เพลง คนสวยใจดำ ระพิน ภูไท

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 30 ตุลาคม 2014.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้แอบมาขึ้นเวทีลูกทุ่งด้วยนะครับนักร้องว่างอยู่หลายคนขอแจมอีกสักเพลงเพื่อจะบอกว่า "คนสวยใจดำ" ของคุณระพิน ภูไท ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณสุชาติ เทียนทอง มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc เพื่อเปลี่ยนแนวเป็นลูกกรุงบ้างนะครับ...อิอิ

เพลง คนสวยใจดำ
    ระพิน ภูไท ขับร้อง
    คำร้อง / ทำนอง : สุชาติ เทียนทอง

ใบหน้างามงาม ไม่น่าใจดำเลยแก้วตา ดำเหมือนน้ำย้อมผ้า ไม่เวทนาบ้างเลยจอมขวัญ เคยเขียนจ.ม. ส่งไปขอรักอยู่ทุกวัน กลับไม่รักคนบ้านเดียวกัน ไปผูกสัมพันธ์หนุ่มกรุงชื่นใจ

ใบหน้างามงาม ไม่น่าใจดำเลยแก้วตา ใบหน้าสวยล้ำค่า แต่ใจกับหน้าผิดกันไกล ใจดำ ด๊ำ ดำ ปล่อยผมช้ำคุณชื่นหัวใจ ไม่ยอมรักแล้วยังหลอกใช้ ผมทำเท่าไหร่ไม่เคยปรานี

* ทะเลทราย แห้งแล้งยังหาน้ำได้ แต่ผมหาน้ำใจ คนสวยสักหยดไม่มี มีแต่น้ำคำ เหยียบและย่ำผมจนสิ้นดี ผมสุดช้ำน้ำตาไหลปรี่ ทำดีไม่เคยเห็นใจ

คนสวยใจดำ เชิญเถิดเชิญย่ำผมให้จม คุณจะเย้ยหรือข่ม ผมก็ยอมตรมไม่จากไปไหน จะรอ รอ รอ รอคนสวยจนจะเห็นใจ จะเฝ้ารัก รักกันเรื่อยไป รักคุณจนตาย คนสวยใจดำ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3302103/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2024
  2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ใจไม่ดำหรอกคร้าาาาาาา ก็อยากไปจีบคนื่นอีกทำไมล่ะ
    ก็เลยต้อง.............. hahahhhahaah
    เพราะมากจ้าาาาาาาา พี่แซม

3. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องรัตน์ที่มาให้กำลังใจคนใจเดียว โห..หายไปนานคิดถึงจังเลยสบายดีนะครับ...อิอิ

ใบหน้างามงาม ไม่น่าใจดำเลยแก้วตา ดำเหมือนน้ำย้อมผ้า ไม่เวทนาบ้างเลยจอมขวัญ

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่แซม

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจจากน้องใบบุญ..อิอิ

เคยเขียนจ.ม. ส่งไปขอรักอยู่ทุกวัน
    กลับไม่รักคนบ้านเดียวกัน ไปผูกสัมพันธ์หนุ่มกรุงชื่นใจ

6. sam_sbcc

คนสวยใจดำ เชิญเถิดเชิญย่ำผมให้จม
    คุณจะเย้ยหรือข่ม ผมก็ยอมตรมไม่จากไปไหน
    จะรอ รอ รอ รอคนสวยจนจะเห็นใจ
    จะเฝ้ารัก รักกันเรื่อยไป รักคุณจนตาย คนสวยใจดำ

7. mac99

mac99 Active Member

26 ธันวาคม 2006
    Break free from traditional dating norms and embrace the best in casual connections.
    Verified Ladies Supreme Сasual Dating
    Outstanding Сasual Dating

8. sam_sbcc

I don't understand why some beautiful girl is so black-hearted. 555....