เพลง คนที่ร้อยหนึ่ง ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 11 ตุลาคม 2008.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันเสาร์นี้ขอมาร่วมกิจกรรม 116 วันจากวันแม่สู่วันพ่อ เพื่อสร้างความสมานสามัคคีในคนไทยทุกคน ขอนำเพลงคนที่ร้อยหนึ่ง ขับร้องโดยคุณธานินทร์ อินทรเทพ คำร้องคุณทวีพงศ์ มณีนิล เพื่ออนุรักษ์เพลงเก่าที่มีคุณค่าเอาไว้ตลอดไป

เพลง คนที่ร้อยหนึ่ง
    ศิลปิน ธานินทร์ อินทรเทพ
    คำร้อง ทวีพงศ์ มณีนิล

ไม่จำเป็นว่าเธอจะต้องสดสวย
    ผู้ดีร่ำรวยมากมายด้วยการศึกษา
    ถ้าฉันจะรักให้เธอเป็นสาวชาวนา
    เป็นลูกกำพร้า จนจนฉันก็ไม่หวั่น

โลกนี้ใครที่เลือกเกิดได้ดังหวัง
    หน้าตาหน้าชัง น้ำใจอาจงามเฉิดฉาย
    หน้าตาสดใส บางทีซ่อนใจหลอกกัน
    งามแต่รูปพรรณ หัวใจสิ้นไร้ราคา

เราทุกคนเกิดมายอมมีพลั้งพลาด
    มีเกินมีขาดมีช้ำมีชื่นชีวา
    เสียรักเลวเลว ใยต้องอับจนปัญญา
    รักแท้จากใจสูงค่า ยังมีคอยท่าอีกหน

ต่อให้เธอผ่านชายมากมายเป็นร้อย
    ความสาวด่างพร้อย เลื่อนลอยอยู่อย่างสับสน
    แต่ตาคู่นี้ไม่เคยลบรอยกังวล
    แอบห่วงเธอล้น ขอเป็นคนที่ร้อยหนึ่ง.......

(ดนตรี...............)
    ต่อให้เธอผ่านชายมากมายเป็นร้อย
    ความสาวด่างพร้อยเลื่อนลอยอยู่อย่างสับสน
    แต่ตาคู่นี้ไม่เคยลบรอยกังวล
    แอบห่วงเธอล้น ขอเป็นคนที่ร้อยหนึ่ง.......

[music]http://palungjit.org/attachments/a.419497/[/music]

รายชื่อเพลงที่บันทึกไว้ (คลิกข้างล่าง)
    http://palungjit.org/tags.php?...cc&forumid=188

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2022
  2. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    เพลงอะไรก็ไม่รู้ ป๋าเอ๋ย ฟังแล้วแสลงใจแทน แต๊ แต๊

เตฟา โพสต์ไม่ได้หลายวัน แปล๊ก แปลก

วันนี้ เพิ่งโพสต์ได้ตอนนี้ ฟลุค แต๊ แต๊

สงสัย เว็ปนี้ เขาจะเด้ง เตฟา แล้วล่ะ

เด้งหลุด ตลอด ๆๆๆๆๆๆ

3. stefa

ดื่ม cocktail ยี่ห้อ สเตฟา

ย้อมใจก่อน นะ ป๋าแซม เอ๋ย

ไฟล์ที่แนบมา:

4. stefa

น่าดื่ม ไม๊ ใครเห็น ก็อดบ่ได้หรอก

เตฟา แลก cocktail แก้วนี้

กับเพลง รำวง มันส์ มันส์ ป๋าแซม ซํกเพลงซี

เอาของสุนทราภรณ์ ก็ได้นะ

request จังหวะเร็วๆหน่อย

thanks

5. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    คนที่ 101 ยังมาไม่ถึงค่ะคุณแซม....ไรดิน่ามาฟังเป็นคนที่ 6 เองอ่ะค่ะ....ร้องได้เพราะนะคะ....อิอิอิ เพลงต่อไปคงต้องร้องเพลง " รอ " (คนร้อยเอ็ด) แล้วมังคะ....5555

6. sam_sbcc

เพลงอะไรก็ไม่รู้ ป๋าเอ๋ย ฟังแล้วแสลงใจแทน แต๊ แต๊

เตฟา โพสต์ไม่ได้หลายวัน แปล๊ก แปลก

วันนี้ เพิ่งโพสต์ได้ตอนนี้ ฟลุค แต๊ แต๊

สงสัย เว็ปนี้ เขาจะเด้ง เตฟา แล้วล่ะ

เด้งหลุด ตลอด ๆๆๆๆๆๆ

ดื่ม cocktail ยี่ห้อ สเตฟา

ย้อมใจก่อน นะ ป๋าแซม เอ๋ย

<!-- / message --><!-- attachments -->

สงสัยโดนไวรัสเล่นงานระวังจะติดมากับค๊อกเทลอิอิ.......

น่าดื่ม ไม๊ ใครเห็น ก็อดบ่ได้หรอก

เตฟา แลก cocktail แก้วนี้

กับเพลง รำวง มันส์ มันส์ ป๋าแซม ซํกเพลงซี

เอาของสุนทราภรณ์ ก็ได้นะ

request จังหวะเร็วๆหน่อย

thanks

ป๋าแซมชอบเพลงเศร้าๆ ให้ร้องเพลงเร็วๆเดี๋ยวหมดแรงก่อนหายใจไม่ทันจะไม่ได้ฟังเพลงต่อนะอิอิ......ได้ค๊อกเทลดื่มค่อยยังชั่วเติมพลังบ่อยๆจะได้ส่งมาให้ฟังต่อฮ่าฮ่า......

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.419497/[/MUSIC]<!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2014
  7. sam_sbcc

ได้ฟังเพลงเสียงเพราะๆ นุ่ม ๆ ของคุณแซมอีกแล้วดีจังค่ะ...
    ;welcome2;welcome2;welcome2
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    รายชื่อกระทู้ทดลองอ่านพระไตรปิฏกค่ะ
    ครอบครัวตัวโน๊ต

ขอบคุณที่คุณฮานาชิตามมาฟังตลอดได้ฟังของคุณฮานาชิร้องได้ไพเราะมากทำให้ผมตามฟังตลอดเช่นกันครับ

<!-- / sig -->

8. sam_sbcc

คนที่ 101 ยังมาไม่ถึงค่ะคุณแซม....ไรดิน่ามาฟังเป็นคนที่ 6 เองอ่ะค่ะ....ร้องได้เพราะนะคะ....อิอิอิ เพลงต่อไปคงต้องร้องเพลง " รอ " (คนร้อยเอ็ด) แล้วมังคะ....5555

ขอบคุณครับที่ติดตามมาทุกเพลง คนร้อยเอ็ดน่าจะชอบเพลงนี้ด้วยนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

9. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

แทนคำขอบคุณค่ะ.....^____^

10. sam_sbcc

เราทุกคนเกิดมายอมมีพลั้งพลาด
    มีเกินมีขาดมีช้ำมีชื่นชีวา
    เสียรักเลวเลว ใยต้องอับจนปัญญา
    รักแท้จากใจสูงค่า ยังมีคอยท่าอีกหน