เพลง ขออภัย ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขออภัย ตามชื่อเพลงของคุณธานินทร์ อินทรเทพ ที่ส่งมาให้เพื่อนสมาชิกได้รับฟังในวันลอยกระทงในเวอร์ชั่นของนายsam_sbcc มอบในกิจกรรม116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ

เพลง ขออภัย
    ศิลปิน ธานินทร์ อินทรเทพ
    คำร้อง/ทำนอง ทวีพงศ์ มณีนิล

ขออภัยหญิงมีน้ำใจทุกคน ที่เคยเผื่อแผ่กมล
    ช่วยคนหลงทางพลาดผิด แผลรักกลางอก บัดนี้หายแล้วสนิท
    เมฆหมอกแห่งชีวิต ผ่านลอยพ้นจนลับเลือนไกล

ครั้งหนึ่งใจ นี้เคยเหี้ยมเกรียมร้ายกาจ ด้วยความขุ่นแค้นอาฆาต
    ที่โดนรักลวงหมองไหม้ เหมือนคนตาบอด ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร
    ล่อหลอก ผลาญพล่าไป คิดเอาแต่ได้ ใส่ตัวเรื่อยมา

เสียใจที่ก่อบาปเวรมหันต์ หลายหญิงต้องตรมจาบัลย์
    สะอื้นซมซานนั่งกินน้ำตา สิบนิ้วนี้ กราบลงแทบตักกานดา
    ยกโทษคนโหดสักครา ชาตินี้ชาติหน้าโปรดอย่าจองเวร

คิดว่าเราต่างเคยร่วมเล่นละคร เรื่องราวขื่นขมหยอกย้อน
    ถึงตอนต้องจำใจเล่น ขอพรฉันหน่อย เถิดนะแก้วตาเนื้อเย็น
    วันนี้เพื่อนคนยากเข็น ขอเดินเข้าสู่ ประตูวิวาห์..........

(ดนตรี...........)
    คิดว่าเราต่างเคยร่วมเล่นละคร เรื่องราวขื่นขมหยอกย้อน
    ถึงตอนต้องจำใจเล่น ขอพรฉันหน่อย เถิดนะแก้วตาเนื้อเย็น
    วันนี้เพื่อนคนยากเข็น ขอเดินเข้าสู่ ประตูวิวาห์..........

[music]http://palungjit.org/attachments/a.444623/[/music]

รายชื่อเพลงที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?...cc&forumid=188

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2021
  2. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    stefa ตามติด ป๋า sam แซม
    กลับห้องเพลง ไทยสากล
    ขออภัย ใครหรือนี่
    ช่างสงสัย

stefa สงสัยจัง

3. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขำเม้นของน้องฮาน่า กับสเตฟา ถามเหมือนกัน อิอิ

แวะมาเม้นให้กำลังใจคุณแซมด้วยคนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2008
  4. sam_sbcc

Hanashi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1654861", true); </SCRIPT> มาตัดริบบิ้นเพลงเพราๆ ของคุณแซมค่ะ
    ขออภัยใครหรือคะ...อิอิ....
    ขอบคุณที่ร้องเพลงเพราะ ๆ มาให้ฟังเสมอๆ.....

;aa22;aa22;aa22;aa22;aa22;aa22

ขอยกให้เป็นนักวิ่งลมกรดจริงๆ ....แต่อย่าเผลอนะครับนักวิ่งม้ามืดกำลังไล่ตามหลังมาติดๆ....อิอิ ระวังจะเสียแชมป์นะครับ.....หวังว่าคงครองแชมป์ได้หลายสมัย......สำหรับขออภัยใครหรือคะพร้อมกันสองคนเลย......ตอบให้ก็ได้ครับตามเนื้อเพลง อิอิ.....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.444623/[/MUSIC]<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2014
  5. sam_sbcc

stefa ตามติด ป๋า sam แซม
    กลับห้องเพลง ไทยสากล
    ขออภัย ใครหรือนี่
    ช่างสงสัย

stefa สงสัยจัง

ไม่ต้องสงสัย......ตอบไปเมื่อกี้แล้วอิอิ แต่ที่แน่ๆเป็นม้ามืดตามหลัง นักวิ่งลมกรดมาติดๆ....มีโอกาสได้แซงแน่ๆ....ป๋าขอเอาใจช่วยล้นสุดใจขาดเลยจริงๆ....(อย่าลืมเอาค็อกเทลมาเส้นด้วยนะอิอิ)

