เพลง คนใช้เมียเปลือง สุรพล สมบัติเจริญ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 29 กันยายน 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้แวะมาขออนุญาตขึ้นเวทีเพลงลูกทุ่งอีกครั้งนะครับ..อิอิ เพลงสนุกๆในเพลง คนใช้เมียเปลือง ของคุณสุรพล สมบัติเจริญ ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณศักดิ์ชาย วันชัย และคุณพนมไพร ลูกเพชร ฟังแล้วไม่อยากมีหลายคนแล้วครับ...อิอิ

เพลง คนใช้เมียเปลือง.
    ขับร้องโดย สุรพล สมบัติเจริญ
    คำร้อง-ทำนอง ศักดิ์ชาย วันชัย+พนมไพร ลูกเพชร จังหวะ สโลว์รำวง

คุณครับคุณ บอกเอาบุญให้ผมที
    ว่าตัวผมนี่ ผมควรจะทำอย่างไร
    มีเมียหลายคน ผมมันจนหัวใจ
    ผมกลุ้มแทบทนไม่ไหว สุดจะแก้ไขแล้วคุณ

ทุกคืนทุกวัน คุณเธอด่ากันแทบไม่เว้น
    ทุกเช้าและเย็น เห็นเธอทุบตีกันให้วุ่น
    ขืนมัวพะวง เดี๋ยวโดนลูกหลงเข้าซิคุณ
    กะบาลผมแทบจะหมุน เพราะพวกแม่คุณวุ่นเหลือคณา

***เขาว่า เมียสองต้องห้าม
    ถ้ามีเมียสาม มันถึงต้องตามตำรา
    แต่ว่าตัวผม มันไม่สมกับคำเขาว่า
    เมียผมมันเกินกว่าห้า ผมจึงเห็นท่าจะสู้ไม่ไหว

มีเมียหลายคน ผมยิ่งจนเข้าทุกวัน
    ใช้เงินคืนละพัน ทุกคืนทุกวันผมต้องคอยจ่าย
    หมดเงินไม่กลัว แต่กลัวหมดแรงนี่ซิหนักใจ
    อีกหน่อยหมดแรงเฉาตาย เฉาตายเพราะใช้เมียเปลือง...

บันทึกแผ่นเสียงแผ่นครั่งตราช้างสามเศียร สปีด78
    บันทึกเสียงประมาณปี พ.ศ.2508-2510
    วงดนตรี สุรพล สมบัติเจริญ

th?id=OIP.M665a0fd4cfbe0de68c1adb2e75007036o2&w=230&h=170&rs=1&pcl=dddddd&pid=1.jpg

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3530959/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2023
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

นี่แค่ฟังๆ ก็น่าปวดหัวแทนแล้วนะคะพี่แซม
    จริงๆ ต้องใช้สอยแบบประหยัดนะคะ
    ใช้เปลืองก็ต้องทนปวดหัวแบบนี้แหละค่ะ 555

3. sam_sbcc

ถูกๆๆๆๆต้องครับ....อิอิ รักกันต้องมีใจเดียว....(เดี๋ยวจะเอามาร้องเพลง "ใจเดียว") 555

คุณครับคุณ บอกเอาบุญให้ผมที ว่าตัวผมนี่ ผมควรจะทำอย่างไร

4. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พี่แซมร้องเพลงนี้ ผมว่ามันกระเทือน
    กับนักร้องชายห้องลูกทุ่งหลายคนเลยนะครับ
    (ยกเว้นผม) ไม่ได้ยินนานแล้วเพลงนี้
    นุ่มนวลสไตล์พี่แซมครับ.

จะดูว่าหนุ่มๆห้องนี้จะมาคอมเม้นท์เพลงพี่แซมไหม อิอิ..

5. sam_sbcc

ผมว่ามันวุ่นนะครับอย่ามีมากเลยดีกว่า ขอเลือกมีเมียน้อยก็พอ...อิอิ
    เมียหลายคน ผมมันจนหัวใจ ผมกลุ้มแทบทนไม่ไหว สุดจะแก้ไขแล้วคุณ

6. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เข้ามาฟังแล้วชอบๆๆๆ ครับ

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ แวะมาฟังเพลงที่ชอบอีกนะครับ

ทุกคืนทุกวัน คุณเธอด่ากันแทบไม่เว้น ทุกเช้าและเย็น เห็นเธอทุบตีกันให้วุ่น

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:เพลงคุณตาสุรพล ทำไมพอใจไม่เคยได้ยินนะ
    ใช้เมียเปลืองเหรอ คนเดียวก็ตายแว๊ววว อย่าเอาหลายคนเลยค่ะ จังหวะสนุก เพราะมากค่ะคุณแซมมี่

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ใช่แล้วครับผมว่าใช้เมียแบบประหยัดดีกว่านะครับ ตอนนีเศรษฐกิจยิ่งย่ำแย่ ต้องใช้แบบพอเพียงนะครับ...อิอิ

ขืนมัวพะวง เดี๋ยวโดนลูกหลงเข้าซิคุณ กะบาลผมแทบจะหมุน เพราะพวกแม่คุณวุ่นเหลือคณา

10. sam_sbcc

มีเมียหลายคน ผมยิ่งจนเข้าทุกวัน
    ใช้เงินคืนละพัน ทุกคืนทุกวันผมต้องคอยจ่าย
    หมดเงินไม่กลัว แต่กลัวหมดแรงนี่ซิหนักใจ
    อีกหน่อยหมดแรงเฉาตาย เฉาตายเพราะใช้เมียเปลือง...