เพลง ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 7 พฤษภาคม 2009.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลงขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก ของคุณธานินทร์ อินทรเทพ ขับร้อง คำร้อง/ทำนองคุณทวีพงศ์ มณีนิล เพลงนี้ได้รับรางวัลเสาอากาศทองคำในปีพศ. 2519 อยากมาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc ด้วยนะครับ ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก
    ธานินทร์ อินทรเทพขับร้อง
    คำร้อง/ทำนอง ทวีพงศ์มณีนิล

ใจจริงส่วนลึกฉันเองยังรักเธออภัยเสมอแม้เธอใจแสนดำ
    เธอต้องการสิ่งใด ๆเพียรหาให้อยู่ประจำ

ไม่เคยกระทำให้เธอหมองหม่น

เธอคงไม่ซึ้งในค่าของคำรักเพราะคนบอกรักเธอมีมากหลายคน
    คนภักดีอย่างจริงใจเธอมิเคยใส่กมล

ลวดลายสับสนวกวนอุรา

* ฉันจึงจำตัดใจหลีกทางห่างไกลหนีภาพคอยบาดตา
    จงโชคดีดั่งที่ปรารถนา
    ถึงฉันคนไร้ค่าคงมีวันหาได้ใหม่

** วันใดขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึกวันไหนสำนึกแล้วเธอจะเสียใจ
    มีแก้วงามอยู่ในมือเธอมิเคยห่วงอาลัย
    ต่อวันหลุดไปจึงค่อยคร่ำครวญ........ (ซ้ำ *)

รางวัลเสาอากาศทองคำ"ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก" และ "ทำไมถึงต้องเป็นเรา" ในปี 2519

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.576742/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2024
  2. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแกะกระดาษแก้วห่อแผ่นก่อนใครเลยนะครับ ไม่ผิดหวังครับเสียงใส ใส่น้ำตาล ครับ สาวคนใดฟังแล้วคงไม่เซ้งตึกนะครับ (ขอยืมมาใช้หน่อยครับ แฮะ ๆ วันใดขาดฉันแล้วเธอจะเซ้งตึก)

3. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก<O:p</O:p

วันวาน วันก่อน ด้วยกัน
    ใกล้กัน ชอบกัน รักกัน
    ไปไหน มาไหน เสมอมา
    มิเคย ห่างกัน ห่างไกล

นานวัน คงเจือ จางลง
    ใกล้มาก เหมือนไกล ห่างหาย
    ยิ้มยาก ยิ้มเลือน เคลื่อนคลาย
    ขมวดคิ้ว ขมวดปม ขมวดใจ

4. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005

หอมกรุ่น อุ่นชง กาแฟ
    สดแท้ ข้นนวล ชวนลิ้ม
    กลมกล่อม ครบสูตร แน่เชียว
    พอเหมาะ พอสม พอดื่ม

น้ำตาล พอผสม นมผง
    เติมกาแฟ โรยคน พร้อมน้ำ
    คนรวม หนึ่งแก้ว พออร่อย
    ขาดสิ่ง หนึ่งใด ยากอร่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2009
  5. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เหมือนคอมพ์ที่ขาดเม้าท์
    เหมือนว่าวที่ขาดเชือก
    เหมือนเหงือกที่ขาดฟัน
    หากขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก...

:z16:z6

6. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    เพราะครับ ได้เพลงกล่อมนอนคืนนี้แระ.....

7. Lila57

Lila57 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2008
    ยังคงความไพเราะอยู่เช่นเดิมค่ะคุณแซม

8. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    อ่ะน่ะคุณแซม....จะขอบอกให้รู้ว่า วันใด(พลังจิตบอร์ดเกะ) ขาดคุณ sam_sbcc วันนั้นจะต้องรู้สึกแน่ๆเลยว่า เหงาจัง!!!!!!!