<!-- / message -->

6. sam_sbcc

Kob<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1654887", true); </SCRIPT>
    ขำเม้นของน้องฮาน่า กับสเตฟา ถามเหมือนกัน อิอิ

แวะมาเม้นให้กำลังใจคุณแซมด้วยคนค่ะ

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจคุณกบ แต่ผมก็ขำเหมือนกันที่เกือบมาตัดริบบิ้นเกือบพร้อมกันอิอิ
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. stefa

เอ้า อิ๊หยัง
    เป็นจะอี้
    แมวเอา cocktail เตฟา ไปดูดซะซิ
    แล้ว ป๋า sam จะจิบ
    อิ๊หยัง เจ๊า

ไฟล์ที่แนบมา:

8. stefa

แมวน้อยเอ๋ย
    โอ๊ะ มี 2 หลอด
    แมวน้อย 1 หลอด
    เหลืออีก 1 หลอด

ต้องให้ ป๋า sam ตัดสินใจแล้วล่ะ
    คิดดีๆนะ
    ป๋านะ
    มีแก้วเดียว

9. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

ขออภัยที่มาฟังช้าไปนิดส์นึง จองไว้ก่อนนะคะ
    -----------------------------------------------------

มาฟังเพลงเพราะๆ ที่คุณแซมร้องก่อนเริ่มงานค่ะ
    อากาศเย็นๆ กับเสียงร้องนุ่มๆ แบบนี้ ฟังแล้วสบายใจดีค่ะ

;aa22 ;aa22 ;aa22

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2008
  10. sam_sbcc

11. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    จองพื้นที่ค่ะ....ขออภัยที่มาช้า....ช่วงนี้ไม่สามารถวิ่งแข่งตัดริบบิ้นเปิดป้ายกับใครได้เลยค่ะ.....เย็นนี้จะหาทองมาติดที่ไมค์ให้นักร้องนะคะ

12. sam_sbcc

จองพื้นที่ค่ะ....ขออภัยที่มาช้า....ช่วงนี้ไม่สามารถวิ่งแข่งตัดริบบิ้นเปิดป้ายกับใครได้เลยค่ะ.....เย็นนี้จะหาทองมาติดที่ไมค์ให้นักร้องนะคะ

สวัสดีครับ คุณไรดิน่า ไม่พบนานจังครับ เป็นห่วงว่าหายไปไหน ถามใครก็ไม่มีใครรู้ หรือเก็บตัวประกวดนางนพมาศ อิอิ........มาช่วยให้กะลังใจนักร้องบ้างนะครับ.....แล้วเมื่อไหร่จะได้ฟังเพลงของคุณไรดิน่าต่อหนา.....sam_sbcc

13. stefa

แมวเอ๋ยแมวเหมียวรูปร่างปราดเปรียวเป็นหนักหนา ร้องเรียกเหมียวเหมียวประเดี๋ยวก็มา เท้าแข้งเท้าขาน่าเอ็นดู เจ้าแมวน้อยน่ารักอย่างนี้มีหรืองอน ขอวอนแบ่งไว้เพื่อให้ข้า ได้เท้าขาอีกหลอดให้รอดตาย หากขาดน้ำทิพย์อาจต้องวายชีวา........love cocktail always.

ป๋า sam แซม น่ารักเหลือหลาย
    เตฟา ได้รับคำตอบที่ ไม่คาดคิดเลย
    น้ำใจ ไหลริน ท่วมท้น
    ใครๆ ได้อ่านนะ
    ไม่รัก ป๋า sam แซม ไม่ได้แระ

หากจะรักใครซักคน ด้วยใจใสๆๆๆ

sam sbcc คนนี้คนเดียว

stefa ภูมิใจเสนอ

<!-- / message -->

14. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

แก้วให้คุณแซมจ้ะ.....รับไว้หน่อย...เค้าอายนะจาบอกให้...อิอิ

15. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

ฝากน้องหมีเอาดอกไม้มาให้เป็นกำลังใจจ้ะคุณแซม

16. sam_sbcc