เพลง ขอให้เหมือนเดิม สุนทราภรณ์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 27 สิงหาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลงขอให้เหมือนเดิม คำร้องพรพิรุณ ทำนองของครูเอื้อ สุนทรสนาน วงสุนทราภรณ์ มาร้องสไตล์เพี้ยนๆแบบ sam_sbcc บันทึกเมื่อวันที่ 20 สิงหาคม 2553 เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศอีกเพลงนะครับ อาจเป็นเพราะว่ามีเพื่อนสมาชิกบอกว่า sam ร้องแนวนี้..อิอิเขินอีกแล้วถ้าฟังไม่เพราะก็ขออภัยด้วยนะครับ

เพลง ขอให้เหมือนเดิม
    คำร้อง พรพิรุณ ทำนอง/ขับร้อง เอื้อ สุนทรสนาน

ก่อนจากกันคืนนั้นสองเรา
    แนบซบเนาเคล้าคลอพ้อพลอดภิรมย์
    หวานล้ำบำเรอเธอให้ชิดชม
    ฉันกอดเล้าโลมชื่นใจ

จูบแก้มนวลช่างยวนเย้าตรึง
    จิตคะนึงถึงวันรักซ่านฤทัย
    หอมหวนนวลปรางมิสร่างหายไป
    ถึงห่างแสนไกลยังติดหัวใจมิเลือน

(ดนตรี....) **
    ยามรักร้างแรมกัน
    เพ้อทุกคืนวันติดตรึงใจฝันเตือน
    มาเจอกันแล้วอย่าเฉยเชือน
    ฉันมาเยี่ยมเยือนอย่างเคย

สุดที่รักลืมแล้วหรือไร
    โปรดเห็นใจขอให้สมจิตชิดเชย
    หวานซึ้งอันใดจงอย่าร้างเลย
    ขออย่าเฉยเมยรักเอยขอให้เหมือนเดิม ** (ซ้ำ)

เพลง คิดถึง สุนทราภรณ์
    เพลง นางฟ้าจำแลง สุนทราภรณ์

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1109387/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2022
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    จองเหมือนเดิม แกล้งลุงพัท อิอิ

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>urai ay*, pootararak, sam_sbcc+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

มาเติม....เสียงพี่จา...เด็ดเพราะเหมือนเสียงพี่แซมเลย อิอิ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2010
  3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG] วันนี้เราขอเบิ้ล ...

เพราะพี่จา...เด็ดบอกให้เราซิ่งได้
    ค่าปรับเบิกได้ที่พี่จา...เด็ด เราเลยซิ่งเต็มที่...
    ตกลงเราเล่นกันเหมือนเดิมช่ายมะพี่จา...เด็ด555

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เหมือนเดิมนะคะ
    ...^^...

5. pootararak

pootararak เป็นที่รู้จักกันดี

อ๊าว ๆ ๆ ๆ สุเทพฯ ร้องเพลง ครูเอื้อ คุณแซมนี่เจ๋งอะ ทุ้ม นุ่ม ซะไม่มี (แปลว่ามีครบ) จะเก็บไว้ฟังตอนดึกๆ ครับ วันนี้เพิ่งตื่น จะรีบไปทำธุระนอกบ้านครับ:cool:

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

...เพราะมากเลยค่ะ...

7. pootararak

pootararak เป็นที่รู้จักกันดี

บาป น้าา แกล้ง ส.ว. แต่ไม่เป็นไร ลุงจะไปต่อคิว อิ อิ

8. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็มัวแต่นั่งฟังว่าเพราะเหมือนเดิมหรือเปล่า ไม่ทันแม่หญิงเรไรเรย รับรองว่ายังเพราะเหมือนเดิม แต่ว่าเพลงเดียวก็ยังไม่ค่อยแน่ใจสักเท่าไหรนะ... ขออีกสักสองเพลงได้ไหม "ครวญถึงเจ้า" กับ "คิดถึง" อยากรู้ว่าสุเทพ แห่งล้านนา จะเปลี่ยนเป็น ครูเอื้อแห่งล้านนาได้เปล่า แหะๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2010
  9. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) เพราะจ้า ๆ จาเด็ดร้องเพลงครูเอื้อ สุนทรสนาน..
    หายใจเบากว่าครูเอื้อนิดนึงด้วยล่ะ อิอิอิ.. (k)

10. นาตยา

นาตยา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2005
    นำดอกไม้มามอบให้เหมือนเดิมค่ะ

11. nar11

nar11 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ร้องได้เพราะมากๆค่ะ:cool:
    เป็นอีกเพลงหนึ่งที่ชอบฟังค่ะ

12. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    พี่แซมร้องเพลงนี้ได้ไพเราะอย่างยิ่งเลยครับ

13. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ตามมาฟังเวอร์ชั่นที่ใกล้เคียงต้นฉบับของคุณแซม
    ไพเราะครับฟังแล้วอยากสโลว์ซบขึ้นมาทันทีเลยครับ

14. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    อาแซมร้องเพราะอีกแล้วอ่า ขอไปฝากคุนแม่นะคร้า อิอิ^-^

15. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เพราะมากค่ะคุณแซม ฟังแล้วนึกถึงภาพในอดีตค่ะ...:cool:

16. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    เพลงนี้ได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ ชอบๆ พี่แซมร้องได้น่าฟัง ขอบคุณนะครับ

17. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    มาให้กำลังใจค่ะ ดีใจที่เพลงนำเพลงเก่ามาร้องกันเยอะๆค่ะ
    Klangprai

18. sam_sbcc

ขอบคุณน้องจันทรา...ที่มาเป็นประธานตัดริบบิ้นเพลงขอให้เหมือนเดิม ...ฉับ ฉับ ก็พี่จา..เด็ดก็ยังเหมือนเดิมแหละ..อิอิ แล้วน้องล่ะยังเหมือนเดิมหรือเปล่า..คริคริ แอบขอลายเซ็นต์นักร้องด้วย..อิอิ

19. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องจันทรา ซิ่งมาทันงานแต่โชคดีที่ยังไม่ถูกจับ..อิอิ พี่จา..เด็ดชอบคุยเล่นสนุกคลายเครียดเหมือนกันนะหัวเราะวันละนิดจิตจะแจ่มใส ได้ฟังเพลงด้วยยังแจ่มใสอีกสองเท่า..ฮ่าๆ

20. sam_sbcc

ก่อนจากกันคืนนั้นสองเรา
    แนบซบเนาเคล้าคลอพ้อพลอดภิรมย์
    หวานล้ำบำเรอเธอให้ชิดชม
    ฉันกอดเล้าโลมชื่นใจ....