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ฟังเพลงแล้วเพราะ...โห...อ่านแล้วรู้สึก อึ้งกิ่มกี่ รึว่า สีปาด ปลอมตัวมา

10. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    วันี้แก้วมีโอกาสมาฟังเสียงที่แก้วชื่นชอบอีกแล้วค่ะ
    qsquqsquqsquqsquqsqu

11. เกตุวดี

หามิได้..มิใช่สีปาดดอกเจ้าค่ะ...ท่านเจ้าคุณเจน...เป็นสีทนด้ายย.ย.ย..ต่างหากล่ะเจ้าคะ...(เอาเข้าไปเพี้ยนขึ้นทุกวันแล้วเรา...)

12. เกตุวดี

ทำไปบ้านคุณแซมเงียบจังสงสัยเจ้าของบ้านไปเที่ยวแน่เลย

13. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่แกะกล่อง CD ก่อนใครชุดนี้น่าฟังหลายเพลงด้วยนะครับอิอิ...

;38

14. sam_sbcc

ใจจริงส่วนลึกฉันเองยังรักเธอ........
    อภัยเสมอแม้เธอใจแสนดำ.........
    เธอต้องการสิ่งใด ๆ.........

เพียรหาให้อยู่ประจำ.......
    ไม่เคยกระทำให้เธอหมองหม่น......

15. sam_sbcc

เธอคงไม่ซึ้งในค่าของคำรัก..............
    เพราะคนบอกรักเธอมีมากหลายคน........
    คนภักดีอย่างจริงใจเธอมิเคยใส่กมล........

ลวดลายสับสนวกวนอุรา..............

หากฉันขาด... แล้วเธอจะรู้สึก ฮิฮิ......

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่ได้กล่อมนอนด้วยเสียงเพลงอย่างนี้ไม่ต้องพึ่งยานอนหลับแล้ว.......แต่เอ ทำไม ไม่เห็นด้วย กับกระทู้ข้างล่างนี้ สงสัยกดผิดที่หรือเปล่าหุหุ........

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD background=images/gradients/bg_p.gif>สมาชิก 1 คน ได้กล่าว "ไม่เห็นด้วย" กับข้อความของ คุณ เกตุวดี ที่เขียนไว้ทางด้านบน</TD></TR><TR><TD class=alt2 height=29>kolopsky (07-05-2009)</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD background=images/gradients/bg_p.gif>สมาชิก 1 คน ได้กล่าว "ไม่เห็นด้วย" กับข้อความของ คุณ stefa ที่เขียนไว้ทางด้านบน</TD></TR><TR><TD class=alt2 height=29>kolopsky (07-05-2009)</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD background=images/gradients/bg_p.gif>สมาชิก 1 คน ได้กล่าว "ไม่เห็นด้วย" กับข้อความของ คุณ PH0747 ที่เขียนไว้ทางด้านบน</TD></TR><TR><TD class=alt2 height=29>kolopsky (07-05-2009)</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่มาให้กำลังใจตลอด เพลงต่อไปขอเป็นคนพิการรัก นะครับ

18. sam_sbcc

ขอบคุณครับ บอร์ดนี้ขาดคุณraidina ก็เหงาๆเหมือนกันนะครับ อย่าหายไปนานสิครับ แล้วอัลบั้มใหม่เสร็จหรือยังครับ ต้องให้ร้องเพลงรอ ก่อนไหมเนี่ย.......ถึงจะคลอดอิอิ...

19. sam_sbcc

ขอบคุณครับ คุณเกตุวดีขาดไม่ได้ถ้าวันไหนไม่มีเสียงเพลง......เหมือนปลาที่ขาดน้ำ เหมือนก๋วยเตี๋ยวที่ไม่มีลูกชิ้นอิอิ.....

20. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ถ้าว่างแวะมาฟังบ่อยๆนะครับ ช่วงนี้คงยุ่งใกล้เปิดเทอมใหม่นะครับ