คำร้อง/ทำนอง อ.กวี สัตโกวิท

สัญญาให้ไว้ โอ้ไฉนเจ้าลืมคำ
    ทิ้งพี่ทุกข์ระกำ ชอกช้ำรักร้างโรยรา
    คืนนั้นนภาฟ้าเด่นสดใส
    เจ้าพร่ำให้สัจจา จะรักร่วมวิญญา
    เช่นนภารักดวงจันทร์
    กระซิกกระซี้ ว่าเรานี้มั่นฤทัย
    มอบใจรักไว้ให้ เอาไว้ในอกเดียวกัน
    คืนนี้ฤดีของพี่หม่นหมาง
    เปลี่ยวอ้างว้างโศกศัลย์
    เหม่อมองฟ้าดวงจันทร์
    ดั่งคืนสัญญา..........
    (ดนตรี..................................)
    จันทร์เพ็ญ เห็นแล้วเศร้า
    ให้คิดถึงเจ้า เฝ้าฝันหา
    รอ รัก เจ้ากลับมา
    อกเอ๋ยแก้วตา
    ไม่มองฟ้า บ้างหรือใจ...........

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.394163/[/MUSIC]
    ------------------------------

รายชื่อเพลงที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?...cc&forumid=188 <!-- / sig --><!-- edit note -->

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99-%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89-sam_sbcc-2008-sep-03-09-46-14-pm-mp3.4087815/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2017
  2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ มาฟังเสียงนุ่มของคุณแซมค่ะ

เม้นให้กำลังใจค่ะ

;aa14

3. anusad

anusad สมาชิก

16 มิถุนายน 2008
    มาฟังลุงเสียงหล่อก๊าบบบบบบบบบบบบบบ

4. sam_sbcc

ขอบคุณค่ะ มาฟังเสียงนุ่มของคุณแซมค่ะ

เม้นให้กำลังใจค่ะ

ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจ........จะนำเพลงเก่ามาเสนอต่ออีกนะครับอิอิ

มาฟังลุงเสียงหล่อก๊าบบบบบบบบบบบบบบ

แหม....แหม.... ขอบคุณก๊าบบบบบ

sam_sbcc

5. nisitt

nisitt เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    เข้ามาฟังคุณแซมร้องเพลงนี้ไพเราะมากครับ...

6. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

หวานซึ้งดีครับ

7. nont48

nont48 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเป็นสาวกคุณแซมนะครับ

ระดับมืออาชีพเลยครับ(หรือว่ามืออาชีพจริงๆ)

8. sam_sbcc

Hanashi

เข้ามาฟังเพลงเพราะด้วยคนค่ะ
    มีเพื่อน ๆ มาฟังเพลงนี้ด้วยกันหลายท่านนะคะ
    ขอขอบคุณ ที่แนะนำ ชวนเพื่อนสมาชิกมาฟังเพลงเก่าๆซึ่งไม่ค่อยมีคนนำมาร้อง...กลัวว่าจะหายสาบสูญไปครับ..
    sam_sbcc

หวานซึ้งดีครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    Ole Gunnar. 20LEGEND always in our hearts
    You are my Solskjaer

เสียงหนุ่มเหลือน้อยมากกว่านะครับ.....ขอบคุณที่ชม จะพยายามทำให้เสียงหนุ่มต่อ อิอิ..
    sam_sbcc

ผมขอเป็นสาวกคุณแซมนะครับ

ระดับมืออาชีพเลยครับ(หรือว่ามืออาชีพจริงๆ)

ขอขอบคุณ คุณ nont48 ที่ชมจนผมตัวลอย.....ไม่หรอกครับผมสมัครเล่นครับมาขอร่วมกิจกรรมในบอร์ดด้วยซึ่งให้ทั้งความรู้และความบันเทิงกับการฟังเพลงของเพื่อนๆสมาชิกด้วยกัน ผมจะพยามยามส่งมาร่วมสนุกถ้ามีโอกาสครับ

ขอบคุณ
    sam_sbcc<!-- / message -->

9. sam_sbcc

เข้ามาฟังคุณแซมร้องเพลงนี้ไพเราะมากครับ...
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    Welcome To Magazine [ What Phone,The EDGE ] Insight Mobile Phone Technic By p'kim
    แนะนำตัวและรายชื่อเพลงที่ร้องครับ [​IMG] รายชื่อกระทู้ทดลองอ่านพระไตรปิฏก

ขอขอบคุณ คุณคิม พี่ใหญ่ของน้องๆ ที่ให้กำลังใจกับทุกคนตลอดจนแนะนำการอัดเพลงมิกซ์เสียงดนตรีจนไม่มีเวลาไปคุยสนทนาในห้องสนทนาเสียง

ขอบคุณครับ
    sam_sbcc​

<!-- / sig -->

10. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

แทนคำขอบคุณ..และเป็นกำลังใจให้ค่ะ....แต่ฟังดูเศร้าๆนะนะเพลงนี้ เศร้าทั้งเนื้อร้องและดนตรี.วาบหวามใจจัง

11. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ;ปรบมือประทีปแก้วชอบฟังเพลงเก่าๆ ฟังนุ่มหู นุ่มใจ ดนตรีก็ได้อารมณ์ค่ะคุณแซม;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