เพลง ขอโทษคุณพ่อ ปรีชา บุญยเกียรติ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 7 กันยายน 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขอนำเพลงขอโทษคุณพ่อ ของคุณปรีชา บุญยเกียรติ ขับร้อง เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าอีกเพลงที่ไม่ค่อยได้ฟังนานแล้วนะครับ

เนื้อเพลง : ขอโทษคุณพ่อ
    ศิลปิน : ปรีชา บุญยเกียรติ

คำร้อง/ทำนอง (ไม่มีข้อมูล)

ผมกลัวผิดหวัง ต้องพาเธอหนี
    ทั้งที่รู้ดี ผิดประเพณีเพียงใด
    ผมทำผิด คิดชั่วยิ่งใหญ่
    ผมจนยากไร้ จะเอาที่ไหน ไปแต่ง
    ผมรอไม่ไหว ต้องพาเธอหนี
    ทั้งที่รู้ดี ผิดประเพณีรุนแรง
    ผมไปขอรึพ่อก็แกล้ง
    คิดสินสอดแพง ซ้ำรุนแรงประณาม
    ชั่วดีก็เป็น ลูกเขย อย่าเกลียดผมเลย
    ที่คิดชั่วทราม รู้ตัวว่าผิด
    ที่คิดไม่งาม มันสุดจะห้ามหักใจ
    ผมทนไม่ไหว ต้องพาเธอหนี
    ทั้งที่รู้ดี ผิดประเพณีเพียงใด
    ก็ผมไปขอแล้วพ่อไม่ให้
    ผมชั่วผิดไป เพราะมีใจรักเธอจริง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3518243/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2023
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    น่ะ พาหนีกันทีเดียวเชียว
    แต่แอบมารยาทดีนะจ๊ะ ทำแล้วมาขอโทษอิอิอิ
    เพลงเก่า นี่มีเสน่ห์ดีจัง พี่แซมก้อร้องเพราะจ้า

:cool::cool::cool:

3. sam_sbcc

ขอบคุณครับ..อิอิ ลูกผิดไปแล้วคุณพ่อ..555

http://palungjit.org/attachments/a.3518571/

ผมกลัวผิดหวัง ต้องพาเธอหนี ทั้งที่รู้ดี ผิดประเพณีเพียงใดผมทำผิด คิดชั่วยิ่งใหญ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2015
  4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ช่างกล้าจริงๆ นะคะนี่ พาลูกเค้าหนียังกล้ามาขอโทษ
    ดีนะคะไม่เจอลูกซองเข้าให้ 555
    แต่ถือว่ามีความกล้าและความรับผิดชอบดีมากๆ

5. sam_sbcc

พ่อตาสมัยนี้คงไม่ดุเหมือนสมัยก่อนแล้วนะครับ...อิอิ ผมทนไม่ไหวต้องพาเธอหนีนนนน.....

http://palungjit.org/attachments/a.3519412/

ผมจนยากไร้ จะเอาที่ไหน ไปแต่ง ผมรอไม่ไหว ต้องพาเธอหนีทั้งที่รู้ดี ผิดประเพณีรุนแรง ผมไปขอรึพ่อก็แกล้ง

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2015
  6. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เอ!!!!! หรือพ่อตาสมัยนี้เค้ามีของแถมให้ด้วยเปล่าคะนี่ ที่พาลูกสาวเค้าหนี

7. sam_sbcc

สงสัยแถมรถแถมบ้านให้ด้วยกระมัง...อิอิ

คิดสินสอดแพง ซ้ำรุนแรงประณาม ชั่วดีก็เป็น ลูกเขย อย่าเกลียดผมเลย
    ที่คิดชั่วทราม รู้ตัวว่าผิด ที่คิดไม่งาม มันสุดจะห้ามหักใจ

8. sam_sbcc

ผมทนไม่ไหว ต้องพาเธอหนี
    ก็ผมไปขอแล้วพ่อไม่ให้
    ผมชั่วผิดไป เพราะมีใจรักเธอจริง